Kinh doanh thua lỗ, Palm quyết định bán công ty
vuhai6
11 nămBình luận: 160
Một tin không mấy vui đối với những người dùng Palm, nhưng thực tế vẫn là thực tế. Và thực tế bây giờ là Palm đang thành lập hồ sơ, chuẩn bị để đấu giá công ty trong thời gian sớm nhất. Công ty đang làm việc với Goldman Sachs Group Inc. và Frank Quattrone’s Qatalyst Partners để tìm người mua, danh sách này vẫn chưa được công bố. HTC của Đài Loan và Tập đoàn Lenovo đến từ TQ được cho là 2 nhà đầu tư xứng đáng nhưng vẫn chưa xác nhận việc mình có tham gia thương vụ này hay không. Giá trị thị trường của Palm hiện nay vào khoảng 870,8 triệu USD

Trong những công ty có khả năng mua Palm, có lẽ HTC sẽ được ủng hộ hơn cả. Lenovo cũng là một hãng lớn, nhưng phát triển điện thoại có lẽ không phải thế mạnh của công ty này. HTC hiện đang vướng vào cuộc chiến pháp lý với Apple, với việc mua Palm, một công ty đang sở hữu rất nhiều bằng sáng chế, có lẽ HTC sẽ tránh được một kết cục không hay.

Google cũng được cho là nên mua Palm để cải thiện tình hình của mình: Nếu có được Palm, hoạt động kinh doanh trong phân mảng điện thoại thông minh của công ty chủ sẽ trở nên tốt hơn và tạo nên khả năng cạnh tranh rất lớn trên thị trường. Theo tôi, dường như Google là công ty duy nhất thích hợp để mua Palm. Palm mang lại cho Google tất cả những gì họ cần để khiến thương hiệu điện thoại Google Android cạnh tranh mạnh mẽ với iPhone.

Nhưng chuyện gì sẽ xảy ra nếu Apple mua Palm. Một chuyện không tưởng nhưng thật là tai họa nếu nó là sự thực. Thật may mắn là dường như Apple không mấy mặn mà với thương vụ này. Tất cả còn ở phía trước và chúng ta sẽ có câu trả lời sớm thôi.

Nguồn: bloomberg
ufdb
CAO CẤP
11 năm
hay quá google bay zo mua đi 😁
leemindjan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thôi, vái trời cho ông Apple đừng dính vào, ổng mà mua được Palm thì đúng là tai họa cho thế giới điện thoại di động. Suốt ngày đi kiện thôi. Ủng hộ HTC nhất, sau đó là Google.
em thì ủng hộ thằng gút gồ...
rẻ quá mai đi rút tiền mua thôi.
uh rẻ nhỉ?có gần tỷ đô chứ mấy:mstickle:
Ủng hộ HTC, HTC mà mua như hổ thêm cánh.
mai nói nhà gửi tiền vào và hốt thôi........:dance:
bacbinhcity
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác mua được thì cho em làm một chân... bảo vệ với nhá
se7en2008
TÍCH CỰC
11 năm
Lenovo mua đc là cái chắc. :devil:
cavalli
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điện thoại Lenopal à?Máy tính thì còn được chứ nhìn mấy con điện thoại lenovo ấy à? cứ gọi là..ặc..ặc..Trông đúng "chất" Nokua hay Mobialo gì gì của anh Hồ Cẩm Đào roài.
Ôi ....... thật là buồn .... !
Web OS là đứa con danh tiếng cuối cùng trước khi Palm ra đi về cõi vĩnh hằng !
WebOs + HTC [design] còn gì bằng nhỉ 😃
Chia buồn cùng Palm fans nha. Mặc dù ko thích Palm nhưng thấy em nó chết cũng thấy cuộc đời có lên thì phải có xuống. Haizz
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
11 năm
chia tay 1 thương hiệu...........
bùn... plam xài good lắm! hic hic!
binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
HTC mua là tốt nhất....!
Nhiều người chê Apple nên tôi muốn Apple mua Palm để bổ khuyết những gì còn thiếu ;)
jing
CAO CẤP
11 năm
huhu, các bác tinhte hùn vốn lại mua palm đi
jk
htc mua dc thì bọn tung của lại manh quá
HTC của Đài Loan liên quan gì đến TQ đâu 😁:D
mình thích google mua lại palm hơn, vì đã đọc đc 1 bài viết nói về những lợi nhuận khi mà google mua lại palm rất chi tiết, nhưng htc cũng có 1 bài viết đại khái là " htc phần cứng đỉnh gặp palm có webOS ngon lành ", nhưng vẫn cứ thích google mua lại palm hơn ^^!
Nếu 870TR tiền Việt em củng không đủ đễ mua 😁
tại sao ko là Apple nhỉ ?
cuộc chiến sẽ càng thêm phần hấp dẫn
vote 1 phiếu cho "quả táo" nào.hehe
phải thừa nhận là mấy năm gần đây Palm đì đẹt quá
điều sẽ xảy ra ko sớm thì muộn , ko mong đợi nhưng vẫn phải chấp nhận , tiếc quá hixx
Q mobile mua lại cho VIệt Nam mau nổi tiếng hehe
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019