Kinh nghiệm cá nhân khi chọn bếp từ
Rất hay và hữu ích!/16 người
phudapchai
1 thángBình luận: 206
Mình bếp bosh 3, bếp hẹp nên lắp bếp 3 chứ k thì 2 bếp đơn bosh mà làm. Hút mùi bóh. Và thêm set nồi silit đắt vkl 😔(. Kinh nghiệm mấy ông anh dùng bếp từ hãng nào k biết hỏng lên hỏng xuống nên dẹp hết hãng khác e mua bosh
ecd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
À mà nhắc anh em tránh loại nhiều bếp mà chung 1 bộ điều khiển. Nghĩa là chọn bếp số 1-2-3-4 rồi mới tăng giàm được. Loại này đến nhà anh bạn ở Vinhomes thấy có gắn sẵn. Loại này mà khi nấu bếp cần thao tác nhanh (kiểu như chẳng may bị trào) thì rất khó.
THIENGBP
TÍCH CỰC
1 tháng
@ecd Do không quen thôi b, trào thì nhanh tay nhấc cái nồi ra là xong mà
chủ thớt y chang như mình, mất bao ngày tìm hiểu mới mua dc. M gọi điện, đến xem vài nơi nhìn chung thị trường bếp từ khá nhộm nhoạm về khâu made in và giá cả. Đa phần bếp từ thương hiệu vn đặt nc ngoài về không rõ thái, đức hay trung quốc...Bếp từ bosch loại 3 vùng mới là hàng nhập khẩu, nhưng khó dùng vì 1 nút điều khiển chức năng cả 3 vùng nấu.
Đồ điện tử bác mua cái <10 triệu là đẹp. Giá mấy cái này trên trời lắm.
m mua 1 model check 10 web giá 19 triệu,
mặc cả đi mặc cả lại 13 triệu, lúc mua thì nhìn trộm dc xuất phần mềm 13.5 triệu. Tức m giảm dc 500k, so với giá niêm yết 19 triệu.
giá trên website các bác cứ mạnh dạn trừ 30-50%.
=__= nghĩ ló chán
Bộ phận đồ gia dụng của toshiba bị media mua lại, vậy thì công nghệ họ nắm giữ, chỉ có điều mua rẻ tất nhiên sản phẩm sẽ tồi, và ở thị trường Việt Nam những đồ rẻ media chưa chắc chính hãng đâu.
Bài viết hay
Ai muốn mua đồ nhật mới thì vào chị google tìm công nghệ Nhật.com là có ngay
@Duy Phạm dinh Có uy tín không bạn?
vuminh90
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Trước cũng phân vân nhưng sau vẫn múc bếp Bosch vì có mấy ông bạn đã xài và comment ổn
Bếp Đức hơn cái là mặt nó gọn gàng, dễ vệ sinh, Nhật thì có mấy khe tản nhiệt nên dầu mỡ bắn vào khó vệ sinh hơn chút
Bếp Bosch xài mấy hàng Five star Việt Nam vẫn ok
phuong_teo
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cứ bếp đức mà quất. Nên chọn loại 3 vùng nấu, hầu hết 3 vùng nấu là hàng sx Châu Âu nên chất lượng ngon hơn Chị na
Kinh nghiệm của m là mua lần đầu làm cái 2 củ là thấy ok dồi @@
Cũng có ích
Mình chỉ muốn hỏi ae làm thế nào để dùng chảo nó không bị phồng giữa khi nấu. Thử vác một con Tfal từ Pháp về rồi vẫn bị thế, chả biết do chảo hay do bếp nữa.
Andydo611
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ecd Quá nặng. Mẹ tui không chịu xài. Cái quan trọng là người sử dụng nó hàng ngày có thích không.
Andydo611
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@huyanh995 Lưu ý bạn phải bỏ dầu vào chảo trước khi mở bếp. Nếu bạn mở bếp trước có thể dẫn đến lỗi này
ecd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Andydo611 Vấn đề này sẽ không xảy ra với bếp Panasonic C227D để ở chế độ rán. Mình sẽ chọn nhiệt độ. Ví dụ 180 độ thì khi nhiệt độ đủ, thông qua cảm biến hồng ngoại, bếp sẽ giảm/cắt năng lượng.
ecd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Andydo611 Đúng vậy bác. Mình cũng nói nhược điểm cúa nó là nặng. Và cũng đúng vậy. Không thích thì chảo gì cũng vứt đi.
bếp hồng ngoại có vẻ ổn nhất, ko gas an toàn. tiện ko kén nồi, khá bền bếp mình mua sài đc gần chục năm chưa hỏng, nhà quê nên chưa đến 1k/số điện nên rẻ òm, nhược điểm duy nhất là đợi nhiệt hơi lâu lúc mới bật bếp
@cuocsanlung Giá điện gì vậy 🙄
@nguyenmanhnl giá tỉnh hình như 800d/ số hay sao ấy lâu ko đóng, chỉ xem tin nhắn gửi về tháng nhiều hết có 400k
Nhà mình thì cuồng đồ Đức : Nồi xoong , dao thì WMF, bếp thì Boch, máy giặt Siemen, tủ lạnh thì rẻ hơn AEG.Dùng phà phà chục năm chẳng bao giờ nghĩ bảo hành hay hỏng vặt cả
AEG thì mác Đức nhưng 100% sản xuất ở Ba Lan hoặc 1 số nước khác
Eurosun, con bếp 100% China nhưng qua miệng cái thương gia thì nó thành hàng Đức cực xịn xò 😆 Đi đến đâu cũng thấy quảng cáo con này.
sẵn cho mình hỏi, bếp từ bếp hồng ngoại cắm điện chạy mức 2000W đèn chớp lia lịa, giảm công suất thì bớt chớp.
ra điện máy xanh hỏi thì bảo là do mạng điện ở nhà công suất thấp.
mình test ngay tại đồng hồ công tơ vẫn gây nhiễu hệ thống đèn. sang nhà người khác thử cũng bị vậy.
mình nghe nói là do board không biết có đúng không vì nó không chịu bảo hành mà đi sửa ngoài là gần bằng mua cái bếp mới.
p/s: mua 700k tại siêu thị.
Andydo611
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Hoang-kuro Bếp từ aeg của tui 4 bếp tổng công suất 7600w mà xài vẫn bình thường. Chắc lỗi khác rồi chứ không liên quan mạng điện đâu
@Andydo611 mới đầu mình cũng nghĩ vậy, nhưng mà bếp từ thì không bị, chỉ bị cái bếp hồng ngoại sunhouse thôi. bên đmx cũng bảo do mạng điện không nhận bảo hành nên mình xếp xó luôn tới giờ.
Ko có tiền mua bếp xịn vậy, mua con bếp đơn xiaomi 700k cũng ổn 😁
Mr.Pharaoh
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Bài viết hay và rõ ràng quá bác. Bác cho e hỏi, e muốn mua bếp từ Media thì mua ở ĐMX ok ko bác? Hoặc bác cho e xin mã hiệu sản phẩm bếp từ Media tầm 2tr trở lại, e cảm ơn bác lắm lắm 😁
sisino1
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Kinh nghiệm của mình là dẫn vợ đi mua! 😃
bài viết rất hữu ích. Sau khi đọc xong thì tôi quyết định xài bếp gas =)))))
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019