Kindle Paperwhite: Mẹo & Sách

inno14
5/3/2015 8:1Phản hồi: 2.425
2.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

inno14
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn làm theo hướng dẫn của bạn spakar nha, thử xem được không, có gì phản hồi lên, tui thì chưa bị trường hợp này, nên nếu bạn trị được bệnh cho em nó thì chia sẻ lại phương pháp với nha.
@inno14 Mình đã reset lại máy và thử send sách qua email thì sách lại hiện cover bình thường ^^.
Kết luận là do con Laptop cùi của mình 😔
Tiện bác giúp em, muốn xoá triệt để những sách mình đã send qua email thì phải làm như nào ah. E đã ấn delete, nhưng nó vẫn hiện trong mục All. Nhìn rất xấu ah :(
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@hoadaibac Làm theo hình bạn nha 😁

chrome_2017-03-13_16-44-11.png chrome_2017-03-13_16-44-25.png chrome_2017-03-13_16-44-42.png
Okeee bác.
E làm được rồi, tại cứ loanh quanh ở mục Books nên không thấy để delete.
Tks bác nhìu 😁
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai bị tình trạng từ điển biến mất sau khi cắm vô pc ko
của mình sau khi cắm vô pc phải restart mới có từ điển
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@spkar Tui không bị vụ này lun, 😃
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
nãy bật wifi quên tắt giờ đang bị up lên 5.8.8 rồi
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@spkar Up xong vẫn còn jb như thường mà đúng không bạn.
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@inno14 jb còn nhưng hack mất hết
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@spkar Vậy là mất công hack lại thui, chứ mất cả jb thì phiền phức vì tool nó chưa viết cho fw mới.... 😁
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@inno14 may là ko mất jb vì có report là up lên bị mất jb luôn
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
5.8.8 có gì mới không vậy các bác?
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@tiachopxanh Ko có gì hấp dẫn 😃
Vừa nhận hàng từ Am azon chuyển các bác ạ, mất 291k tiền thuế
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@Captain Deadpool Tuyệt rồi 😃
Amazon cẩn thận hết sức, cái máy bé tí mà được tặng cái hộp to tướng 2017-03-14 12.18.46.jpg
Báo mọi người tin vui nữa là con kindle ppw em nhận được là bản 2017 luôn ạ, 7th edition
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Captain Deadpool 2016 thôi bác 7th gen là ppw3 đó
Bác @inno14 ơi, cho em hỏi là có cách nào add css
html {
margin: 0 -35px 0 -35px;
}

vào hàng loạt ebook được ko bác?
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@Captain Deadpool Để tui tìm cách thử xem, chứ nào giờ toàn đọc cuốn nào chèn cuốn đó thôi hà.
Hi bác @inno14!
Bác xem giúp em có cách nào tải nnguên trang web này về đóng epub không ạ?
http://www.english-for-students.com/
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@Captain Deadpool vụ này là tui bó tay chắc luôn
@inno14 E, tải file html của từng trang về rồi tiến hành tút như bên wattpad không được bác ak
Bác @inno14 chỉ em cách tút file html của trang này giúp em với nhé, thanks bác ạ
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@Captain Deadpool Trang web này bạn chịu khó copy rùi paste vào Sigil ở dạng có format text nhe (lúc paste vào Sigil nó sẽ hỏi Yes/No, chọn No), sau đó thì qua phần code view dọn dẹp nếu thích, còn ko thì cứ để nguyên cũng không sao 😁
Trong khi dọn dẹp nếu cần rút gọn thẻ để định dạng lại thì cú pháp như sau
Tìm: <p.*?> thay <p> (tương tự cho các thẻ khác cần rút gọn)
Nếu muốn xóa thẻ nào thì chỉ cần xóa đầu thẻ
Tìm: <span.*?> thay: trống (sau khi xóa thì chạy lệnh Reformat html của Sigil các đuôi thẻ sẽ tự mất)
Nhớ là copy hết nội dung vào các html rồi mới tiến hành dọn dẹp cùng 1 lúc nha. Sau khi dọn dẹp code thì bấm F7 kiểm tra xem còn lỗi không nhé. Mất công lắm.
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://www.reddit.com/r/kindlescreensavers/comments/5x6i3h/collection_of_all_screensavers_ive_made_all/
nhân dịp cài lại wallpaper hack
mình share bộ wallpaper mới kiếm được
votu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn bạn inno14 chia sẻ kinh nghiệm và các sách của mình. Cho mình hỏi pw có tạo thư mục con trong thư mục cha được không. Vd 'truyen tranh'\ ''7 vien ngoc rong'\ 'tap 01...'.
Cảm ơn bạn
Bạn ở Hcm?
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@votu Hì, tui chia sẻ sách với anh em dùng máy giống mình để có người bàn luận cho zui đó mà 😁 PPW thì bạn cứ tạo thư mục con thoải mái nhé (miễn nằm trong thư mục documents), nhưng khi vào máy thì nó cũng nổi lềnh bềnh ở ngoài Library thôi, thích nhóm nó lại thì có thể tạo Collection và add từng cuốn vào. Tui ở xì gòn đúng rồi bạn 😃
votu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@inno14 Dạ, mình hỏi tạo thư mục con trên ppw. Mình chỉ tạo được collection truyên tranh rồi add các file (các tập) vào, mình không biết tạo thư mục '7 vien ngoc rong' trong thư mục 'truyen tranh'. Đại khái mình có download vài truyện tranh và muốn tạo nhiều 'tên truyện' trong collection 'truyện tranh'. Bạn chỉ giúp mình.
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@votu À, Collection thì ko có con đâu bạn 😁
spkar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@votu bạn tạo collection thì khỏe hơn
tập phân loại theo meta-data nó tiện hơn
dùng calibre đó
kojimatsu
ĐẠI BÀNG
7 năm
tự ship từ amazon về hả bro?
làm cái guide cho anh xem xem trình tự đặt, trả, nhận hàng... và các khoản phí như nào đi?
có rẻ hơn các mua qua bên ship thứ 3 ko? thank bro 😃
@kojimatsu Vâng bác!
Amazon sẽ ship tới tay bằng dịch vụ UPS, thời gian từ khi đặt tới khi nhận khoảng 1 tuần.
Khi đổi bảo hành thì Amazon gửi tem UPS cho mình, chỉ cần dán vào hộp và kêu UPS tới lấy.
Tuy nhiên sẽ dễ gặp các tình huống sau:
- Hàng sẽ bị hải quan giữ lại kiểm tra, có thể bị tháo seal, box....
- Có thể phát sinh thuế và phí hải quan (thường thì 10% giá site).
- Một số mặt hàng (CD, Sách báo, Game...) sẽ bị hải quan kiểm tra văn hóa, có phí kiểm tra văn hóa.

