Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Kim Dot Com nói nhờ mình mà hacker ngưng tấn công PSN và Xbox Live
Nam Air
6 nămBình luận: 75
Kim Dot Com là người sáng lập ra trang Megaupload nổi tiếng (và sau đó phải chịu nhiều tai tiếng vì trang này) vừa lên tiếng rằng mình là người xứng đáng được cám ơn, vì nhờ ông mà hacker đã ngưng tấn công 2 dịch vụ chơi game lớn nhất thế giới là Xbox LivePSN. Nếu các bạn chưa biết, thì mấy ngày gần đây Xbox Live và PSN bị tấn công DDoS tới mức tê liệt, người dùng không thể chơi game hay stream phim ảnh nội dung gì cả.

Theo chuyên gia đánh giá thì vụ tấn công lần này không liên quan đến bộ phim The Interview, nhóm hacker có tên là Lizard Squad cũng nói là họ hack vì lý do khác, và trong một Tweet của mình, Lizzard Squad nói rằng cám ơn Kim Dot Com đã tặng họ voucher cho dịch vụ Mega, nhờ cái voucher này mà họ sẽ chấm dứt tấn công PSN và Xbox.

Screen Shot 2014-12-27 at 3.15.56 PM.jpg

Không biết bao nhiêu phần trăm là sự thật, nhưng quả thật người dùng khắp thế giới đã xác nhận là Xbox Live đã sống lại, còn PSN thì được phục hồi gần như 90% công suất phục vụ.

Kim Dot Com và dịch vụ Megaupload bị chính phủ Mỹ dẹp, sau đó ông xém phải dính án tù, khi mọi việc êm xuôi, ông cho ra mắt dịch vụ Mega, đây là một trong những dịch vụ chia sẻ file lớn nhất thế giới.

Còn đây là vài hình của các cư dân mạng cám ơn Kim

Screen Shot 2014-12-27 at 3.23.46 PM.jpg Screen Shot 2014-12-27 at 3.22.54 PM.jpg Screen Shot 2014-12-27 at 3.22.46 PM.jpg Screen Shot 2014-12-27 at 3.22.33 PM.jpg

Theo CNET, @Kimdotcom
Smowtion
TÍCH CỰC
6 năm
trả lại mega lifetime cho tui đi kim
Pop-up
TÍCH CỰC
6 năm
mình khoái bác Kim từ lâu lắm rồi 😁 giờ lại càng thích hơn
vtsn4
CAO CẤP
6 năm
@Pop-up Bác thích bác Kim à. Còn mình thì thích Chú Kim hơn... :D
kaching
TÍCH CỰC
6 năm
Bây giờ search lại tài liệu toàn link Megaupload. Tiếc hùi hụi, hồi đó bao nhiêu sách Y khoa đọc bằng Ebook của mình đều nằm trên đó. Qua 1 đêm mất sạch. Đau lòng.
@kaching Tớ cũng tiếc, mất cả TB film Japan của tớ 😔
teri.nk79
TÍCH CỰC
6 năm
@kaching tại bạn quá tin tưởng thôi. mình phải chơi dự phòng chứ ko tin 1 cái được. ít nhất là 2 nhà khác nhau.
@thinhletien =))))
chắc ông ấy cũng chơi game từ 2 dịch vụ này nên mới làm vậy thôi 😆
@boybl1990 KIM mà còn phải marketing? Đọc về KIM đi rồi biết tính cách KIM ra sao, chuyện tát nước theo mưa như bạn nói đảm bảo 100% không bao giờ KIM thèm làm. Có vẻ bạn làm Marketing mà quên đi vào insight rồi.
@luong_duy_khanh Ý mình là ổng thấy việc đó ko thật sự gây tổn thất đến ổng thì ổng mới làm, mình ko phải là ổng - bạn cũng ko phải là ổng nên cũng đừng chắc chắn thế, mình chỉ là ng suy đoán thôi.
@duytungnguyen Hix, 3, 000 người, 1 năm đã là $300,000 r, vĩnh viễn còn trị giá lớn hơn ah. Phũ vậy -.-
seikara
TÍCH CỰC
6 năm
@duytungnguyen Thằng nào mà xài voucher là báo FBI hốt luôn
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
6 năm
Chứng tỏ chúng nó thích phang lúc nào là phang, anh sô và anh sốp không chịu được nhiệt. Hoạt động theo lòng hảo tâm chúng nó, thích thì nó cho chạy, không thích là nó cho dừng. Bọn này làm tui bực mình rồi đấy, thể nào mấy hôm nay ko vào để chơi online được. Anh hùng gì chúng nó, toàn bọn phá hoại.
@Binhckxdtl Bài học đầu tiên về lập trình mà mình học đó là học về các nguyên tắc nghề nghiệp - discipline. Còn việc lợi dụng lỗ hổng bảo mật để kiếm lợi hay phá hoại là tùy nguyên tắc nghề nghiệp mỗi người. 😃
@Binhckxdtl Cũng đang akay như bác đây, cái ps4 đắp chiếu từ hôm 24 tới giờ, tiên sư thằng Sony lúc nào cũng update kiểu mạng hư, đang sửa, dịch vụ thì trả triền mà phục vụ thì như sh*t.
only14ever
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cũng định cảm ơn nhưng nhớ lại mình đâu có sử dụng PSN với Xbox live.. Thôi để lần sau nhé. Kim Dotcom
alduinsk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em vs Kim jong un đó nhìn mặt biết liền 😆

