Kinh nghiệm lựa chọn màn hình để làm việc văn phòng, anh em chia sẻ thêm nhé
Duy Luân
1 nămBình luận: 236
trungmum
TÍCH CỰC
1 năm
dùng luôn bộ combo của Dell cho sướng. Chuột + bàn phím+ docking + monitor. Docking thì gắn phía sau màn hình, keyboard+mouse thì wireless, docking kết nối với laptop bằng cáp USB-C. bàn làm việc cực gọn. nhưng càng gọn thì chi phí càng cao.
NATGE
ĐẠI BÀNG
1 năm
@trungmum Bạn ơi, Mình đang dùng laptop Dell, có USB-C nhưng con U2419H thì chỉ có DP và HDMI. Nếu mình mua HDMI-USB-C hoặc DP-ÚSB-C thì có sạch đc cho laptop như bình thường được k nhỉ, khỏi phải cắm sạc máy 😁
Bộ bàn phím, chuột thì đang dùng wireless logitech rồi
trungmum
TÍCH CỰC
1 năm
@NATGE Cổng USB -C của Dell có 2 loại: thunderbolt và type C only. Bạn check xem của mình là loại nào nha. Nếu Là thunderbolt sẽ có hình tia sét đó còn ko thì nó là Type C. Type C thì ko có sạc dc nha
NATGE
ĐẠI BÀNG
1 năm
@trungmum Nó là loại này bác ah USB 3.1 Gen 1 Type-C™ (DP/PowerDelivery)
tungnhtsb
TÍCH CỰC
1 năm
Bìa 3 màn hình chất lượng đấy.
trivanho
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình thì dùng 2 màn 19inch, nói thật khi làm việc nhiều cửa sổ thì sử dụng 2 màn hình sẽ cho cảm giác đa nhiệm hơn. kéo thả được chủ động hơn. ko phải rezise cửa sổ nhiều lần..
Mình dùng 24" thấy hợp, cả cho nhu cầu làm việc lẫn giải trí vì tầm nhìn vừa phải, thỉnh thoảng chơi game như fifa thì cắm sang tivi 43' ngay bên cạnh làm vài trận 😃
dqminhtt1
TÍCH CỰC
1 năm
27 inch 2k dùng cho giải trí thì nên chọn mẫu nào các bác ơi. Ngân sách 10m đổ xuống thôi
@dqminhtt1 Có con Acer 27 Inch 144hz tầm 10tr3 ngon choét bác ơi
cái màn Dell đẹp quá
MrVuNam
ĐẠI BÀNG
1 năm
Vote dell utral 27"
@MrVuNam Keycool giống mình nè <3
Cannon_Ars
TÍCH CỰC
1 năm
Full HD, 27in, IPS. Thế là chuẩn màn cho dân văn phòng còn lại thì quá thừa, không cần thiết.
Ad cho em hỏi vậy macbook pro 2017 base model có đủ khả năng gánh màn 4k không ạ?
Em cắm cái mbp của e vào màn samsung 32" 4k làm office work thôi mà giật lắm. Không biết vấn đề là do đâu
Bfloral
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Mr.MinhNguyen mình cũng hay xuất MBP 2017 của mình vào màn Dell 27" 4k rất mượt mà, bác nên cài lại máy hay coi lại thử xem
Đầu tiên là phải có thiết kế đẹp, còn lại ko quan tâm, màn hình đẹp mới có hứng làm việc
cái màn hình trong bài viết là màn hình gì vây
kira6866
TÍCH CỰC
1 năm
làm việc văn phòng thì cũng nhiều loại công việc văn phòng.Từ anh thiết kế cho đến chị kế toán đều là văn phòng
Mà 2 cái nó đã khác nhau hoàn toàn vì tính chất công việc rồi
Nên mình nghĩ tối thiểu màn phải 24-27inch ,độ phân giải tối thiểu fullHD
Còn chọn loại gì tùy thuộc vào túi tiền công ty nữa 😆
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
1 năm
Không có nhu cầu về độ phân giải nên dùng màn fullHD thôi 24 inch. Nhưng dual monitor cả ở nhà cả công ty. Ở cty dùng Mac nên dùng màn usbC có PD tiện, còn ở nhà thì HDMI.
Xiaomi 34 inch 2K 144hz 2ms 3000:1 300 nit FB_IMG_1571989663989.jpg
lee jin ki
TÍCH CỰC
1 năm
Mình xài combo 21:9 + monitor arm. Tự do thoải mái, khỏi phụ thuộc vào thiết kế chân đế mặc định của hãng
Lâm159
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chọn dell là ổn nhất
dovanbao
ĐẠI BÀNG
1 năm
Trời đang có nhu cầu mua màn hình to để nhà cho tiện, phân vân không biết mua loại nào tầm 10tr đổ xuống. Mình chủ yếu lướt web, xem phim, văn bản và không làm gì thêm. Ai có kinh nghiệm tư vấn mình con nào ngon ngon và bền chút để mình quất luôn.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019