Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kinh nghiệm tham gia chương trình thu cũ đổi mới lên note 20 ultra

probabe2812
16/8/2020 15:7Phản hồi: 2
Hôm nay là ngày 16 tháng 8 năm 2020, mình có ghé qua cellphones 21a hàng bài để thẩm định máy note 10 plus chính hãng Samsung Việt Nam còn bảo hành đến ngày 22 tháng 8 năm 2020. Sau khi các bạn kỹ thuật tải phần mềm test máy của SK telink để kiểm tra máy của mình và kiểm tra toàn bộ phần cứng, phần mềm, bóc hết nilon dán máy ở viền máy và màn hình để kiểm tra và chụp hình gửi cho SK telink tìm vết xước nhưng ko có vết nào.
Ngồi chờ kết quả thẩm định máy của SK telink trả về thì mình vẫn đinh ninh là máy mình thuộc loại 1 như trên web của cellphones định giá là 12,8tr nhưng kết quả thật bất ngờ…
SK telink báo kết quả thẩm định máy mình là hàng loại 3 và giá thu mua là 6,3tr. Mình thực sự bức xúc vì bên thẩm định nhìn mọi cái qua ảnh chụp từ cửa hàng và ko có 1 lời giải thích tại sao máy mình vẫn thừa tiêu chuẩn loại 1 và là hàng Samsung Việt Nam vẫn còn bảo hành mà đánh giá máy mình là hàng loại 3.
Với kết quả thẩm định như vậy, mình không hiểu đối với SK telink thì hàng như thế nào mới gọi là hàng thu mua loại 1? Và ngày hôm qua thì trên web của cellphones có lựa chọn thu cũ note 10 plus nhưng đến ngày hôm nay thì không còn note 10 plus mà chỉ còn lựa chọn thu mua note 10 với giá cao nhất là 9,7tr. Mình có thắc mắc với bạn kỹ thuật của cellphones là kết quả thẩm định này có thể là giá thu mua của note 10 chứ không phải là note 10 plus. Nhưng bạn kỹ thuật của cellphones vẫn khẳng định là: “bên em vẫn thu cũ giá vừa note 10 plus chứ không phải giá của note 10”
Thực sự đến giờ này khi ngồi viết bài, mình không hiểu nổi tiêu chí loại 1 trên web của các đại lý phân phối máy Samsung note 20 ultra yêu cầu như thế nào? Hay cái tiêu chí thu mua loại 1 lập ra để câu view và lừa khách đến cửa hàng để đặt hàng và tư vấn?
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dante_8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình định giá máy iphone 6 16gb được 5 triệu 1 :|
Cái bọn SamSung này cực kỳ vớ vẩn, máy nào nó chả đánh giá loại 3 trở xuống. Hệ thống bảo hành thì tồi, ai mua dính máy lỗi thì coi như xác định. Nói chung là linh tinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019