Kiểm tra thời gian đã sử dụng của Bold9000

BlackBold007
15/9/2010 13:38Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy em mua hàng used mà vẫn 0.0.0 như thường này
bold 9000 2nd của em mới mua chưa được nửa tháng.vừa up rom,wipe,rồi dùng tool xóa rom các kiểu báo là:voice usage:1:03:01.it policy:disabled.Từ hôm mua đến h chắc chắn em không gọi nhiều đến thế.Em không tin tưởng độ chính xác của nó lắm.Có khi các bác có thời gian gọi nhiều lại yên tâm
Thanks bro....!
tuvn254
TÍCH CỰC
13 năm
cái đấy mình thấy nó nhảy lung tung bạn ah. Lúc số này, lúc số kia, chẳng hiểu luôn. Giờ bạn cứ thử ghi lại con số trước khi bạn gọi ra giấy, rồi gọi cho tổng đài buôn một lúc. Quay lại kiểm tra độ chính xác của nó là biết ngay ^^
Em bold của mình lúc mới mua chỉ có 2:00:00 thui, sướng nhẩy
Thông số này cũng ảo ảo không đáng tin lắm nhỉ.
thanh_tan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính xác 100% đấy bạn ạ, số đó là số thời gian gọi bằng voice theo thứ tự ngày : giờ : phút đã gọi

Mình đã mua 1 chiếc 9300 mới 100%, thử bằng cách này thấy số đó là 00:00:00, sau đó gọi thử 1 phút, nó hiện đúng 00:00:01

Số này nhiều hay ít không thể hiện được máy dùng lâu hay chưa bởi vì nó là số thời gian gọi bằng voice, thế cho nên có người mua máy cả năm trời gọi có 30p thì nó cũng chỉ hiện lên 30p mà thôi. Còn có người mới mua máy 1 tháng nhưng gọi nhiều thì nó cũng hiện lên số rất cao
ksez2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi cũng tin là như thế nhưng tại sao có một số bạn khi ktra máy lại báo tgian nghe gọi rất ít dù chắc chắn đã dùng khá lâu và mua hàng used. Do vậy tôi cũng tin là có thể reset đc thông số này bằng cách nào đó.
Giờ thì hiểu rồi,máy mình là 7 ngày 26 giờ thời điểm hiện tại,cũng không quá cũ.
vãi lun , ý số này là gì nhĩ
10:15:50:21
xuxu09
TÍCH CỰC
13 năm
10 ngày - 15 giờ 50 phút và 21 giây
mình đoán thế. ( của tớ 51:20:46:24 - máy mua ghi là mới 99% đấy nhớ - mua ngày 5-6-2011 (9700) )
mờ thấy cũng đúng đúng vì mới lấy máy khoảng time đó...nói chung là ko hỉu
không chứng thực được vì hình như unlock xong là máy lại về 00
thanh_tan
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này chuẩn, có thể resset bằng cách lại cho máy về trạng thái lock mạng, lại nhập code unlock là máy lại về 00:00:00
twister0511
ĐẠI BÀNG
13 năm

Thật k bác, vì em k biết BB unlock xong có thể lock trở lại đấy. Hay nhỉ
cuudolly
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này hình như là thương gia :p tin này có vẻ đáng tin cậy đấy he he
em bold 97 của mình time là gần 60h còn e 8800 là 13.6 phút 😆 lúc nào bán máy lock và unlock lại máy cho mới nhỉ =]]
thanh_tan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ người dùng bình thường, mua khoảng chục cái BB rồi thì có kinh nghiệm ngay
cuudolly
ĐẠI BÀNG
13 năm
hii mình mang tiếng dùng nhiều đời BB nhưng cái khoản này mới biết, trước cũng thắc mắc về cái này lắm ;)
97 mình trc voice 7 phút, nghịch cái voice dialing....j j mà nó cứ sủa liên hồi ấy, để 1 lúc nó + luôn số phút vào đấy 😔
Chắc chắn là relock rùi unlock là về 0 đó bạn hì!
vang!

con cua em ghi la 156.06.23.43 hang my la the nao....! em khong biet la up room chua. cac bac co the cho em biet kiem tra nhu nao khong?
artemis6868
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con bold béo của em thì vào phone info thì thấy Total call là 7:27:27 nhưng vào Optionl - Status - Buyr thì thấy Voice usage có 1:58:10

Sao lại có sự chênh lệch ngược như vậy à?

