Kiếm tiền không khó: chỉ cần hack được công nghệ của 1Password, bạn sẽ được thưởng 100.000$
Duy Luân
4 nămBình luận: 112
Kiếm tiền không khó: chỉ cần hack được công nghệ của 1Password, bạn sẽ được thưởng 100.000$
AgileBits, công ty làm ra ứng dụng quản lý mật khẩu 1Password, vừa nâng mức giá thưởng cho ai mở khóa được ứng dụng của họ từ 25.000$ lên thành 100.000$. Để nhận được khoản tiền này, nhà nghiên cứu phải trình diễn được khả năng vượt qua công nghệ mà 1Password sử dụng để lưu trữ và bảo mật password của khách hàng, đồng thời thông báo cho công ty ngay khi tìm ra lỗi. Nếu tìm ra những lỗ hổng ít nghiêm trọng hơn, bạn vẫn có thể được thưởng các khoản tiền nhỏ hơn.

AgileBits có tạo hẳn một phiên bản riêng để các nhà nghiên cứu có thể thử hack vào, kèm theo là tài liệu về những vấn đề mới gặp gần đây như là một manh mối để các hacker tài năng có thể đi theo. Số tiền thưởng nói trên của AgileBits tương đương với chương trình bug bounty của Apple, Microsoft, Google, như là một cách cảm ơn hacker vì đã chỉ ra lỗi bảo mật nghiêm trọng trong các sản phẩm của họ.

Nguồn: The Next Web
mrHz
TÍCH CỰC
4 năm
Tôi sẽ thuê 1 team giá 50k để hack, còn 50k tôi làm từ thiện, ok?
@Mr HUzG nếu ko đc thì mất luôn 50k nhé 😁
nokishock
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr HUzG Ờ, thì làm ngay đi, lắm mồm quá 😃
phuochalan
TÍCH CỰC
4 năm
@Phụng Sồ Thanh niên a dua đua đòi. Mở mồm là từ thiện với giúp người nghèo. Muốn làm thừ thiện thì bán thận đi mà làm từ thiện nhé
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phuochalan mình có làm từ thiện đâu mà quote mình :v
hoasua800
TÍCH CỰC
4 năm
Không khó! Xin mời ông Duy Luân ăn đi. Em chịu !
@hoasua800 bốc ứt ăn vã thôi? ngon thì không đến lượt đâu? vụ này đến nhờ anh Quảng Nổ xem thía nào😁
Dễ ăn của ngoại quá ha...
Hack dc cái này tớ có thể kiếm dc tỉ đô, có thể trong nhiều năm
Ngu gì báo nó để nhận thưởng 100.000
@quocanh_ltk đó là ranh giới giữa người tốt và người xấu...giữa việc bạn chỉ cho nhà hàng xóm nó sơ hở chỗ nào thay vì bạn lẻn vào nhà nó ăn trộm
newslove
TÍCH CỰC
4 năm
@quocanh_ltk Nhưng mà sẽ bóc lịch mỏi tay
1password tính năng cũng bình thường so với các hãng khác như lastpass, dashlane, v.v
mà giá bán mắc quá trời.
hút máu tận thu trên tất cả nền tảng.
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@ecompc Mình xài 1Pass 3 năm nay, free mà đâu tốn xu nào đâu?
@demen72 https://1password.com/sign-up/
pác vào link này kiểm tra lại xem.
từ app android, ios, tới windo, mac nó đều thu phí cho bản premium.
hình như bản free nó limit chỉ cho lưu tối đa bao nhiêu tải khoản thì phải
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@ecompc Mình cũng ko rõ, chỉ biết là mình lưu cũng cả trăm tk trong đó, và mình xài cũng 3 năm rùi, có cho đồng bộ với tk PC lun, có điều PC thì chỉ cho xem, ko cho đăng nhập tự động.
lxh1290
TÍCH CỰC
4 năm
@ecompc Hi. Mình biết nhưng pass mình dài lắm và mình chỉ gõ có 2 từ để nhớ nó thôi. Kể cả trước mình dùng bản trên ch play
Đã nhận tiền. Cảm ơn các bạn! 😃
@vnstockguru laughing-smiley-face-emoticon-clipart-panda-free-images-6578.png
Mr.BD
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lastpass vs 1Password cái nào ngon hơn nhỉ? đang xài Lastpass nhưng cảm thấy ko ngon lắm
@Mr.BD mình dùng lastpass nhé. bản free thôi nhưng vẫn sync trên tất cả hệ điều hành từ pc tới mobile.
1password thì bạn phải ói tiền ra cho từng nền tảng.
huygapro
TÍCH CỰC
4 năm
@ecompc Hình như bản Lastpass iOS mất phí mà
@huygapro mình nhớ là free lun mà pac
huygapro
TÍCH CỰC
4 năm
@ecompc Hồi trước thấy nó cho free mấy chục ngày thôi. Xong phải mua In-app perchase. Để mình thử lại xem
@Mr.BD lasstpass cũng ngon mà, hoặc có thể dùng stickypassword cũng dc
shinkt
CAO CẤP
4 năm
kiếm tiền ko khó, chỉ khó ở chỗ là ko kiếm được 😁
làm giàu không khó! 😁
leetromas
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết có an toàn không, nhưng em cũng đang chấp nhận xài nó, mua bản quyền, xài cho iPhone, iPad, Macbook.
Xài thấy rất ổn. Nhưng về an toàn thì kì thực không dám đảm bảo 100%, kiểu giao trứng cho ác.

