Kindle Paperwhite có thêm phiên bản Manga Model tại Nhật với bộ nhớ trong tới 32 GB, giá ~157 USD
TDNC
4 năm trướcBình luận: 136Lượt xem: 91.242
Kindle Paperwhite có thêm phiên bản Manga Model tại Nhật với bộ nhớ trong tới 32 GB, giá ~157 USD
Hãng Amazon tại Nhật vừa cho ra đời phiên bản "Manga Model" dành cho máy đọc sách Kindle Paperwhite của họ với bộ nhớ trong lên tới 32 GB, nhiều gấp 8 lần so với phiên bản Paperwhite của quốc tế, đồng thời nâng tốc độ chuyển trang lên 33%. Mục đích là để cho khách hàng tại Nhật có thể chứa được nhiều bộ truyện Manga của họ hơn. Amazon nói chiếc máy có thể chứa được toàn bộ các tập truyện của Naruto, Asari-chan và Kochikame trong máy. So về giá thì phiên bản Manga Model cao hơn bản Paperwhite thường tại Nhật là khoảng 19 USD.

Giá bán cụ thể:
Link đặt hàng: Amazon Japan

Kindle Paperwhite Manga Model-1.jpg

Kindle Paperwhite Manga Model-2.jpg

Kindle Paperwhite Manga Model-3.jpg

Theo The Verge
Nào giờ máy mình toàn đọc sách, chưa đọc kiểu truyện tranh như này bao giờ. Hay nhỉ
@tuzanda của bác đây
https://drive.google.com/open?id=0B6pkk2oMC5N1Z1pGRTFzck1TTjA
@linh_pro91hp Bác có thể share em bộ truyện được không. Mail em : phamvangianghd89@yahoo.co.jp. Cảm ơn bác!
@linh_pro91hp bạn ơi, share mình với, cám ơn trước nha !!!!!!!!!!
doanxuananhueh@gmail.com
@linh_pro91hp Cảm ơn bác nhiều nhé! Em nhận được email bác gửi link nhưng chưa phản hổi lại bác!
qu1 ngon cho 1 otaku
bữa nay toàn đọc trên smarphone chứ ít ai đọc trên cái này, nên k quan tâm cho lắm
@con_zubo Bạn vào trúng ổ mọt sách mà nói câu này thì chắc sẽ bị chém 😆
@con_zubo Bạn ít và ở VN ít thôi chứ ở nước ngoài người ta vẫn đọc sách trên Kindle nhiều đấy.
@con_zubo thử đi bác , đọc trên iphone ipad nhức mắt lắm
@con_zubo thử đi bác , đọc trên iphone ipad nhức mắt lắm
Sao khong làm luon cái thẻ nhớ cho tiên ta. Doc truyen tranh như vậy 32G chắc cũng không đủ
@binhminh1977 nên tạo 1 gian hàng, như cách Apple làm với iTune,
Qua nhật mua hàng 2nd cũng rất tốt 😃
Chua đọc máy này bao giờ, có bác nào tư vấn em cái nào ngon, rẻ tí ☺️
@MrCent Nếu ở chung phòng mà đọc sách khuya thì bật đèn rất phiền ng khác, nên em khoái PPW lắm :D
@MoNoJi Tớ thì chuyển sang trung thành với dòng Kobo rồi, rẻ mà chất hơn Kindle, đọc epub ngon, mỗi tội hỗ trợ prc/mobi hơi bị kém
@MrCent bên này chơi đc prc, mobi, chỉ ngán epub :v
@MrCent kobo này có lướt wed đuọc không bạn
Ai ham đọc truyện thì quá ngon rồi. Thay vì phải mang cả chồng truyện đi để đọc thì giờ đã có em này. 😁
con mầu trắng đẹp quá
Giờ lớn rồi nhưng vẫn thích Doremon và 7 viên ngọc rồng. Lâu lâu lại đọc lại.
Mình vẫn thích đọc sách hơn, đỡ hại mắt.
Chứa hết onepiece ko 😆
@p905itv E là không. 😁 Còn 10-12 năm nữa mới hết cơ.
@p905itv Bài viết có nói là nó có thể chứa hết đc manga Kochikame, manga dài nhất lịch sử với tầm hơn 2000 chap, đảm bảo One Piece đến khi kết thúc vẫn ko thể dài hơn nổi Kochikame đâu 😁