Các cao thủ giải thích giúp em với, em cảm ơn
ksez2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Càng lúc càng khó hiểu nhỉ,như trên thì đúng là ko thể giải thích đc rằng voice useage luôn chuẩn rồi.
Hiện tại thông số máy của em là: 80:14:50:31, phần data thì thôi em không quan tâm. Và đọc từ đầu đến giờ em vẫn thấy cách mà các bác giải thích về thời gian nghe gọi chưa hợp lý lắm, vì nói chung là em nghe gọi khá ít và máy cũng chỉ mới xài đc tầm nửa năm. Nếu mà đúng là 80 ngày 14 giờ 50 phút và 31 giây thì chắc em 9700 trẻ tuổi của em cũng sắp đứt cuống họng mà chết roài.

Bác dùng 3 tháng mà nghe/gọi là 1 ngày 17 giờ thic chưa gọi là nhìu được đâu bác ơi. Và nếu vậy thì máy của em phải tương đương 80x3 ~ 240 tháng cơ à ............? Cỡ 20 năm đấy các bác ợ :hot:

Em up lại rom cũng nhiều nhưng do không biết nên cũng không để ý. Lần sau chắc chắn em sẽ phải kiểm tra.

Bác ngất thì cho em nằm cạnh với nhé :happy:

Mọi người cũng đang "giải mã" xem nó là gì đấy bác ạ.....Nó là gì vậy nhở :banghead:

Hàng 2nd nó ghi mới bào nhiêu % chả được mà bác

Của em total call cũng là 7:27:20...và em cũng đang thắc mắc giống bác....hy vọng theo dõi chủ để này và lục lọi với google sẽ tìm được câu trả lời chuẩn xác.

Rối rắm thì mới phải tìm hiểu và biết thêm nhiều vấn đề chứ bác. Từ lcus đọc thớt này em cứ bị ám ảnh bởi "80 ngày 14 giờ 50 phút và 31 giây" đang nằm ở cổ họng em yêu của mình ;)
dạo này trên tinh tế có mấy bác viết tiếng việt có dấu đọc khó chịu quá, (tinh tê' Em có một thủ thuật nhỏ xin chia sẽ với các pác.
Thủ thuật này chỉ kiểm tra ngày install, như vậy cũng có thể kiểm tra được bản rom hiện tại mình đang dùng được up khi nào. ^^.
Trường hợp bác nào hay up rom thi k nói, em chỉ nói đến những máy nào mà mới mua,rom còn nguyên.nghĩa là chưa up lần nào thôi.

+ vào Option/Application/Core nhấn chọn bất kỳ một ứng dụng để xem thuộc tính của nó. ví dụ: Phone, Browser ... Khi bản thuộc tính của ứng dụng hiện ra, rê chuột xuống sẽ thấy "Installed", và đó. Các bác để ý xem ngày được up rom là bao nhiu.

Hìii. Biết thêm 1 ít củng chẳng sao phải k.ngoài BUYR ta cũng có cách đó. Nhưng những thông tin này tồn tại lâu dài khi một máy nào đó lười uprom thôi. Còn sau khi up thì coi như hàng mới rùi. ^o^ )
huongcon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buihieuBBvn nếu khi cài rom mới mà máy tính mình chỉnh lại ngày tháng năm, khi install vào Option/Application/Core của bb thì cũng không biết máy đó là uprom khi nào heheh
Toi dùng máy từ cuối tháng 1. Mà giờ chek nó hiện ra là 112:12:38:16. Thế thì thời gian đàm thoại của tôi vẫn là vô đối. Xin chia sẻ là tôi dùng mang beeline mà. Mỗi ngày gọi cũng kha khá nhiều
cuudolly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hut_2008 thời gian gọi của bạn là 112 ngày 12 h 38 phút 16 giây 😆, nhân lên là 2700 giờ 38 phút 16s như thế là hợp lý chưa bạn 😁
Tôi thấy không hơp lí cho lắm. Nếu như bác nói thì tính binh quân ra mỗi ngày tôi gọi điện tận 12 tiếng đồng hồ ah?
cuudolly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hut_2008 thế bạn có tính thời gian gọi đi của người chủ cũ ko 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019