Kindle Paperwhite thêm hai màu mới

Didu
11/6/2020 3:32Phản hồi: 116
Kindle Paperwhite thêm hai màu mới
Amazon vừa mới bổ sung thêm hai màu mới cho máy đọc sách Paperwhite, nâng tổng số tùy chọn màu sắc lên thành 4 cho người dùng khi mua. Paperwhite là dòng máy đoc sách cơ bản của Amazon với giá từ 130 USD, nó được thêm các tính năng mới bao gồm chống nước trong đợt nâng cấp vào cuối năm 2018.

Bên cạnh màu đen và xanh nhạt, người mua bây giờ có thể chọn Paperwhite với màu tím và xanh lá nhạt, những tone màu này đều giống nhau tức là nghiêng về trầm và nhạt chứ không tươi. Chỉ có mặt lưng là có màu sắc trong khi viền màn hình vẫn là màu đen. Hiện tại, hai màu mới đã được bán ra, chọn mua tại đây.

Nguồn: Amazon
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mong đời sau cái viền mỏng đi tý là đẹp
one23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trainoitrull Oasis có 3 mặt siêu mỏng đấy.
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull Chắc chưa xài máy đọc sách bao giờ. Máy đọc sách nó không như điện thoại, cần có chỗ cầm 1 tay trong thời gian dài nên không thể có viền mỏng được.
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull Dày dễ cầm
bkb_ct
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull chắc bác ít khi nằm đọc, lúc đó cái tư thế cầm nó bị ngược, thành ra ko chắc chắn
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp , mỏng gọn như kindle cầm sách đọc mới đã
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
@Bye Inside Mình xài thấy ổn kaka, đọc đỡ đau mắt hơn khi xem trên ipad
degiadaosi
TÍCH CỰC
4 năm
@Bye Inside Làm nghề này tháng kiếm dc nhiều ko bạn? Muốn làm thì apply ở đâu vậy?
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@CylNguyen Vậy là ngon rồi
Có ai như mình ko, mê công nghệ nhưng riêng đọc sách vẫn cứ mê sách giấy hơn
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@hypous người thông thái là dùng cả 2 là chuẩn 😆
@rafaeltran88 mình lại thích sách điện tử hơn, đi đâu cũng đọc được nhất là mang đi cơ quan đọc giờ nghỉ trưa. Cỡ sách giấy mà phang 2 cuốn "Napoleon Đại Đế" (hơn 1300 trang) với "Sự trỗi dậy và suy tàn của đế chế thứ ba" (Hơn 2200 trang) thì đúng là khổ nhục 😃
Windy Forest
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rafaeltran88 Mình thì vừa thích sách giấy, nhưng đến khi xài kindle mới chăm đọc hẳn ra 😁
neumotngayem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rafaeltran88 Căn bản đọc sách giấy bất tiện quá, phải có đầy đủ ánh sáng các kiểu, mình hay có thói quen đọc sách trước khi đi ngủ nên cầm kindle vô cùng tiện
Mấy bạn nữ thích lắm đây
tối qua thấy Instagram quảng cáo. =))))
Daniel 2020-06-11 at 14.15.35.png
@vinhphucng25 13 tiếng mà có hơn 4000 lượt thích thì quảng cáo chưa hiệu quả rồi 😆
@Sr_9x trên amz page thui chứ đâu có chạy quảng cáo =))))
Minhtri x
ĐẠI BÀNG
4 năm
vẫn đang xài con kindle 4th từ thời 2010 tốt chán 😆
Được cái giá rẻ
G.h.o.s.t
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BinBon2020 Có biết để làm gì không mà phát biểu zậy?
@G.h.o.s.t Có lẽ không biết.. há há há..!
Nhìn 2 màu mới coi thấy không hợp lắm. Màu đen vẫn ok nhất
nguyen_no1
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy quyển sách giấy của NXB (như top bán chạy trên tiki chẳng hạn) thì liệu có bản mềm để đọc trên kindle ko các bác ?
@nguyen_no1 Bạn lên gg tìm kiếm là biết.
RockyChen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyen_no1 nếu sách cũ thì có đó bạn, khoảng 3 4 năm trở về trước, sách mới khoảng 2 năm gần đây thì không có đâu.
Đeo cover vào màu nào cũng như nhau 😁
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@graphiclancer Đúng, mặc áo vào thì dù có đen hay hồng cũng chẳng khác gì nhau 😃
@graphiclancer Đeo cover nặng hơn thì cầm nó mất sướng đi. Mình xài bao chống sốc. Quăng cốp xe cho tiện. Lúc đọc thì cầm mỗi cái máy.
toàn mua sách trên tiki đọc, chắc tiền sách gấp mấy lần cái máy này, đọc trên máy cảm giác ko tập trung
@Nguyễn Thắng 89 ơ thế m ko được phép nằm đọc á ? đi đâu đó rảnh như giờ nghỉ trưa thì ko cần đọc á
@hieupy89 Ờ tùy bạn, chứ nhỏ lớn giờ mình ko nằm đọc sách bao giờ, kể cả học thuộc lòng 3 năm cấp 3 cũng thế
duyta
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieupy89 Kindle mà bạn đi so với Bomphone thì hiểu trình của bạn rồi, chưa kể đem ba cái sách chuyên ngành ra loè thiên hạ thì càng hiểu: chắc trình của bạn cở Tiến sĩ nên ko phải đối tượng của kindle.
Thân chào
@hieupy89 Cộng đồng kindle rất mạnh.
Tôi đồng ý với bác chuyện đọc sách giấy rất hiệu quả và có sức hút riêng. Nhưng đôi khi không phải lúc nào chúng ta cũng có thể order một cuốn sách và đợi chuyển về được. Còn bác bảo vệ cái “rảnh” và sức mạnh của chiếc máy tính, điện thoại thì tôi không đồng tình lắm bác chắc chưa phải làm việc với máy tính 13-15 giờ như tôi để bị bệnh về mắt.
Lưu ý: Chúng ta đang bàn luận trong khuôn khổ việc trải nghiệm đọc sách và đang nói về một chiếc máy đọc sách
Vẫn thích oasis 1 hơn. Trai nghiệm ngon hơn
Dr2g0n
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái nút vẫn năm ở dưới ah? Thiết kế ngu vãi, toàn chạm vào nó tắt màn hình luôn.
@Dr2g0n Xác nhận. Cái nút đặt đúng ngu luôn. Có người kêu xoay màn hình được mà tìm hoài không thấy. Quay ngược hẳn lại ngon hơn.
@laingockien Bạn cho mình xin tấm hình xem lúc đọc bạn cầm nó thế nào?
Dr2g0n
ĐẠI BÀNG
4 năm
@laingockien Lúc nằm đọc, quay qua quay lại toàn dính.
@thanh_nhan Hôm nay mình không có cầm kindle ở đây vì cuốn mình đang đọc không có epub. Nhưng bình thường mình sẽ cầm như thế này, để phần gáy của kindle vào lòng bàn tay, 4 ngón đỡ sau lưng tuỳ chuyển sao cho thoải mái. Ngón cái lật trang
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
4 năm
ko biết có usb-c chưa nhỉ ? nói chung xài mình thấy ok nhưng đi đâu cũng phải mang thêm cáp thấy bất tiện vãi.
@anhmk95 Mình đọc sách 4h ngày cố định, đọc 22 ngày hết pin. Mua cục sạc Nokia của FPT (5V-0,75A) dùng hơn năm trời thời gian sử dụng vẫn thế. Nên mình cũng đồng tình với bạn không cần thay đổi
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@laingockien nói vậy thôi cơ mà bản kindle fire hd8 được update type c rồi ( năm ngoái thì fire hd 10 update type c ) chắc trong thời gian ngắn nữa dòng này cũng sẽ được update thôi. Cơ mà đọc cái đoạn máy đọc sách kè kè cục sạc thấy ngẫn vãi 😆
@anhmk95 kindle fire nó là máy tính bảng hơn là máy đọc sách 😃
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Windy Forest công nhận là tinh tế nhiều thanh niên thích cà khịa vãi ~~ 1 con kindle có dăm ba triệu thì làm gì khó đâu mà chưa xài, làm như khó mua hay đắt đỏ lắm ko bằng 😔 Bác ko thích trả lời thì next chứ việc gì phải thể hiện ?