Về ship bên thứ ba:
- Lợi là họ lo tất tần tật từ A tới Z cho mình.
- Hại là có thể ship hàng đểu cho mình, vấn đề này ở mức độ uy tín của shipper.
kojimatsu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Captain Deadpool Mình quan tâm kindle thôi, là hàng chính hãng do Amazon bán.
Họ mà chịu ship về VN thì tốt quá rồi.
Mà 10% thuế phí hq thì cũng không nhiều nếu so với ship bên thứ ba, vì có bên họ liệt kê cả phí hq rồi công... cộng lại là cao hơn 10% rồi.

Cái quan tâm là trường hợp hq giữ lại kiểm tra thì sau đó mình phải đến hq để nhận hay kiểm tra xong thì ups chuyển tiếp tới mình? và nếu phải đến hq thì thủ tục tại đó có đơn giản không?
@kojimatsu UPS ship tận giường cho bác nhé, sau khi hoàn tất các thủ tục hải quan, về Kindle thì mua trực tiếp Amazon vô tư bác ak, bác canh lúc nào có sale rồi mua
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
https://drive.google.com/open?id=0B7LJ4gn2ec0BLV9EcncxU1d3NTA
Trình bày và làm lại chú thích cho paperwhite
bác @inno14 có vẻ thik truyện ngôn tình nhỉ, gần đây thấy bác toàn up ngôn tình
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@Captain Deadpool hehehe, tui thích làm sách đã xuất bản, mà sách truyện xuất bản dạo này toàn ngôn tình, trong các thể loại của dòng này tui chỉ không bị dị ứng với trinh thám, hài, huyền huyễn, mấy cuốn này làm sẵn, mai mốt có dịp mới đọc. Dạo này mấy typer toàn type ngôn tình nên tui cũng chỉ biết lựa vài cuốn có lẽ mình có thể giải trí được để làm, share lên để ai thích thì có sách đẹp mà đọc cùng, cuốn nào làm cũng phải tham khảo kỹ các comment trên tiki, thấy có câu ngôn nhưng mới mẻ khác lạ mới dám làm hihih 😁.
Ps: sách trên ppw chỉ là để tui giải trí.
@inno14 Vâng bác, để tạo thói quen đọc sách thì có lẽ thể loại ngôn tình là dễ đọc nhất, em từ nhỏ ko có điều kiện (thời gian, tiền bạc) vì sinh ra ở quê, hết đi học thì ra đồng nên không có thời gian đọc sách. Lên đại học thì hết đi học lại phải đi dạy thêm trang trải nên cũng ko có đọc sách được. Bây giờ đi làm mấy năm xong mới có tiền mua Kindle để đọc, nhưng chưa có thói quen nên đọc cũng ít lắm bác ak
Có cách nào để hiển thị tên cuốn sách mình đang đọc mà ko phải bấm lên phần Top của màn hình không các bác? Kiểu như header trong word ấy!
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@Glassie Chỉ có cách thôi bạn... 😁
khicon1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh inno14 cho mình hỏi. Kindle comic creator mình không chỉnh lên độ phân giải 1440x1080 được. Vậy dùng gì để convert sách scan cho kindle paperwhite 3 vậy?
Thanks anh,
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@khicon1989 với KCC mới thì bạn chỉ cần chọn đúng đời máy, chon thêm option Stretch/Upsclae thì mọi thứ sẽ được KCC đóng gói hoàn hảo.
khicon1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
@inno14 Cái này đóng gói trực tiếp từ file jpg hay png được không anh? Thấy nó giới thiệu phải chuyển tu72 mobi qua
inno14
TÍCH CỰC
7 năm
@khicon1989 trực tiếp từ file ảnh luôn, muốn chia Toc thì trong thư mục tên truyện tạo các thư mục con là chap 1, chap 2, chap 3.... giống như hình dưới. Cái này đóng gói cực đẹp
khicon1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thanks anh nhiều nhé. Em làm được rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019