Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

KINH NGHIỆM HỌC TIẾNG ANH HIỆU QUẢ

hanhphucquanhta
16/6/2017 8:53Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có nhiều đứa bạn mình suốt ngày than tiếng anh yếu, không nói được, học bao nhiêu năm mà vẫn vậy,... Mình nói tụi nó sao không đi học ở các trung tâm giáo viên nước ngoài dạy đi. Vì học với giáo viên nước ngoài sẽ nhanh tiến bộ hơn rất nhiều. Bản thân mình cũng đang học và thấy hiệu quả nên giới thiệu qua học chung. Chỗ mình học thì có tést thử nữa nên biết được khả năng xếp vô đúng lớp học, cùng trình độ rất dễ học và giáo viên cũng dễ dạy nữa. Bạn nào cần tést thử thì đặtc lịch đi, miễn phí mà 0909.042.588
@Giothu kinh nghiệm của mình lúc học , dám nói mạnh dạn thì sẽ đem lại thành tích cao hơn
Hồi xưa mình cũng như bạn đấy ra trường đi làm mà tiếng anh không giao tiếp được. Hồi đó mình có một đứa bạn rủ đi tham dự buổi học với nó bên trung tâm Emas do hồi đó chỉ mới xin việc nghe hoc thử không tốn tiền nên mình đi chung. Học một buổi thấy thầy dạy rất bổ ích nên mình cũng đăng ký học. Khóa học tiếng anh bên Emas đều dành cho người đi làm nên vô học rất thảo mái. Vừa học vừa làm, rồi tự học thêm ở nhà hồi đó còn tham tham gia clb bên emas tổ chức nữa. Kết thúc lớp học mình thấy tự tin hơn với vốn tiếng anh của mình. Bạn thử tìm hiểu trung tâm Emas đi mình thấy hoc rất hiệu quả đây
@jjjjenny630 Mình cũng có cơ hội học một khóa ở emas sau khi tìm kiếm mỏi mệt và quyết định tham dự buổi học thử. Kết thúc khóa học mình rất tự tin với khả năng tiếng anh của mình. Các bạn nên tìm hiểu để học.
Toàn quảng cáo trung tâm với web tiếng anh thế này, chém gió vừa thôi thằng thớt 😔
Thay vì ra Trung tâm thì mình toàn tự học, bởi vì cũng giống như nhiều bạn là đi làm ban ngày nên tối về lu bu công việc nữa. Thành ra lọ mọ kiếm mấy khóa học online lúc nào rảnh thì bỏ ra họ, được cái có vụ học thử nên cũng k sợ, hay thì học k thì thôi, nếu có hứng thú các bác có thể tham khảo ở đây. Chúc may mắn lần này 😆)
Học không có động lực thì chẳng học nổi, thiệt luôn, cá với mọi người luôn. Tớ vì động lực có anh bồ ở nước ngoài nên ráng học lắm luôn. Vì học cũng khó chứ dễ gì đâu .
Học nhiều từ vựng nhiều kiến thức nhiều khi cũng nản muốn chết mất, mà anh động viên rồi sự nhiệt tình giảng dạy của thầy nên mình cũng phấn đấu lắm rồi. Nay khả năng anh văn cũng đỡ đỡ nên học thấy cũng dễ dàng hơn
@nuocnguocdong Học từ vựng đừng nên học riêng lẻ nha các bạn, nên học theo nhóm cụm từ, vận dụng liền vào thực tế thì mới mau nhwos lâu được.
Cần kiên trì, ắt chí thành công
Thật ra thì không có trung tâm nào là tốt nhất mà quan trọng là phương pháp của người dạy. Mình cũng thử nhiều nơi tại các trung tâm lớn có, nhỏ có. Tuy nhiên, mình cảm thấy rất hài lòng với phương pháp của trung tâm emas. Và cũng chưa hẳn nó phù hợp với bạn nên cứ sang đó mà đăng ký học thử nếu thấy được thì đóng tiền mà học.
Lac Lac Dau
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đây là tops trung tâm tiếng anh mà mình nhiều người khen hiện nay share cho các bạn tìm hiểu thêm:

