Kinh nghiệm download phim, phần mềm, game... của mình.

thuc37na
7/10/2014 3:2Phản hồi: 7
Kinh nghiệm download phim, phần mềm, game... của mình.
Lang thang trên nhiều diễn đàn, mình hay bắt gặp các bạn tìm kiếm và hỏi link download phim, phần mềm, tài liệu...Hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn một trang chia sẻ file cực kì hay và rất nổi tiếng (rất nhiều người biết, và chưa biết). Trang http://kickass.to
Đây là trang chia sẻ file qua giao thức mạng ngang hàng P2P, nên để download file trên này các bạn sử dụng phần mềm utorrent nhé. Tìm hiểu thêm về phần mềm utorrent tại đây http://forum.bkav.com.vn/showthread.php/39940-huong-dan-su-dung-torrent-complete
Đây là trang web chia sẻ file lớn thứ 2 thế giới hiện nay. Với một lượng lớn nội dung phim ảnh, TV shows, game, phần mềm, tài liệu, sách và cả nội dung... khiêu dâm!
sexy_girl.jpg với một lượng Seeder hùng hậu. Các nội dung chia sẻ được cập nhật liên tục đến từng giờ . Bạn chỉ việc tìm kiếm và tải về.
Có nhiều trang web tương tự như Kickass, nhưng mình chọn Kickass là vì trang có giao diện thân thiện và khả năng tìm kiếm tốt.
Ưu điểm của utorrent:
-phần mềm miễn phí, nhỏ nhẹ, có hỗ trợ tiếng Việt
-chia sẻ được file có nội dung lớn và cực lớn (bạn sẽ thấy có người chia sẻ nội dung lên đến hàng trăm GB)
-không bị ảnh hưởng bởi các sự cố như đứt mạng. Thử tưởng tượng bạn đang tải một file dung lượng 5GB bằng IDM, đã tải đến 96,69% và tự nhiên đứt mạng hay máy tính bị sập nguồn!
beat_shoot.jpg . Với torrent bạn hãy quên vấn đề đó đi vì gặp sự cố như vậy bạn chỉ cần chờ đến lúc có mạng thì quá trình download lại tiếp tục mà không gặp trục trặc gì.

-do chạy trên giao thức P2P nên bạn không phải lo ngại việc có quá đông người cùng tải file như bình thường, mà lúc đó càng nhiều người tải lại càng...nhanh!
Nhược điểm: Tốc độ tải phụ thuộc vào lượng Seeder nên tốc độ tải không phải lúc nào cũng tối đa.
Trang Kickass.
Truy cập vào trang web bạn sẽ thấy nội dung được phân loại rất rõ ràng: Movie, TV Show, Game, Music, Application..... Sau đây là kinh nghiệm của mình khi tải một vài loại nội dung:

Phim : bạn nên chọn team làm phim có danh tiếng khi tải một bộ phim, do chất lượng bộ phim tốt, lúc nào cũng cập nhật phim sớm nhất và có lực lượng Seeder rất mạnh. Một vài team nổi tiếng như CtrlHD, PublicHD, CHD...tuy nhiên những team này chia sẻ thường là các bản HD gốc rất nặng, chỉ hợp với những tín đồ HD thứ thiệt mà thôi. Với mình nhu cầu chỉ coi phim trên Laptop nên mình chọn team YIFY: team cho ra những bản Brrip khá nhẹ (khoảng dưới 1GB với bản 720p Rip) với chất lượng tốt (mình chắc chắn các bạn sẽ không phân biệt được với các bản gốc khi xem trên Laptop ), thời gian update các phim sớm và lượng Seeder rất khủng.

Phim truyền hình: mình chọn team [ettv]. có bạn nào đang theo dõi The Walking Dead, Game of Thrones không? 😃
Phần mềm: Windows, Office, PhotoShop... đều có ở đây với các bản cập nhật mới nhất. 😁
Game: Đầy đủ thể loại từ Windows,Mac, Android...
Tóm lại bạn có thể download gần như mọi thứ ở đây. Tất nhiên các nội dung ở đây hầu hết là các nội dung từ nước ngoài. Nếu bạn muốn tìm các nội dung đến từ Việt Nam, bạn phải lên các trang của Việt Nam. Những trang nổi tiếng như Viettorrent, HdVnbits...tuy nhiên những trang này cần phải có tài khoản và phải nạp tiền ban đầu mới có thể dùng được.
Lưu ý: khi tải xong tài liệu, bạn nên giữ seed càng lâu càng tốt. Giữ Seed tức là giúp người khác tải tài liệu nhanh hơn cũng giống như có người đã giữ Seed cho mình. Hãy là một người dùng Internet có văn hóa.

Quảng cáo

Bài viết theo cảm quan cá nhân. có gì không đúng các bạn đừng gạch đá, nhờ góp ý thêm. 😃
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay lắm bạn ! Nếu có 1000 like cho bạn cũng không tiếc !!! 😃
thuc37na
TÍCH CỰC
9 năm
@MrTrung_IT 😃 😃 😁
sao thằng kickass nó bắt đăng nhập visa gì đó mệt vạy nhỉ?
thuc37na
TÍCH CỰC
9 năm
@king_of_mar1311 đâu có bạn. chả cần tài khoản gì cũng down được mà.
@thuc37na hình như giờ nó đổi rồi bạn, hôm trước mới down được mà giờ không được nữa. thôi chuyển qua thepiratebay cho nó lành.
thuc37na
TÍCH CỰC
9 năm
@dongaduythuat123 TPB thì nó lớn hơn cả kickass, nhưng mà như mình nói trên đó: giao diện kém thân thiện 😔
ak tiện thể cho mình hỏi nút like chỗ nào vậy ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019