Kindle Fire cập nhật phiên bản 6.2.2, duyệt web bằng Silk đầy màn hình
Duy Luân
8 năm trướcBình luận: 113Lượt xem: 28.721

Mặc dù chưa chính thức công bố nhưng hiện tại [TAG]Amazon[/TAG] đã đưa ra bản cập nhật phần mềm mới cho máy tính bảng [TAG]Kindle Fire[/TAG]. Người dùng trên trang web hỗ trợ của Amazon nói rằng họ đã cập nhật lên phiên bản 6.2.2 thông qua giao thức Over-The-Air. Điểm khác biệt có thể thấy được đó là trình duyệt Silk đã có khả năng duyệt web ở chế độ toàn màn hình. Việc nâng cấp này sẽ làm thiết bị của bạn mất quyền root nhưng lập trình viên jcase đã rất nhanh chóng thay đổi ứng dụng BurritoRoot của mình để người dùng có thể root lại máy. Mời các bạn tải về công cụ root mới trên trang web XDA. Bạn hãy thử nâng cấp lên 6.2.2 và chia sẻ mọi người biết ngoài việc duyệt web toàn màn hình ra thì có tính năng nào mới được Amazon thêm vào cho chiếc máy tính bảng của mình không nhé.

trình duyệt này có nhanh k nhỉ
Băng thpong qua wifi thì hầu hết bây giờ xài trọn gói rồi bác ạ, thế thì có tiết kiệm gì đâu. Bản thân em đánh giad Silk rất chậm ở VN.
Ừ, thế mới hài! Đáng lẽ nếu Silk tiết kiệm được băng thông thì nên dành cho bản 3G, nhưng đây lại là wifi only.

Tóm lại là Amazon muốn theo dõi thói quen của người dùng qua Silk thôi, để còn dễ bề chào mời sản phẩm mới.
Giật giật là cái gì giật vậy bác.
Nhanh voi bác là như thế nào....?
@ducson_rocket@yahoo.com nhanh và ổn định, wifi vù vù
Chúc mừng những ai đang sở hữu Kindle Fire. Trước định thử em này nhưng sau lại theo tab 10.1.
thèm quá nhưng chắc đợi thằng asus
ko biết có nên mua 1 cái ko, giá cũng mềm. Ai cho ý kiến.
Ko nên mua em này.
Biết gì ko mà phán kinh thế....

Nguy hiểm vậy bác
MOng là sớm có copy and paste. cái này mình khá cần thiết😁
đang lăn tăn ko biết có nên mua e này ko, vì đọc review thì thấy lợi thế lớn nhất của e ý là cái giá, còn các điểm còn lại đều yếu hơn các đối thủ khác. đối với những người "có điều kiện" thì có lẽ sẽ ko quan tâm đến e này lắm
có điều kiện thì toàn lấy ipad không à 😁
May nay re , ma dung de vooc android cung suong, va cham quang quat do tiec, em co ipad roi van co tau them con nay
Các bác bảo nên mua con này hay con nook tablet ạ....
Chà, đang ở quê ko có wifi rồi, chờ anh em up lên xem có gì hot ko đã 😁
duyêt web đầy màn hình cũng là 1 nét sáng tạo.
nếu đựoc ưa thích sẽ nhân rộng kiểu lướt nét này
lợi thế của em này là cái giá, và rất đc cộng đồng mạng hỗ trợ.
nếu bạn thích vọc, cài room, cook linh tinh thì chọn em này.

còn nếu phục vụ nhu cầu làm việc, giải trí thì tất nhiên KF không bằng được các đối thủ khác.
hãy nhớ 1 điều: cái gì cũng có cái giá của nó
Mới tậu e kindle fire được gần 1 tuần. Sau khi e root xong (khá đơn giản) đã vào được Android market, tha hồ cài ứng dụng . Chip máy là lõi kép nên không phải lăn tăn về game . Màn hình IPS hiển thị khá tốt, kém chút so với Nook Tablet . Nhưng với cái giá như vậy (ít hơn Nook tablet khoảng hơn 1 triệu)thì có lẽ là hợp lý với nhu cầu đọc sách và giải trí thông thường rồi. Vấn đề máy chỉ có wifi thì có lẽ khắc phục bằng sử dụng cách kết nối qua ad hoc của laptop hay điện thoại (rất tiếc là e bold của e không hỗ trợ ad hoc, nếu không đã có thể xài qua 3g rồi).
vẫn yêu thích tab 101 hơn con này
có a e nào up lên 6.2.2 chưa vậy?
Hội Kindle Fire phòng mình lại có cái thử đây.
Duyệt web đầy màn hình cũng là một tính năng hay.
co anh em nao lam chuot bach khong nhi
Vừa lấy của DTG 1 em này chiều nay xong ! Cảm nhận ban đầu thấy khá ok so với tầm gía này , so với no thì mình thấy em này tuyệt hơn ( đấy là về phía mình ) cảm ứng muợt , west nhanh các game ok , nói chung là so với tầm trung thì em này là ok . Mình cũng tôn trọng ý kiến của mọi người ...
mua thì mua ipad chứ em này thì.......
nước mình nghèo mà toàn bọn sĩ diện ảo thế này thì bao giờ mới phát triển dc nhỉ....toàn cm ko suy nghĩ rộng ra 1 chút mà cũng đòi tinh tế
vô duyên,cùng mua hàng nhập khẩu mà còn lên giọng nghèo với giàu gì..có tiền thì mua chứ mắc gì nước với non
Sĩ diện ảo vẫn tốt hơn đầu đất mà hay bố đời.
con troll rẻ tiền....nói ko lại thì kêu đầu đất...loại troll này có thuốc nào diệt bớt ko nhỉ
Mỗi người một mục đích mà mua máy khác. Người ta chỉ cấm phạm pháp chứ có cấm mua sắm bao giờ 😃
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019