1. VUS: Quá nổi tiếng nên không cần bàn cãi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung bình là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần. Giờ VUS mở nhiều nên chất lượng cũng giảm rỏ. Wow, mắc quá trùi mắc.
2. ILA:vua mắc nhưng vua xịn. chuyên luyện TOEFL và IELTS. Là nơi duy nhất chỉ tuyển giáo viên Mỹ bản xứ, không tuyển giáo viên Mỹ gốc Á hay Âu. Đồng thời các giáo viên ở đây chính là những người sẽ gác các bạn khi các bạn tham gia các kỳ thi quốc tế như IELTS hoặc TOEFL. cơ sở vật chất rất xịn, toàn là dân VIP học không nên khi mình ghi danh học cũng thấy hơi ớn.Đi học mà toàn xe hơi đưa rước không hà, hic , làm mình tủi thân qué. Túm lại là nơi đây học rất tốt nhưng trước khi học liệu mà nhắm túi tiền của mình không thì đóng tiền học xong nguyên tháng đó tha hồ mà gặm mỳ gói đó. Hic. giá tiền bất kì khóa học nào cũng > 200USD hết ah.

3. British Council :Đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học anh văn mà mắc hơn cái chỗ này, giá tiền thì tui không biết do chưa...dám học. Cho nên thông tin cũng không có nhiều. chỉ biết là chỗ này chuyên dạy IELTS và mắc kinh khủng. Chất lượng thì do chưa học nên tui cũng miễn bình luận. Có điều nơi nạy dạy nhiều bằng rất lạ, có nhiều cái tui còn chưa nghe thấy nữa ( thông tin này do 1 đứa bạn đã học ở đó kể lại ).Hết. Khi nào tui dám học thì tui sẽ bổ sung chỗ này sau,hehe

4. ACET: Tớ học ở ACET tpHCM 1 khóa rồi, lớp AE4, học tốt đấy --->học phí đắt vật người. Tùy thầy dạy hay và mỗi thầy mõi sở trường. Ví dụ tớ học thầy Nhân, thầy chuyên về grammar. Còn gv nước ngoài thì tớ học với cô Sarah, cô dễ thương..

5. TRUNG TÂM ILI :địa chỉ duy nhất tại 22C Trường Sơn, Quận 10. Giờ tớ đang học ở ILI, học viên biết về ILI thông qua giới thiệu nhau là chính, nên cũng rất nhiều bạn bỏ qua cơ hội về trung tâm này. Giáo viên của ILI là 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy đứng lớp, học phí mà 100% giáo viên nước ngoài dạy là rẻ nhất mà chất lượng dạy thì quá TUYỆT VỜI luôn. ILI có giáo viên Việt Nam trợ giảng dành cho lớp yếu và mất gốc về tiếng anh. Nói chung ILI quá TỐT.

