[Kinh nghiệm] Vay mua trả góp đồ công nghệ: Nên hay không? Và như thế nào?
Cafethangbay
4 nămBình luận: 421
Thấy có cái hình thức góp 0% qua thẻ tín dụng, mà mình vẫn chưa hiểu lắm cái vụ này, vì m nghĩ là đã có thẻ tín dụng rồi thì góp làm chi cho mệt nhỉ? cầm ra xoẹt phát là tt xong hết, hàng tháng trả lãi + 1 ít gốc cho ngân hàng thôi chứ lại còn trả góp nữa thì mệt vì trả thẳng kiểu kia cũng khác gì trả góp đâu?!
Bác nào rành hoặc đã từng sử dụng hình thức này thì cho ae vài lời tư vấn với nhé!
thangpka
ĐẠI BÀNG
3 năm
@meomatto308 hình như bác chưa hiểu lắm, nếu bác trả luôn 1 đợt thì ngay tháng đó bác phải trả hết ngân hàng, nó có cho trả số dư nợ tối thiểu nhưng cũng chỉ dc 15 ngày thôi, mà lãi khủng khiếp lắm. mình dùng thẻ mình biết mà. tóm lại nếu có thẻ tín dụng trả góp là ok nhất, tiết kiệm mà không bị lãi suất. mình đang trả góp con ti vi 18 củ đây 😃
cao1004
TÍCH CỰC
3 năm
@meomatto308 lãi thẻ tín dụng cao lắm, mười mấy % 1 năm cơ, trả góp 0% thì ko mất lãi hàng tháng luôn. Nhiều ngân hàng còn ko mất phí chuyển đổi luôn.
@cao1004 Tại chưa tham gia trả góp bao giờ nên còn hơi ba ngơ bác ạ. Thanks! hi
@thangpka Ờ, tại chưa hiểu lắm mấy cái này, giờ đang tìm hiểu đây! thank nhé!
Mình đi mua toàn ra rút tiền ... hai mấy chai cho mấy gơ đếm mệt mỏi 😁
Song9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy cao nhân cho e hỏi là bây giờ trả góp bằng thẻ tín dụng của ngân hàng nào là tốt nhất ( phí thường niên và phí chuyển đổi ) , rất mong đc các bác tư vấn ạ .
E Song 3 tuổi ạ
@Song9x HSBC hoặc TPBANK nhé.
thangpka
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Airblade14 chuẩn men, mà thủ tục làm cũng khó. hôm trước muốn làm HSBC mà nó bắt buộc phải lương chuyển khoản, mình thì làm công ty gia đình toàn tiền mặt 😔
@thangpka thấy exim hay sacombank hay thằng gì mới nữa á bác, thằng em nói xài hay đấy, chuyển qua app hoặc thẻ cũng oke lun. Thẻ nó nhìn cũng đẹp. Đang tính qua làm cái, đi mua con flycam dji chơi tết
Bây giờ có dịch vụ trả góp 0% lãi suất nó cũng có cái hay của nó mà .
MinhAnLuu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang trả góp con điện thoại. Thực tình thì thấy ai có đk mua hẳn luôn, k thì vay mượn ng thân quen. Kẹt hơn thì thẻ tín dụng chứ đừng sử dụng trả góp này...thiệt nó cũng bực bội lắm đó, lãi suất nói là 0, mà đời nèo nó bằng 0 -_-
@MinhAnLuu vậy bác cũng nên xem nó tư vấn như thế nào... mình trả góp cái ipad 2017 lãi 0%, trả trước 50% máy, còn lại ngây lúc làm hđ vay, đã có ghi rõ chênh lệch với số tiền gốc của máy là 237.000 vnd. (phí làm hồ sơ và thu phí hàng tháng bạn đóng). Chênh lệch
máy sealbox giá gốc bán chính hãng có 237k phí vậy mình thấy hợp lý mà.

mình trả thêm cái tủ lạnh, tháng 12 này xong, cũng ko % lãi suất... chênh lệch cũng phí hồ sơ vay + phí thu hàng tháng cũng 219k.... sao ko lợi nhỉ ?
