Kinh nghiệm du lịch tự túc Thái Lan: Nên đi đâu đẹp - độc - lạ?
quangliem258
1 nămBình luận: 2
Thái Lan có nhiều cảnh đẹp, những ngôi đền chùa được thiết kế độc đáo và công dân Việt Nam được miễn visa khi đến đây nên nhiều người Việt chọn để đi du lịch. Đi Thái nên đi đâu đẹp-đôc-lạ? câu hỏi được nhiều người thắc mắc và trong bài viết dưới đây chúng tôi xin chia sẻ với mọi người.

Thành phố ăn chơi bật nhất Thái Lan Pattaya

Đi thái nên đi đâu? Nếu bạn là người thích sự nhộn nhịp hãy đến với Pattaya. Đến đây bạn sẽ được chứng kiến khung cảnh nhộn nhịp về đêm, xem những show chuyển giới lớn như là Alcazar show và Tiffany show, các vũ công chuyển giới được lựa chọn rất kỹ về ngoại hình vô cùng xinh xắn, có vóc dáng chuẩn. Đây cũng là điểm nhấn tạo nên nét độc đáo cho du lịch Thái Lan so với những nước khác.

Ban ngày bạn có thể tắm biển và đi cano ra biển thăm đảo và có thể chơi thả dù, moto nước và thưởng thức những món ăn hấp dẫn tại đây.

Ngoài ra tại Pattaya có địa điểm du lịch tâm linh bạn không nên bỏ qua đó là Trân Bảo Phật Sơn – Khau Chee Chan, đến đây bạn sẽ chiêm ngưỡng hình Đức Phật khổng lồ được chạm khắc trên núi vô cùng đẹp, chụp những bức hình với tượng phật và cầu sự bình an cho mình và những người thân trong gia đình.

Chiang Mai nơi có nhiều ngôi chùa độc đáo

Đi thái nên đi đâu? Nếu bạn muốn chiêm ngưỡng vẽ đẹp của những ngôi đền chùa thì hãy đến Chiang Mai. Hai ngôi chùa độc đáo tại đây mà chúng tôi muốn giới thiệu đó là Phrathat Doi Suthep - Ngôi chùa linh thiêng của Thái Lan, để lên được đây bạn chọn leo 309 bậc thang hoặc có thể leo thang máy, đến nơi bạn sẽ cảm nhận được không gian linh thiêng, yên tĩnh và thành tâm cầu nguyện những điều tốt đẹp cho bản thân, gia đình và những người xung quanh. Ngoài ra, khi lên đến chùa bạn có thể ngắm nhìn toàn bộ Chiang Mai từ trên cao. Ngôi chùa thứ 2 là ngôi chùa Trắng Wat Rong Khun độc đáo và khác biệt so với những ngôi chùa của Thái Lan khác bởi được phủ một màu trắng toá.

Một điểm du lịch độc đáo khác mà chúng tôi muốn chia sẻ đó là làng dân tộc cổ dài. Đến đây bạn sẽ thấy những người phụ nữ đeo những vòng cổ bằng đồng rất nặng và cổ họ rất dài, bạn có thể xin chụp ảnh và tìm hiểu nét văn hoá độc đáo tại đây.

>>> Xem thêm: Mua gì làm quà khi đi du lịch Thái Lan ai cũng thích?

Làng pai

Làng Pai chỉ là một ngôi làng nhỏ ở Thái Lan, nhưng đến đây bạn cũng sẽ có được những trải nghiệm khó quên. Đó là bạn sẽ được hoà mình vào khung cảnh của làng quê với những cánh đồng lúa, cây cối xanh um, tiếng chim hót, đặc biệt sẽ được ăn những món cây nhà lá vườn, nhưng không phải trả tiền theo mức giá nào cả, mà sẽ bỏ tiền vào chiếc thùng tuỳ tâm và sự hài lòng của mình.

Bên cạnh đó, bạn sẽ được sải bước trên những chiếc cầu tre dài bất tận mà phía dưới là những cánh đồng dâu, lúa bạn sẽ được hoà mình vào thiên nhiên và có những bức ảnh với phông nền thật ấn tượng để khoe với bạn bè, người thân của mình.

Phukhet

Nếu bạn là người thích biển đảo hãy đến với Phukhet, nơi đây bạn sẽ được ngắm những hòn đảo xinh đẹp với làng nước trong xanh và có thể trải nghiệm những hoạt động như lặn biển ngắm san hô, nhảy dù, …rất thú vị và đáng nhớ.

Hy vọng, với chia sẻ trên sẽ giúp mọi người trả lời được câu hỏi đi Thái nên đi đâu? Và sẽ sắp xếp, lên kế hoạch cho mình để có những trải nghiệm tốt nhất khi đến đây. Nếu các bác có những phát hiện địa điểm nào hot ở Thái thì chia sẻ với anh em nha!

Đọc thêm những bài review chi tiết về du lịch tự túc Thái Lan tại: vn.blog.kkday.com
Mình đã đi Thái gần chục lần nhưng chưa từng đến Làng Mai và Phukhet. Hy vọng lần tới vậy. Cám ơn bạn.
Hay hữu ích
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019