Kiểm tra độ bền của iPad

vuhai6
4/4/2010 17:7Phản hồi: 89
Mua một món đồ thì không ai muốn nó bị hỏng cả, điều này đúng với tất cả mọi người và có lẽ những người sở hữu iPad trong tay cũng nghĩ thế. Biên tập viên cao cấp Tim Moynihan của PC World đã làm một số bài kiểm tra nho nhỏ để thử độ bền của iPad. Kết quả không mấy khả quan, màn hình của iPad đã bị nứt vỡ khi vô tình bị rớt xuống đất từ độ cao hơn 1m. Một lời khuyên dành cho bạn: hãy trang bị cho chú iPad của mình một bao chống sốc ngay khi có thể. Màn hình cảm ứng lớn 9.7-inch lại chính là điểm yếu lớn nhất của iPad.

Đầu tiên là những va chạm nhẹ như mày vô tình bị rớt xuống đất khi để trên đùi. Quá say mê đọc sách nên bạn đã làm rớt iPad. Độ cao khoảng hơn 0.5m và sàn nhà có trải thảm, nhưng kết quả là màn hình iPad vẫn bị ảnh hưởng. Trên màn hình đã xuất hiện sọc ngang, tuy cảm ứng vẫn còn nhạy nhưng có thể khẳng định iPad đã bị hỏng màn hình.

Màn hình iPad chống trầy khá tốt, nó đã vượt qua được bài kiểm tra với chìa khoá và đinh nhọn. Không một vết trầy nào xuất hiện trên màn hình khi bạn chà sát vật nhọn lên nó. Nhưng vỏ nhôm thì ngược lại, tốt nhất là bạn không lên để iPad chung với chìa khoá hay vật nhọn có thể gây trầy xước.

Một điều lý thú là nước và bánh ngọt cũng có tác dụng với màn hình cảm ứng. Nếu bạn lỡ tay đổ nước nên màn hình iPad thì đừng quá vội lo lắng, chỉ đơn giản là lau khô nước là xong. Nhưng nếu tiếp xúc với nước quá lâu (trong video là sau khoảng 2p) thì xin chia buồn với bạn.

Bài kiểm tra cuối cùng là rơi tự do từ độ cao khoảng 1m xuống đất. Đến lúc này thì iPad tử nạn hoàn toàn, màn hình nứt vỡ và tất nhiên là không thể bật lên được nữa. Giờ đây nếu không muốn bỏ phí 500$ thì bạn có thể dùng nó làm bia để ném bóng :p

Dù gì đi nữa thì của bền tại người, iPad chứ không phải khúc gỗ nên tốt nhất là bạn hãy cẩn thận khi sử dụng.

Nguồn: pcworld
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hocon60
ĐẠI BÀNG
14 năm
Khiếp thật. Đúng là của bền tại ng
khoa_can
ĐẠI BÀNG
14 năm
bai viet rat bo ich , tiep tuc phat huy nha nguoi anh em ..😃
thà nó cho mình cái đấy còn hơn đập đi như thế, phí quá 😁
Giống tui ;) Thấy họ làm mà tiếc đứt ruột .
oi tiec wa du bit la thu do ben nhug ja nhu cho minh thi minh ko dam thu he he eh
Thử nghiệm nên k thương tiếc 😁
Cám ơn bài chia sẻ của bác 😃 hay thật 😃 nhưng nhìn em nó bị "làm nhục" mà cảm thấy tiếc vô cùng 😃 nhưng có như vậy thì mới kiểm tra dc độ bền của em nó 😃
có em cũng chả dám thử đâu 🆒
zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Hihi để có được kinh nghiệm thì cái giá phải trả là không nhỏ. Rất đúng trong trường hợp này. Nhà mình Wifi yếu nên không xem được video nhưng chỉ nội thấy cái màn hình Ipad bị bể và thấy bị rửa trong bồn mà đã thấy tiếc đứt cả ruột rồi.
gặp ông này chắc chả có em nào sống tốt đời đẹp đạo đc :d ác vãi chưởng
cái mặt tên đó rớt như vậy còn bể chứ cái màn hình,rớt vậy thì cái gì không hư,rớt từ 1m cơ mà,thanks bác về bài viết nhưng nó có vài lỗi chính tả bác ạ,bác có chém thì xin nhẹ tay dùm em nha...
1234
ĐẠI BÀNG
14 năm
có cái lap nào đẹp mà rơi từ 1m mà ko sao cơ chứ ?
Coi cái này mà thương cho em iPad quá.
dkchoi
TÍCH CỰC
14 năm
Tàn nhẫn với người đẹp quá nhỉ. Nhưng dù sao, việc Apple chưa công bố hay không công bố video hoặc hình ảnh kiểm tra chất lượng, độ bền (như trước đây N1, Nokia, Sony... đã làm) thì sản phẩm mới iPad này được kiểm chứng từ một tạp chí nổi tiếng như PC World là việc đáng làm.
phamhuudung
ĐẠI BÀNG
14 năm
có người muốn có để xài mà ko được, còn mấy người đó thì đem đi hủy hoại. tiếtttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt
duongpham
TÍCH CỰC
14 năm
Kekekke, xem xong vụ đập phá Ipad. thì nhận ra một điều, nếu dùng nó có bị hư thì xác em nó cũng rất nhiều................
thằng trong clip bị bệnh ah.....nói chuyện cứ như thần kinh 😁
pvcsoft
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trái ngược với hình ảnh người ta xếp hàng từng giờ để mua Ipad, còn tay này chỉ mong có Ipad sớm để thử độ bền, muốn thể hiện ta đây thì phải.
wegadnie
TÍCH CỰC
14 năm
Không phải nó bị bịnh đâu bác. Nó nhại lại Johny Ive trong đoạn quảng cáo iPad đấy bác. Đúng là gặp mấy người như thằng cha này thì chả có ai sống tốt đời đẹp đạo được cả.
milky
TÍCH CỰC
14 năm
khổ thân em nào rơi vào tay ông này. nhìn mà sót ruột ghê cơ. xem vi deo thấy ổng thả 2 lần em nó từ độ cao 1m thì làm gì mà không hỏng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019