Kinh nghiệm dán lại tấm cảm ứng Torch 9810

nazratul
5/3/2013 2:1Phản hồi: 22
Mình lấy 9810 về cho gấu xài, nhưng kg hỉu sao tấm cảm ứng 9810 nó bị khô keo, hở lên ở phần trên. Bụi cứ thế lọt vào bên trong màn hình, nhìn xấu kg tả nổi 😁 ai bít chỗ nào kỹ thuật mát tay chỉ với, alo hỏi Dauden thì mấy anh râu đen cằm to nói là kg làm được 😕 trung tâm bảo hành chuyên BlackBerry gì lạ thế :D bụi vào gấu ràm hoài
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hơi khó bóc-chứ ko phải là ko bóc được..nhiều trường hợp bóc ko cẩn thật tèo luôn cảm ứng.mình dùng 9800 lúc mua về của 1 ông anh quen biết-cũng bẩn lắm,phải bóc ra lau chùi.nhưng dán lại là lại phải đi mua băng keo 3M thì mới dán lại như lúc đầu được,nói chung là hơi căng
Oh thế ông anh đây tự làm lun hả 😁
@lucifervnn vâng,tự túc là hạnh phúc. em phá nhiều phết rồi đấy bác :D
@tinhcukhongphai_211 Phục bác :D cái cảm ứng bác tháo kiểu gì thế, sấy cho chảy hết keo hay bung hết nguyên con ra 😕
tháo thoải mái đi,khó bể lắm.khí tháo tấm cảm ứng để ý phần chổ loa bên trái,chổ đó có cáp đó,lấy con dao chặt từ từ là dc à.
bạn muốn lau chùi màn hình thì để thôi.chuẩn bị thanh cạy màn hình,mội con dao cực kì nhỏ:D,2-3 miếng nhựa 10*5*1.5 để chêm.
trước tiên bạn cạy thanh có 4 nút gọi,chùm dâu,lùi,kt gọi(thanh này mỏng chưa tới 1mm)nó cũng bị dán keo thôi.khi cạy thanh này ra thì bạn sẻ thấy khoảng hở giữa màn hình cảm ứng và khung máy.bạn lấy thanh cạy để cạy lên bắt đầu ở góc trái hay góc phải cũng được.vừa cạy vừa lấy dao cắt lớp keo đi,cạy lên thì lấy miếng nhựa chêm vào,lấy dao ra làm tiếp.đến phần phía trên chổ có cái loa thì cạy ít thôi,khi nào dở cái màn hình lên được để chùi là ok.nên lấy loại vải nhung cắt nhỏ rồi quấn vào cái tăm thấm ít dung môi ji đó(nước chì mắt kính đi).ko nên lấy bông y tế vì nó sẻ để lại mấy cái tơ nhỏ,tránh để tay dính vào phía trong màn hình vì khó chùi dấu vân tay lắm.trước khi chùi thì phải cạo lớp keo cũ đi đã,để khi mình chùi xong sẻ bôi lớp keo mới lên.cứ làm mạnh dạn đi,khó bể lắm.mình từng thay nguyên bộ áo cho em nó lun đó.:Dnhưng bây giờ thì áo mới lại thành áo củ rồi😔
lấy keo con go go mà dán nha.
Hình như trên gần chỗ loa nó có sợi cáp cảm ứng xuống main phải không bạn 😔 cáp đó nó có chat kg? lỡ như đứt cáp là tèo lun :(
đúng rồi,trên chổ loa phía bên trái,dùng dao cạo sát bề mặt khung kim loại là ổn à.
Phải chi gần nhà bác chạy qua làm giúp 1 cái nhỉ 😁 run tay quá kg dám cạy
@lucifervnn cạy ra dán lại cho kĩ kẻo hở sáng phía dưới .hehe .cứ mạnh dạn làm đi rồi rp cho ae rút kinh nghiệm.
con của mình vẫn long lanh.có lẽ nên đi dán keo
hôm qua mua ở dâu den bộ vỏ zin 600k.mình nói thay gấp để còn đi làm thế mà nó nói đợi 2 tiếng.tức quá đem về nhà thay lun.mọi cái đề oke nhưng bàn phím ảo dùng lúc được lúc ko.có hay ko có bàn phím ảo là do phần cáp trượt nha các bạn,mình chỉ nhắc nhở phàn cáp trượt để ko ai bị như mình,mình ko biết vì nguyên nhân j lun(để tìm hiểu sau).trên dd tinhte có người nói lấy miếng nam châm mỏng bỏ ở gần khe sim thì có lại bàn phím ảo,đúng thiệt,mình có thử và được,bẻ nhỏ ra bỏ vào trong lun nha😃 nhưng khi mở nhạc thì nó báo là camera đang hoạt động bạn ko thể chơi nhạc😔.
@nhiephon bữa có bác bảo là mất cục nam châm ở chỗ nào ấy.có khi nào bác thay làm rơi ra không.bác xài 98 hay 981
@kids_fantasy mình để ý kĩ rồi,ko có cục nam châm nào hết.như trên mình có nói là lúc được lúc ko(được nhiều hơn ko),như thế thì ko thể rơi cục j ra hết.nếu muốn biết nguyên nhân thì chỉ có mấy thầy ở dauden mới biết,nhưng nghề của người ta thì dể j chỉ cho mình😁mình dùng 9810.
@nhiephon làm gì có.haiz,có khi thợ ở đấy k biết ay.mấy bác ấy k phải thánh.bb9810 ở vn hiếm >> hư lại còn hiếm hơn nên chắc bệnh nan y rồi .pin bác là gì để e ad vô group tám chơi
Cục nam châm chắc cũng gần giống với cục nam châm nhỏ thường hay có trên góc trên của màn hình laptop thôi, một dạng cảm biến từ trường.
Nỗi đau này chưa nguôi thì nỗi đau khác ập đến với vợ bé 9810. Nó mang 9810 đi biển chơi, về nói là bị rớt xuống bãi biển, thế là cát chui vô trong phần cơ trượt hay sao í, cảm giác giờ trượt chả còn mượt mà nữa, kéo màn hình lên lộ khoảng 1/2 bàn phím là nó đứng yên tại chỗ, không còn lực để tự kéo lên như trước nữa huhu
Nếu cát
Nếu cát vào phần ngoài thì để chùi thôi
Thi thoảng trượt lên nó kiu cái "két" nghe lạnh ngừ lun 😕
@Cuốc Chim tháo ra vệ sinh bác.mang qa đây nghiên cứu khoa học đi bác.e tháo hộ cho
M
Mang qua bạn Trung ở linhkienpro đi bạn ! Trung làm rất kỹ đẹp ngồi koi làm rồi lấy luôn !
ae cho mình hỏi thay full bộ vỏ 981 có ảnh hưỡng ji tới màn hình cảm ứng ko??nghe 1 số ae nói thay xong cái màn hình cảm ứng ko còn dc như lúc đầu nữa!!ae nào có kn tư vấn giúp mình với!!
Thợ khéo tay thay ok như mới bạn ah ! bạn ở đâu ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019