Mình cũng thích đọc manga nhưng toàn đọc online trên web thôi, có chap nào mới là đọc ngay, nóng hổi, tuy nhiên các máy đọc sách màn e-ink này hình như lướt web rất tệ thì phải, thế nên bh vẫn phải đọc trên mtb bt
@O.R.A.N.G.E Nếu dùng phần mềm lấy truyện về đọc như manga rock thì vẫn ổn, chỉ sợ mấy truyện hàn dùng webtoon nó mới k mượt thôi
@N.E.M Thêm thao tác là lại thấy ngại ấy mà, dùng mtb thì cứ bật wifi lên, vào chrome r đọc truyện luôn thôi 😁 Thích cái màn như giấy của e ink lắm nhưng quả thực là "chúng ta chưa thuộc về nhau" :D
Không hợp lý lắm vì màn của ppw chỉ có 6 inches, mặt khác tốc độ xử lý của ppw thấp nên load truyện manga (thực chất là file ảnh, pdf) sẽ không được nhanh
mình thấy đọc trên ipad vẫn hợp lý hơn
@HoanACE Con này xem file ảnh ko thì lằng nhằng lắm + màn hình bé + chậm nên thực tế đọc trên oasis mới là chuẩn bác ạ 😆)
@HoanACE Có cái tablet nào cỡ ipad dùng màn e ink mà giá hợp lý chút thì tốt 😁
@daovangiangtnvn trước hãng này ra cái kindle DX màn to như ipad nhưng giá thì căng lắm :D
Có màu không nhỉ?
@newhire Có, xem được cả youtube, gọi điện, xử lý ảnh photoshop, office đầy đủ và chơi game đấy.
Mình đọc trên Bibox ngon hơn Kindle nhiều 😃 IMG_20161013_191651.jpg
@vinhphucng25 Cho xin ít rì viu bác ơi, cũng đang quan tâm :3
@vinhphucng25 Bibox chất lượng quá tệ, phần mềm thì lỗi, máy chậm, hay treo, linh kiện ọp ẹp dễ hư, chế độ bảo hành cũng tởm, nói chung thành thật khuyên bác đừng dây vào bibox như mình nữa, rước khổ vào thân
@vinhphucng25 Con này mác VN xác tàu mà, nghĩ sao mà kêu ngon hơn Kindle bác
@vinhphucng25 Không biết phần cứng thì thế nào chứ mình thấy con bibox hđh android thì về khoản phần mềm thì hỗ trợ đa dạng hơn nên ăn đứt kindle về khoản đó
cái chính là truyện tranh Nhật, chữ Nhật họ to tổ chảng, chứ nó ko có bé bé xinh xinh như hệ chữ Latinh, nên trên màn hình 6" vẫn cân tốt. 32Gb để truyện tranh, chứ để ebook thì đầy ặp kho, lựa hoa cả mắt. Đối với mình, bộ nhớ trong máy đọc sách 4Gb là quá đủ
@toke Mình đọc pdf scan với lại prc cũg nặng nên 4gb cũg khá ít
Con này đọc truyện tranh Nhật thì quá đã
8 inch thì may ra còn đọc manga nổi. Mình xài paperwhite đây, 6" không chữ nhỏ quá không đọc nổi. Tầm ipad mini là vừa.
Đa số dân đọc manga toàn mò lên những trang online hoặc mua sách giấy về đọc, mình hiếm khi thấy dùng file pdf hay dạng ebook nào khác (có tải về cũng là file hình ảnh).
Nếu con Kindle này không thể lên mạng hoặc xem ảnh được thì... phế vật.
@Tú art Nó lên đc mạng và người ta mua sách truyện trên amazon store, chứ k phải đi down chùa như ở vn.
@zeustb Không phải chỉ VN mới xem chùa đâu, mấy trang manga lậu lớn toàn của nước ngoài :v
Anw, mới ghé qua mục manga của Amazon store, thấy cũng nhiều phết, những bộ hay & nổi đều có mặt. Chất lượng dịch thuật thì chắc sẽ hơn hàng do fan làm.
Dành cho thị trường Nhật luôn ngon nhỉ😁
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.376 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.976 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119