6. Cleverlearn :Sao dạo này nhiều trung tâm lấy tiền cắt cổ quá, hic. chỗ này cơ sở vật chất rất xịn, internet vua lẹ luôn, giáo viên dạy cũng được, đặc biệt là ở chỗ này có một điểm rất hay là có riêng một phòng hướng dẫn du học. Bạn muốn du học chỗ nào cứ việc vào phòng này và họ sẽ tư vấn cho bạn miễn phí về cách thức đăng kí cũng như những đòi hòi gì mà bạn cần đạt được nếu muốn đi du học. Ah, té xỉu.
@Lac Lac Dau đây toàn là những trung tâm dạy tốt và học phí rất cao, dành cho những người có điều kiện này kia
Hồi trước lúc mới ra trường tiếng anh mình rất kém, gặp người nước ngoài là ấp úng nói không nên lời. Lúc đó bạn mình giới thiệu trung tâm tiếng anh Emas trên đường Tô Hiến Thành ở quận 10, họ chuyên môn đào tào tiếng anh dành cho người bận rộn, mình thấy học ở đó rất tốt, cả về chất lượng bài giảng, phương pháp của thầy dạy rất hay, học xong thì mình có thể tự học giao tiếp luôn không cần đến trung tâm nữa. tất cả thời gian học chỉ kéo dài một tháng rất thích hợp cho bạn nào không có thời gian nhé.
Mỗi người sẽ có mỗi kinh nghiệm cho riêng mình để học tốt. mÌNH thì tự đưa ra một mục tiêu để phấn đấu. vì thực chất anh văn không phải nói học là có thể giỏi liền, cần thời gian và sự kiên nhẫn.
Mình biết rằng nhiều bạn sẽ bỏ cuộc, vì không có sự kiên trì, vì cần đầu tư và phương pháp học đúng các bạn mới hiệu quả được .
giống như ban đầu mình cũng nản lắm, nhờ động viên của ba mẹ rồi của những đứa bạn, mình đã cố gắng trong giai đoạn khó khăn nhất, mọi thứ hiện tại là khá ok, mình cũng gần như tự tin giao tiếp với người nước ngoài ok rồi, công việc của mình sau ra trường đồi hỏi phải có anh văn và phải giao tiếp được mới có thể xin vào những vị trí tốt. Qua năm mình sẽ xin việc và đi làm, cũng thuận lợi và ưu ái cho mình một chút là từ lúc chỗ học anh văn bên ILI thì cũng nhờ bạn mình giới thiệu qua học, chứ không có phải cần đau đầu tìm chỗ học, giờ chuẩn bị đi làm cũng nhờ ông cậu xin dùm cho nhưng cũng hồi hộp vì không biết mình sẽ làm thế nào đây,nhưng đi nhiều vào cuộc sống mình hiểu ra một điều , cuộc sông không mạnh dạn và nắm bắt sẽ tuột mất cơ hội liền tay
quocanh58
TÍCH CỰC
5 năm
Xưa cũng dở lắm, sau đó đi học IELTS cái lên luôn 😁 giờ ko ngán thằng nào hết
quocanh58
TÍCH CỰC
5 năm
Mà đừng đi học ba cái giao tiếp vớ va vớ vẩn, đập thẳng IELTS cho tui, ba cái khác ko có tác dụng gì đâu
Thật ra học trung tâm hay tự học ở nhà: quan trọng là bạn có quyết tâm học hay ko.
Trước khi học được những cái chuyên sâu như giao tiếp, Toeic... Bạn cần phát âm chuẩn: vì khi phát âm chuẩn bạn sẽ nghe được. Nghe - Nói - Đọc - Viết: đó là 1 lộ trình để học bất kỳ ngôn ngữ nào.
Mình preview 1 nơi học phát âm + ngữ pháp +phản xạ để giao tiếp để mọi người tham khảo nhé: Thầy Henry Khiêm (0939162989) có thể test trình độ miễn phí
Động lực đủ mạnh mẽ . Ý chí tốt. Sau đó tìm cho mình một chỗ học anh văn với gv nước ngoài thật sự tốt và uy tín thì mới cải thiện tiếng anh được.
Nay nhiều nơi lắm, mà nhìn bề ngoài to hoành tráng nhiều thực chất chưa chắc nó đã tốt đâu, nên học chỗ nào phù hợp với mình thì bản thân tự đến trực tiếp mà tìm hiểu, nếu thấy ok thì theo học lâu dài, còn không tốt thì coi như cho ta kinh nghiệm, nên nghe và tham khảo những người bạn bè thân quen đã từng học qua
Lac Lac Dau
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nuocnguocdong nhờ các thầy bên anh ngữ ILI nhiệt tình, tạo tinh thần cho mình cố gắng
heo mọii
ĐẠI BÀNG
5 năm
học ơ trung tâm ILI ,họ học với giáo viên nước ngoài hết,nên cứ học rồi tiếp làm qen,về nhà học thêm từ vựng tự dưng tiến bộ hẳn ra luôn,chứ lúc mới đến trung tâm bị mất căn bản trầm trọng có biết gì đâu,mà cũng đúng học tiếng anh mà học với người nước ngoài thì tốt nhất luôn,
@heo mọii học bên đó ok lắm mọi người
Banmaixanh19
ĐẠI BÀNG
5 năm
kn cua em la ngay nao cung phai thuc hanh k la quen het
Học tiếng anh cần có môi trường thực hành thường xuyên, chứ bỏ thời gian cũng nhanh quên lắm
Mình thì đang học tại trung tâm ngoại ngữ ILI bên quận 10, giáo viên dạy hay, thầy cô người nước ngoài luyện phản xạ nghe nói tiếng Anh, luyện thi TOEIC, IELTS rất hiệu quả.

Chương trình học bên trung tâm ili chú trọng dạy tất cả các kỹ năng giúp cho học viên học tốt và vững kiến thức tiếng anh ngay từ đầu, tự tin khi giao tiếp tiếng Anh trong công việc cũng như trong cuộc sống hàng ngày.

Bên cạnh đó, topics thảo luận bên ILI luôn được update liên tục sát thực tế giúp mình nhanh hoàn thiện khả năng Nghe - nói - đọc - viết tiếng Anh trong mọi tình huống.
lukysmile
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngoại ngữ của em thì lại rất kém vậy có ai chỉ em cách nào để ngoại ngữ của em tốt hơn không ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019