Kim Dotcom: Mega có 3 triệu người dùng, 125 triệu file sau 1 tháng hoạt động

Didu
20/2/2013 10:42Phản hồi: 26

Sau khi Megaupload đóng cửa, ông chủ của website chia sẻ dữ liệu này đã mở một dịch vụ khác mang tên Mega và sau một tháng đi vào hoạt động,dịch vụ đã thu hút hơn 3 triệu người dùng với hơn 125 triệu file trên mây. Những con số thống kê này được chính Kim Dotcom đưa ra vào thứ 3 vừa rồi, đi kèm là lời hứa ứng dụng cho các nền tảng di động cũng như tính năng đồng bộ sẽ sớm được ra mắt. Trước đó, chỉ sau một ngày đi vào hoạt động, Mega đã đón nhận 1 triệu người dùng.

Chỉ mới tuần trước, Mega công bố hơn 100 triệu file đã được tải lên dịch vụ này. Điều đó đồng nghĩa rằng dịch vụ đã đón nhận hơn 25 triệu file tải lên chỉ sau 5 ngày, đạt tỉ lệ 5 triệu file tải lên mỗi ngày. Thông báo mới đây của Kim Dotcom cũng đồng nghĩa rằng ứng dụng Mega cho iOS cũng như Android hay các nền tảng di động khác cũng sắp được phát hành. Tính năng đồng bộ cũng sẽ chắc chắn rằng dữ liệu của bạn sẽ được đồng bộ bất kể bạn đi đâu, sử dụng Mega từ thiết bị hay nền tảng nào. Trong tuần thứ 4 đi vào hoạt động, những quốc gia sử dụng Mega nhiều nhất bao gồm Pháp, Tây Ban Nha, Brazil, Đức và Mỹ.

Nguồn: TNW
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pm cho ios thì chi tải đc hình video lên hoac xuong ko có cũng được.để có đc thành công này cũng nhờ sự thành công của mega trc đây và chính sách tốt và bảo mật file( mã hoá) khá hay,tốc độ down - up khá tốt (2-3 MB/s) với acc free,giơis hạn dung lượng file cũng cao hơn trang khác.
Cha này toàn hứa lèo
" thông tin này chỉ mang tính minh hoạ " hehe
vẫn hot như ngày nào
Hết Dropbox, Box Sync, Google Drive, iCloud, 4Sync, SugarSync, SkyDrive,... rồi lại đến Mega Sync, nhiều quá dùng mãi không hết. 😁
Bây giờ nó câu người dùng, đến khi bị mắt câu nó ép chính sách, giới hạn băng thông cho mà thấy 😁. Này nó k down đc bằng IDM, ko leech đc thì khó xơi rồi 😔 Như Rapidshare bi giờ chả ma nào dùng lại thả băng thông câu khách :D
kingofsp
ĐẠI BÀNG
11 năm
chậm khốn nạn.
@kingofsp vì khốn nạn nên bị chậm
phải lập acc của cái này thôi 😁
Trong đó có mình.hehe
3M người dùng trong đó có phần của mình đấy.hehe 😁
hgbjgnhhu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xedapxinh TDTT ghê quá thím 😕
Người ta tặng mình cái gì thì phải biết ơn và cám ơn... Hum bửa bác bảo vệ trường cho tớ bịch me Thái tớ cám ơn bác bảo vệ... Bác Kim cho tớ 50Gb free tớ cám ơn Bác Kim... Đơn giản vậy thui vậy mà có nhìu pố đéch làm được lại còn pô lô pa la.. Hic... không riêng chỗ bác Kim mới chít chứ.
@phaikodo bác nói chỉ phải. người ta cho dùng cùa. không dùng thì thôi. lại còn bô lô ba la..chê này chê nọ. người ta có ép dùng đâu
đăng kí xong nhưng chưa sử dụng
hic em ko phải uploader nên vẫn chưa dùng thử xem thế nào, mà cũng chưa thấy bác nào share link down của thằng này nên chưa biết được
tienviet24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kim Dotcom number one!😃
mình up dc 3G lên mega rồi!
trungtn
ĐẠI BÀNG
11 năm
up lên mà ko chia sẻ thì coi như chôn vàng dưới đất, khi nào tèo thì con cái nó bới lên dùng à bác ?
Không thể phủ nhận King Dot com là một người tài! (nhưng cũng lắm tật).
@CADman Ko tài thì sao dc như vậy bạn. Nói hiển nhiên quá!
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
nói chung là vẫn chưa lấy được direct link và việc tải đều thông qua javascript nên tốc độ sẽ không lẹ được :oops:
đã tham gia
Mềnh đã tải lên đến 2triệu files cơ á 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019