Kindle Fire HD 10 nâng cấp lớn: màn hình lên Full-HD, RAM lên 2GB, giá chỉ từ 150$
Duy Luân
5 nămBình luận: 204
Kindle Fire HD 10 nâng cấp lớn: màn hình lên Full-HD, RAM lên 2GB, giá chỉ từ 150$
Amazon vừa cập nhật dòng Kindle Fire HD 10 của mình với rất nhiều tính năng đáng giá: màn hình Full-HD, RAM tăng gấp đôi so với năm ngoái lên thành 2GB, bộ nhớ trong 32GB, tất cả chỉ với 150$ mà thôi (190$ nếu bạn chọn bản 64G)! Rõ ràng mức giá này quá tốt so với con số 230$ của đời Fire HD 10 trước, nhất là khi đời cũ chỉ dùng màn hình HD. CPU vẫn được giữ 2 nhân mạnh 1,8GHz và 2 nhân tiết kiệm điện nhưng chưa rõ có nâng cấp đời chip hay không. Máy có khe thẻ nhớ microSD nên không lo về vụ thiếu bộ nhớ trong. Amazon nói thiết bị của họ có thể dùng được 10 tiếng chạy pin và "bền bỉ hơn so với iPad Pro 10.5". Đương nhiên trợ lý ảo Alexa được tích hợp sẵn cùng với kho ứng dụng và cửa hàng trực tuyến của Amazon. Máy sẽ bắt đầu bán ra vào ngày 11/10.

Cấu hình cơ bản của Kindle Fire HD 10 (2017):
  • Màn hình: 10.1 inch, 1920 x 1200, 224 ppi, tấm nền IPS
  • CPU: MediaTek Quad-Core: 2 @ 1.8 GHz + 2 @ 1.4 GHz
  • RAM: 2GB
  • Camera chính: 2MP
  • Camera phụ: VGA
  • Pin: 10 tiếng
  • Hệ điều hành: Kindle OS (Android)
  • Kết nối: Bluetooth, Wi-Fi a/b/g/n, microUSB
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB hoặc 64GB, có hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 262 x 159 x 9.8mm
  • Trọng lượng: 500g

Amazon_Kindle_Fire_HD_10_5.jpg Amazon_Kindle_Fire_HD_10_3.jpg Amazon_Kindle_Fire_HD_10_4.jpg Amazon_Kindle_Fire_HD_10_6.jpg
204 bình luận
peter pen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hướng dẫn cách mua
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tinluntit1010 1.3T về VN bác ơi!
@longts Con HD 8 chiến liên quân mượt không bác ?
@kekk Hạ cấu hình game chơi tốt
@peter pen Ko nên mua nếu chơi game Rules of Survival, Pupg hoặc Free Fire vì lag dữ lắm, ko bắn đc. Loại HD 8 còn kinh hơn. Thất vọng với loại máy này mặc dù giá rẻ. Cài GG play đc. Xem Youtube, web b.thường
ga7981
ĐẠI BÀNG
5 năm
ứng dụng không đa dạng
cuongnm11
TÍCH CỰC
5 năm
@longts Giờ chỗ nào 1.8 bác nhỉ? Toàn thấy 2,3
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuongnm11 Em order ah.
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuongnm11 Em order ah 😁
Nvhung2103
ĐẠI BÀNG
4 năm
@longts còn Kindle HDX 8.9" k bạn
Với giá đó làm con ipad mini 2 hoặc mini 3 ios10 vẫn còn chiến đc 2-3 năm 😃
cb3online
ĐẠI BÀNG
5 năm
@badboy_2912 Mini 2 mà chạy 10 thì còn chậm hơn rùa bò
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@badboy_2912 Ipad mini 2.3 nào giá đó bạn? Mình đặt 10 cái với.😃
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@cb3online Chém vừa thôi. Ipad 4 đây còn chiến tốt. Nó chỉ koh bằng 8. Hay 7. Chứ nó chẳng ngán con mtb android nào
@cb3online ipad mini 2 lên 11 vẫn mượt mà 😃
Rẻ thế này ko biết màn có đẹp ko, đang cần 1 em đọc truyện tranh.
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Apple Haters 2.01 Kindle Fire màn hình rất đẹp bạn nhé, Mình chuyên dùng để đọc sách và manga trên magarock 😁. Pin trâu lắm :D. máy nhẹ nữa.
@longts Trước cũng định mua kindle fire nhưng sau lại mua ipad và mipad 2. Không biết em này bán ở đâu và bao giờ bán nhỉ.
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Apple Haters 2.01 Bán trên Amz bác nhé, bác dùng dịch vụ ship về VN. Nó release hôm nay rồi đấy
@longts Ship về đắt ko bác nhỉ?