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thuc37na
TÍCH CỰC
6 năm
chẳng lẽ DDoS dễ thế sao? :eek:
moi toanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tên này nhìn hao hao anh Kim jong un
Itsmeaj
TÍCH CỰC
6 năm
=) Kim dotcom là top player mấy trò bắn súng trên Xbox live mà, server down thì đua top thế nào được.
@Itsmeaj Em bắn destiny dở quá 😔(( bác chỉ em vài chiêu.
Thanks bác đã tư vấn em vụ Xbox bên gamevn 😆
đúng là Boss Kim có khác.
Mang danh là nhóm hacker, nhưng không hack mà lại đi DDoS à 😁
@tranxuanthang Bạn có biết ddos là cái gì không? o_O

http://www.academia.edu/365663/An_analysis_of_DDoS_attack_methods_threats_tools_and_defense_mechanisms
saiback
CAO CẤP
6 năm
@tranxuanthang Quan trọng là hiệu quả mang lại chứ dùng cái quái gì chả đc 😃
Mình thật sự rất thích cái mega file của bác kim này,sài rất tốt,dễ sử dụng,và tốc độ up/down khá ổn định
Tạo tiền lệ cho đám côn đồ trên mạng :|
Đọc bài này vui vãi các bác ạ 😆
kim chém gió, khôgn biết có canh em gì với cu kum ủn không mà chém quá.
Sunslayer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chém lại: Nhờ mình mà Kim mới được FBI nó thả, không là tù mọt xương rồi, nghe đồn trong tù mấy thằng mẽo đen nó khoái thông .. lắm, nhất là mấy đệm thịt mập mạp này.
tự tạo scandal để có báo đăng thôi.
mediafire giành đất , google drive giành thị phần, fshare cũng giành, apple microsoft v.v... hết người nhờ lưu giùm dữ liệu trả tiền rồi . kim cũng hết doanh thu
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Mediafire nhanh die
Google Drive cho dung lượng là 15 GB ,còn MEGA là 50 GB
Fshare thì ổn nhưng bác có chắc là phổ biến toàn thế giới không,chưa kể cái vụ mà phải có acc vip mới tải max speed và đối vs link fshare phải leech link or bỏ tiền ra
Trong khi đó MEGA up file và tải file tốc đổ ổn,dung lượng lưu trữ lớn....
@anloxia Đồng ý với bạn, có tiền mua vip thì nên dùng fshare. Còn không thì nên cạch mặt nó đi là vừa.
@nvanmanh Khổ nỗi giờ băng thông nước ngoài toàn "không cam kết" thôi bạn ạ. Mình dùng VNPT, tải trên Drive, Mega đều bị bóp thậm tệ, chưa kể những lúc "đứt cáp". Cả nhiều bạn dùng cáp quang giá rẻ thì chỉ trong nước mới "max speed".
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019