@laingockien & @anhmk95: quan điểm của mình là just in case, cũng như 1 số bác nói, mình ít dùng kindle nên ko để ý vụ pin, nhiều lúc đọc xong 1 quyển rồi vứt xó đến khi có nhu cầu mới sạc lại nên cũng ko rành pin trâu cỡ nào. Cơ mà riêng việc phải có 1 dây sạc riêng cho em nó là thấy ngán ngẩm rồi.
Ham hố trước mua con màu trắng viền màn trắng, đọc mất tập trung ghê gớm 😆 bán mua ppw4 màu đen thấy ổn áp hơn
ongbaquacau
ĐẠI BÀNG
4 năm
muốn mua lại kindle cũ để đọc sách! mua ở đâu mấy bác ơi? sinh viên nghèo
@ongbaquacau đang ở đâu, Hà Nội ko bạn, mua đầy mà
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@ongbaquacau hội kindle cũ nhiều như lợn con bác ơi. Phân khúc này kén người dùng nên các thương gia buôn bán có thể coi là legit nhiều, ít gian thương
Vẫn thích Kindle Oasis mới 😁
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@Kính Cận 0_0 Nói thế thì nói làm gì. Nó đắt gấp gần 3 lần giá.
@Reah Thì mình nói theo cái thích của mình thôi mà, đâu phải cứ đắt hơn là người ta thích đâu 😁
Windy Forest
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kindle thì cần gì màu mè đâu nhỉ. Máy đọc sách chứ có phải smartphone đâu
Mình nghĩ Kindle không cần thiết phải mất công thay đổi màu sác, mà nghiên cứu nâng cấp trải nghiệm cầm đọc thôi. Mặc dù bây giờ mình cũng không chê chỗ nào
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@laingockien Vào chỗ nào để tạo thư mục vậy. Mình tìm khắp nơi mà có thấy đâu nhỉ.
banhmi.opla
ĐẠI BÀNG
4 năm
@laingockien Hướng dẫn thêm 1 xíu về phần tạo thư mục được ko bạn ơi. Mình dùng kindle mà đó giờ không biết
@Reah @banhmi.opla Mình gửi 2 bạn hướng dẫn cụ thể:
https://dearauthor.com/ebooks/how-to-create-kindle-collections-on-your-kindle-paperwhite-and-kindle-ios-app/
Reah
TÍCH CỰC
4 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019