Nào giờ thấy quảng cáo cái này nhiều mà thấy ít bạn quan tâm quá
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fanclubcongnghe Căn bản nó không bán chính thức ở VN mà chỉ bán qua Amazon, nên dù giá rẻ nhưng mà mua cũng khó, còn dùng dịch vụ mua hàng trên Amazon thì lại mất phí thì mất đi cái rẻ của nó rồi 😔
Cứ đem Pro ra so sánh. Nó ở đỉnh của Tab ... Ứng dụng phong phú... Con này chỉ dc cái giá ...
Amazon fire HD 10 vẫn là table có doanh số cao tại Mỹ mà. Làm con này cho trẻ con ở nhà chơi bền mà 😃
Bằng tiền đấy mình có thể mua con ipad 4 hoặc galaxy tab S cũ,
Vừa đẹp, vừa đc hỗ trợ nhiều, mà mua cái ốp hay cường lực cũng dễ
Trước mua nexus 7 2013 mà lùng mãi không mua đc cái cường lực cho em nó. 😔
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
5 năm
@quocanh_ltk em cũng còn 1 cái N7 2013 ở nhà, dán màn hình thì vô TGDD dán 50k đợt khuyến mãi, còn ốp thì không mua ra. Nhưng giờ nó cũng loạn cảm ứng ì xèo. Chán
@quocanh_ltk Suốt đời chỉ thích xài hàng "thừa" của người khác ah? Đi so sánh hàng new với hàng 2nd thì bó tay. Những sản phẩm này đều có phụ kiện kèm theo, chỉ có điều khó kiếm ở VN thôi. Năm 2013 thì làm gì đã có khái niệm miếng dán cường lực mà đòi tìm ?
con này có rom chạy android thuần với gapp không mn?
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tinluntit1010 Gapp cài trong 1 nốt nhạc 😁
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fire bây giờ cài GG playstore dùng như tab Android bình thường mà. Các ông chả biết cập nhật thông tin gì hết.
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@a.apell Chỉ có cách duy nhất là nộp phí để chuyển sang bản không quảng cáo thôi.
@Hoa Lam giờ mà android 5.1 sợ hơi tù
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tinluntit1010 Nếu như bạn mua bản mới chắc chắn sẽ cài sẵn Android mới mà. Cái của mình bản 2016 nên cài sẵn Android L là đúng rồi.
@Hoa Lam vừa check vẫn 5.1 mới buồn
Amazon bỏ rơi chiếc HDX (3rd 2013) rồi. Chết cứng ở 4.5.5.1
@longts Mình mua lúc đó là 11tr5, bản thấp nhất kèm quảng cáo. Như vậy cũng chẳng rẻ. Nhưng nói chung vẫn rất hài lòng với những gì nó đem lại.
Con đời thứ 4 (2014) nâng cấp mỗi chip khoẻ hơn 1 chút, còn lại giữ y nguyên nhưng nó vẫn được cập nhật đều đều. Thế mới bực.
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bud's Ôi, giá 11.5 thì vãi quá 😁. Bác xem trên XDA có rom cook cho nó không.
@bud's XDA có rom cook cho nó đó bạn
@nguyenly2016 Giảm nhưng được nhiều tính năng và chơi hết game app cũng an ủi rồi... Tính năng càng nhiều, càng tốt thì càng nặng.. đơn giản thôi mà hihi
HotfileHD
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài con fire 7 mua hôm trước đợt prime day. Cảm thấy hối hận vì đã mua.
Android mà ram 1GB phải nói là đuối, máy cực kì chậm
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HotfileHD Fire 7 mua cho mấy đứa trẻ trong nhà xem youtube thì ok bác ah😁. Bác có thể dùng greentify đóng băng hết ứng dụng k cần thiết vào xem nó có nhanh lên không.
Store app bọn amazon như hạch ấy, ứng dụng ko phong phú, cập nhật thì chậm.
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Castlevania88 Cài GG play vô bác!
anhhoang02
TÍCH CỰC
5 năm
Đối với em chỉ tiếc thiếu 3G.
Vì bên em cần mua 10 chiếc như thế
Fakku, bao giờ thì có Paperwhite 8"?
Sao ko nâng cấp Oasis thêm tính năng chống nước? Chờ lâu quá
Mua ở đâu đây
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em bán Fire Kindle HD8 bản 2017, 16G, giá 1.8T nhé!
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhquang07 Có ai giới thiệu cho em nhá bác 😁
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longts ngon tiếc lại thích loại máy đọc sách cơ chán tablet r
*LT*
TÍCH CỰC
5 năm
@longts Còn ko bác ơi?
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
@*LT* Pm em qua page cho tiện nhé: facebook.com/kindle.longts 😁
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
Đã từng đắn đo giữa mtb giá rẻ và ipad. Nhưng kì thực tiền nào của đó thật. Mtb vẫn là ipad thui..😁
@l0v31 đây là dòng máy để amazon kích thích mua các mặt hàng và sách nên họ không cần một cái máy cho doanh thu khủng. hai hãng hai phân khúc, hai mục đích khác nhau thì so sánh sẽ thật ngớ ngẩn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019