Kinh hãi về pin của IP4!

benok
15/3/2011 16:6Phản hồi: 13
em đang dùng cái IP4 phiên bản 4.1(8B117),máy mới mua được 3 tháng,chưa unlock.số là máy để qua đêm từ 100% xuống còn 40%.
Lại còn bị thêm hiện tượng là không tắt máy được,cứ mỗi lần turn off thì nó lại tự động bật lên.
Giờ không biết làm cách nào,máy nhanh hết pin quá thấy chẳng muốn sài lun.Mong các pro cao tay help me với!
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Teo thằng tụ nguồn rồi, dùng tiếp là tạm biệt em ic nguồn luôn 😁
Bệnh này gọi là bệnh mất tiền, mang ra tiệm thôi bạn.
Restore lại FW cho máy 1 cái đã bạn à, nếu ko hết mới tính chuyện ra hàng nhé 😃 Biết đâu bạn cài đặt bị lỗi xung đột App - lỗi FW 😔
restore lên 4.3 xem sao ,,, nghe nói os 4.3 ít hao pin cho ai đang xài 4.1/4.2
mình up lên 4.3 cũng bị giống bạn nè ,máy để 1 đêm mà pin hết nhanh kinh khủng.Không biết fải làm thế nào nữa .
lxh1290
TÍCH CỰC
13 năm
kinh . để qua đêm mà 100% còn 40% . mình chơi game , lượt nét từ đêm đến sáng mãi mà vẫn còn 41% << chém tý
mà LIÊN HƯƠNG nói thì cứ thử đi . nhỡ lại được
nhắc khó lắm , vì xung đột App làm gì tới mức 100>>40%
vince2409
TÍCH CỰC
13 năm
4.3 mắc lỗi pin thì chắc đúng rồi, còn 4.1 bị thì cần phải xem lại, nguyên cái ios4, mình thấy 4.1 là ổn nhất 😁

thay cục Pin xem sao !
Máy mình vẫn oki thấy pin rất tốt,ngủ quen nghe nhac sáng đêm mà còn hơn 60 nữa mà.....
Thì có ai nói gì đâu ! 😁
pin hao thì nó chỉ là hiện tượng, cái đáng quan tâm là sao Turn off mà nó lại tự bật lên 😁
Máy mình mấy ngày gần đây cũng bị hết pin mặc dù ko xài gì, tối sạc 100% đến sáng con 80% (ko xài hay đụng đậy gì cả) trước đây thì 3 ngày sạc 1 lần giờ ngày nào cũng sạc mặc dù có xài nhưng it hơn trước, có cách nào khắc phục ko và Rétore thì làm như thế nào, xin chỉ cho mình cặn kẻ vì minh cũng gà ip4 lắm (máy mua đc 4 thãng)
Bạn dùng bản Lock hay World vậy?
- Lock thì cần SHSH để RS FW cũ (đang dùng hay FW Custom để ko bị nâng BB
- World cũng thế, song ếu ạn ko lưu õ tiHHsh vWorld còn có thể RS FW mới nhất được
Máy mình dạo này cũng hao pin như thế.Để sau 1 đêm mất 10% pin mà ko làm j.Sau này mình thử tắt bluetooth và Wifi thấy đỡ hẳn(cả đêm mất có 1%) 😃.Không biết máy bạn có thế ko nhưng cũng thử xem sao.Chúc thành công 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019