Hiện tại, các password quan trọng thì lưu bằng cách khác như là nhớ, ghi ra giấy. Còn những cái pass kém quan trọng hơn thì nhờ iPassword nhớ giùm.

Pass của Tinhte.vn cũng nhờ nó nhớ giùm!
@leetromas Nó hoạt động như thế nào bác nhỉ?
@leetromas uh cái mã 3 số không nhớ được 😔
@bomduc Mình cũng chỉ dám lưu VISA Prepaid của ACB lên thôi. chứ VISA Vietcombank liên kết tài khoản mình k dam đăng luôn
leetromas
TÍCH CỰC
4 năm
@bomduc Đúng rồi. Nhưng vì nó không nhiều nên đành tìm cách khác!
Chứ giao hết cho nó là em lo lắm!
Để mà dò được ra lỗi kiếm $100.000 chắc cũng phải là 1 hacker thượng thừa
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
kumperssor
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Đôi lúc có những chổ an toan nhất lại nguy hiểm nhất đấy bạn
Nó cho mình 100k Trump trong khi đó nếu để tìm ra lỗi thì có khi nó tốn gấp 100 hoặc 1000 giá trên... và khi vá xong lỗi nó bán và thu về tiền $$$$$ Dzụ kao hả ... Ô Duy Luân ngon nhào dzô....
Tụi tư bản nó tôn vinh trí tuệ chất xám, còn tại cái xứ Trời Gầm thì lỡ mà hacker thì chỉ có bóc lịch sặc máu 😔
Kelvin Gari
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangduy203 Mấy thằng này không hiểu việc trả tiền để hack khác với việc hack không xin phép người khác là thế nào nhỉ ! Cho ta xin mấy cái trường hợp hack rồi thay đổi cấu trúc website chính phủ nước ngoài nào đó rồi được tôn vinh cái nào ?
Có thằng nào đó nó móc ví, nó đọc hết các giấy tờ trong ví, rồi nó trả lại và kèm câu "mày thấy đấy, túi của mày rất dễ bị móc", có mỉm cười hào phóng rút ra một tập tiền tặng nó không ?
Nhưng có thằng nó tuyên bố "móc được ví tao, cho tao biết cách móc, tao cho tiền". Có thằng khác nó móc được, nó mô tả cách nó móc rõ ràng. Vậy dù không muốn cũng có phải mỉm cười cho nó tiền không ?
hieustar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangduy203 Ở đâu cũng tôn vinh tri thức hết. Nhưng cách bạn sử dụng tri thức sao cho đúng mới có ý nghĩa. Bạn không thể đem tài mở khóa ra đi mở cửa nhà người ta rồi nói khóa bạn yếu quá nên tôi mở được, đó là lỗ hổng. Ở đâu cũng có luật lệ của nó. Ở nước ngoài bạn thử hack các trang của chính phủ hay tổ chức rồi nói nó có lỗ hổng xem bạn có được thưởng hay không? Chó không chê chủ nghèo, con không chê cha mẹ khó. Nếu chê thì kiếm đường đi chứ cứ nhai mãi câu xứ thiên đường với xứ trời gầm chi khổ vậy nhỉ?
Hẳn là không khó.
Ở VN mình tìm ra lỗ hỏng bảo mật báo cho nó còn chả quan tâm, đến khi hack thì bóc lịch😁
lockhomes
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huu thuan Ai mượn chỉ ra cái ngu của tụi nó chi , hàng gài mà !
@huu thuan Xứ thiên đường nó khác với tư bản giãy chết Mỹ
Em quên pass rồi. Bác nào hướng dẫn em lấy lại với
Mình xài avas password trên mobile.
Sync đc google, có ai dùng không chia sẻ
unlimited
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu giỏi và đủ trình độ thì em cũng không ham hố khoản 100$ này 😃
Kaka kèo quá thơm,đã nhận đủ tiền thưởng,cảm ơn bác duy luân nhiều nhé
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019