Kinh nghiệm bảo hành macbook ( thời gian giữ máy)

Danghuy93
19/12/2016 15:53Phản hồi: 10
Anh em nào đã đi bảo hành macbook tại các ASP thì vô chia sẽ, kể những câu chuyện ly kì của các bạn tại đây nha 😆 mình thì đang chờ mục xương bảo hành con macbook air ở Furtureworld. Mình trước nhá,

Mua con macbook air bên Sing ngày 2/12 và được lột áo, bóc tem em ấy vào ngày 11/12, nhứng ối thôi rồi, em ấy ngỏm củ tỏi. thế là mang đi bảo hành cho dù chưa kích hoạt chưa được làm mợ gì em nó hết, bao nhiêu cảm xúc, bao nhiêu dự định thành bong bóng hết. Rồi tới future world bảo hành, bị đâm thêm nhát nữa khi nhân viên báo 1 đến 3 tuần mới bảo hành xong, ối trời ơi.!!!

Bạn mình xài dell bị lỗi màn hình, bảo hành có 1 ngày là xong, còn được giao tận nhà. Biết là macbook cần nhập linh kiện, nhưng là gì mà tận 3 tuần @@ cả tháng trời lấy máy đâu mà làm việc, hix.

Hiện tại thì mình chưa nhận được máy nữa 😔

Còn các bạn bảo hành trong bao lâu !!! chia sẽ nha ( nhất là thời gian giữ máy thực tế của các bạn)
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Chuyện thường Bác ! Nhưng máy Bác bị cái giề ? Bảo hành là bảo hành cái giề ? Kể rõ cho mọi người !
@Applenick Máy mình tự đồng restart, khoảng 30s là nó tự restart lại.
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
@Danghuy93 Nhưng nó thông Báo cho bác nội dung thế nào khi nó nhận lại máy của Bác ?
@Applenick Bên BH note là auto restart, còn các bộ phận khác thì đề là not working, hỏi thì họ nói ghi vậy vì ko check được
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Hả...vậy là Bác để máy lại cho bọn họ ? Mà không nói là nhận lại bảo hành, thay main ?
@Applenick trong đơn nhận có để là Bảo hành nên không sao.
Baonam92
ĐẠI BÀNG
7 năm
chuẩn 3 tuần rồi, VN không sửa nhé, chỉ đặt linh kiện , mọi trung tâm bh không được dư linh kiện
muốn thay thế phải đặt, thồi gian vận chuyển hàng nươics ngoài là 3 tuần
bac có muốn nhanh thì bắt xe bus sang sing bào hành nhanh hơn
bosemini
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn phải bình tĩnh thôi, người ta làm đúng quy định + đúng quy trình đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019