Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kiểm tra thời gian đã sử dụng của Bold9000

BlackBold007
15/9/2010 13:38Phản hồi: 93
Chào các bác!
Em đã nghe tiếng blackberry từ lâu , nhưng bây giờ mới có điều kiện mua nó.
Em mới sắm con Bold9000 used hãng AT&T
Cảm nhận đầu tiên sử dụng máy thấy thật tuyệt vời .
Tuy nhiên em có một thắc mắc nho nhỏ mong các Bác chỉ giúp cho em cách kiểm tra thời máy đã sử dụng ( hoặc thời gian sản xuất máy này ).
Rất mong các Bác giúp đỡ.
😃😃😃😃😃😃😃😃
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách tốt nhất là hỏi trực tiếp thằng bán 😁
như thế ko chính xác
bạn chu topic có thể seach trên 4fum có chỉ mà
Vào options/status trong phần status bạn bấm tổ hợp phím BUYR.Thân
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
14 năm
của em hiện ra là 15:08:17 nghĩa là thế nào đây bác?số ngày hay số tháng sd đây ?(em mới xài đc một tháng )
tommykp
TÍCH CỰC
14 năm
mình dự là số thời gian đã gọi
m4rch26
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này có chính xác không bro? Mình làm thế trên con 87 nó báo Exceeded 60 Minutes (87 mình dùng hơn 2 năm rồi)
Với 87 có vẻ không đúng,con 87 của mình cũng giống bạn,con Bold thì khá chuẩn.
anh em nào có tài liệu TV ko ?
Chào các Bác!
Em cũng đã vào Option/Status và nhấn BUYR có hiện ra thêm 2 dòng nữa nhưng cũng không rõ ràng lắm.
Bác nào có cách kiểm tra hay hơn chỉ em với.
Cám ơn các Bác nhiều!
Bác vào web kiểm ta imei mà xem ngày xuất xưởng thui chứ sao biết được máy đã sử dụng bao lâu.hoặc có cách mà e k bit :p. Cái này bác gọi cho thương gia nào hỏi có vẻ ok nhất
thansk bác nhìn avata của bác vãi quá
funny0208
TÍCH CỰC
14 năm
của mình hiện ra 20:18:09:33 là sao nhỉ 😃
thời gian dùng cũng khá đó, theo mình máy bạn dùng ko dưới 1 năm.
chỉ số test này là thời gian nghe gọi mà, ko phải thời hạn sử dụng. Nếu cộng của bác này ra khoảng gần 500 tiếng đồng hồ đàm thoại,
Có người sử dụng 10 năm cũng chưa đến con số này, có người sử dụng chỉ cần 3 tháng ... 💣
Còn thay đổi à? Được tất mà, kakaka, nên quan tâm cũng ... như không :smoke:
trannghi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi ngất mất. Của tôi Data 114437.4k còn Voice Usage 101:19:58:19
vậy bạn nghĩ máy bạn dùng ao lâu oy
s3095453
TÍCH CỰC
14 năm
uprom rồi thì các thông số khi bấm b u y r có thay đổi mà pác :d
Vào option/status, bấm tổ hợp BUYR là bấm thế nào các bạn? Bấm cùng lúc 4 phím, háy bấm từng phím một? Mình bấm chẳng ra cái gì cả...
tommykp
TÍCH CỰC
14 năm
bạn thử bấm liền 1 lúc xem sao 😁
quaden4990
ĐẠI BÀNG
14 năm
up rom thì hình như mọi thông số về mo hết mà bác
mrcantona
TÍCH CỰC
14 năm
Bấm từng chữ một: B-U-Y-R là ok
nhonhachoa
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko có đâu bạn ợ cái này lưu trong cmos nên up rom chục lần cũng ko mất đâu
kevintcp
TÍCH CỰC
14 năm
Vào Option / Status , bấm buyr sẽ kiểm tra được thời gian đàm thoại, dung lượng sử dụng DATA. Đối với OS 4.7, 5.0 thì mới thể hiện thời gian và dung lượng dữ liệu này, OS 4.6 trở xuống thì máy chỉ báo vượt trên 60 phút / vượt trên 250KB thôi (không báo chi tiết thời gian nghe gọi). Các thông tin này sẽ ko bị clear khi uprom hay wipe máy. Người bán thường dùng cách này để chứng minh cho khách hàng biết tình trạng máy nghe gọi thế nào. Tuy nhiên nó chỉ mạng tính tham khảo khi hiện nay có thể Reset về 0 phút và 0 KB như tình trạng xuất xưởng chỉ bằng Tool và vài cái Click chuột.
quaden4990
ĐẠI BÀNG
14 năm
oh zậy ah, em mua hàng used ship mỹ, rom nguyên thủy 4.6 giờ đã up 5.0, zậy con bold béo của em mới chỉ 5 giờ 15 phút 57 giây thôi, nếu tính 1 ngày thằng mỹ nge gọi 1 h thì nó mới chỉ xài hơn 5 ngày là bán cho em ah ....! ko bít có tin được ko ta
em cũng giống bác quaden4990, máy e mua 2nd AT&T, nó hiện là 5h 42ph 04 giây. ko biết có thật vậy ko
Mình làm đúng như hướng dẫn, vào option/status, bấm BUYR. Mà sao chẳng ra cái gì cả... Mình dùng Bold 9000, 5.0.411. Thế là sao các bạn?
Ah, được rồi các Pro. Máy em hàng T-mobile. Nên phải bấm BUZR. hehe... Thanks các Pro
tommykp
TÍCH CỰC
14 năm
mình cũng dùng t-mobile mà -> B-U-Y-R chứ nhỉ?
Của mình nó ghi 5:9:37, nhưng khi vào trang tra imei thì nó nhận diện được số imei của máy và phán 1 câu k nhớ rõ nhưng đại loại là very like thì phải. Nhưng còn ngày tháng ra đời thì nó ghi n/a, k biết máy mình có phải hàng của bác tào k đây. Thui kệ mình sử dụng em nó hơn hai tháng nay chưa bị lỗi gì nên củng k bận tâm lắm.
funny0208
TÍCH CỰC
14 năm
con 8700 của ông già em dùng 2 năm nay rồi , lúc check thì nó báo thế này :
Exceede 250k
Exceede 60 minutes

vậy la sao ta 😃
cái này hình như dưới 4.6 nó thế.Còn 5.0 trở lên nó sẽ hiện số giờ mình sử dụng
hi các anh. em mới mua được 1 ngày nên ko biết. mình muốn bấm tổ hợp phím để xem thì bấm như thế nào anh há. Thân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019