MinhAnLuu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thaido_design chèn, bạn vay của đơn vị nào vậy. Mình trả góp con iphone, 12 tháng. Mà lúc hợp đồng cũng ghi chênh lệch 368k, cuối cùng mình nhầm các tháng đóng, cộng lại thấy chênh gần 2tr5...
Mình bị lừa mở thẻ tín dụng fe, giờ mình muốn hủy thẻ bởi không có nhu cầu dùng đến, gọi tổng đài nó nói nếu hủy thì nhân viên giao thẻ đến thì trả thẻ về 60 ngày nó tự động hủy vậy có vấn đề gì không ae. Đọc trên mạng thấy mấy vụ không nhận thẻ mà sau đó bị nó gọi đòi phí duy trì tùm lum, ae nào có kinh nghiệm giải đáp giúp mình với, đau đầu với bọn FE Credit, trả góp cái ĐT mà bị làm phiền suốt, ae nào chuẩn bị trả góp thì cạch mặt bọn Fe ra...
@Hieuabcz Trả góp xong rồi, đúng hạn vẫn bị bọn nó làm phiền suốt không được nó làm phiền cả người thân luôn m
oldman20
TÍCH CỰC
3 năm
@Hieuabcz lạ đấy, vì mình trc có trả góp toàn đóng trc hạn chục ngày, lâu lâu nó gọi hỏi có vay tiếp ko vì uy tín cao, mời suốt. ko có vụ gọi ng thân nếu mình trả đủ, trừ khi quá hạn mà gọi ko nghe
matrix3011
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em cũng đang nhu cầu trả góp. Cơ mà thẻ tín dụng lại đang nợ đủ rồi.
Theo các bác giờ vay ở đâu và như thế nào là thấp nhất ah.
@matrix3011 FE Credit đi cho giống ông trên 😁
ngox_IT
TÍCH CỰC
3 năm
mình thường mua bằng thẻ tín dụng, trả 6 tháng, lãi suất 0%, thấy cũng tiện.
Cảm ơn hữu ích cho ae nào có nhuncầu. Mình thì k bao giờ cần dịch vụ này. Mình thì thấy dù bán kiểu này nó vẫn lợi nhiều hơn mất. 1 là đồ điện tử chỉ giảm theo thời gian, sau thời gian vài tháng hóa ra mua phải hàng giá cao chưa kể % trả lãi. 2 là mua lầm bán không lầm. Ông bà nói k sai ....haha
Tonny Trung
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết rất khách quan cám ơn chủ thớt
quochung83
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bọn vay tài chính home credit này mất dạy bỏ mẹ ra, lúc nó mời mình vay thì nhiệt tình lắm, nào là khách hàng đảm bảo nọ kia! Vay rồi, chuẩn bị đến hạn nộp tiền ( nhắc lại là chuẩn bị đến hạn) nó gọi điện thông báo mà thái độ rất bố láo, cứ như mình trốn nợ nó ấy!
yingshop92
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 câu chân thành cho những ai có ý định vay: "FE là cái đầu tiên nên tránh nha"
ducvespa
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình có ý tính mua trả góp từ lâu, thấy các nhà tài chính thăm dọa đòi tiền góp căng quá nên thôi, nhiều khi thấy quảng cáo 0% mình cũng chửi thầm nữa, đọc bài của bạn cảm thấy yên tâm
congtubuon
TÍCH CỰC
3 năm
Đã dùng thử trả góp 0% điện thoại của HomeCredit và thấy cũng tốt đối với người không dư dả tài chính...
Đối với mình thì hơi thừa, trả góp 6 tháng mà chưa trả hết đã bán máy mất rồi 😆.

Khuyên anh em tránh xa bọn FECredit khốn nạn ra nhé, không biết nó xác minh kiểu gì mà sđt của mình nằm trong danh sách xác minh của khách hàng vay, giờ cứ đòi nợ mình mới khốn nạn. chửi nhau lên bờ xuống ruộng xong mới im.
mr.yai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tầm lớn tuổi 1 chút chỉ cần đồng hồ kim cho lịch sự thôi
Thích mua đứt hơn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019