Ko thể nhắn tin sau khi update OS 3.0?

Zend
18/6/2009 6:23Phản hồi: 10
Tình hình tối qua mình update thành công. Chạy cũng mượt. Nhưng hôm nay thử nhắn tin thì ko thể gửi được. Thanh status chạy cứ tới 80-90% là đứng đó rồi 1 lúc sau nó báo failure ngay........... 😕
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cizi7
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác update hay là restore ?
em dùng 3G World update trực tiếp qua itunes, không shift xiếc j cả, chạy tít thò lò !
Zend
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình download cái direct link ấy, rồi update. Ko có update qua itunes vì bị error hoài do mạng ko ổn định. Hix, chắc tối về restore thử.
Zend
ĐẠI BÀNG
15 năm
Để ý là lỗi này chỉ bị với contact nào có 2 số phone trở lên thôi 😔

Cái lỗi này là do bạn chưa cài đặt cấu hình MMS cho IP của bạn, bạn cài đặt cấu hình MMS chắc là ok thôi 😁
Zend
ĐẠI BÀNG
15 năm
RÉtore lại rồi, mà vẫn bị thế, chỉ có vài số bị thôi, ko phải bị hết, thế là sao các bác nhỉ, chắc em về 2.2.1 quá 😔
Up len 3.0 bi mat icon camera

Khong hieu sao khi minh up len 3.0 lai khong chup hinh duoc. Moi thu van OK.
Bac nao biet chi dum nhe.

Vấn đề này là do mạng thôi nhé ? Nếu như bạn mới nạp tiền vào tài khoản thì trung tâm vẫn chưa kịp kick hoạt cho bạn , bạn chờ ngày hôm sau , nếu sốt ruột quá thì điện lên trung tâm để hỏi , muốn chắc chắn nữa mượn của ai 1 cái sim và gửi lại tin xem nhé ? 😁
Zend
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ko, tài khoản mình còn gần 200k ấy chứ, có số gửi được, có số ko gửi được. Gửi được thì thanh status nó chạy chậm phết, 1 thời gian sau mới thành công.

@muhd: Mình cài thử rồi, mà vẫn thế...
Nếu vậy thì là do mạng thôi , không sao đâu nhé ? Con IP 2g của mình lúc trước cũng gửi tin chạy đến 90% là báo lỗi , nhưng 2 ngày sau là đc đấy !
Zend
ĐẠI BÀNG
15 năm
H thì gặp lỗi khác, xài được 3h thì máy nóng kinh khủng, pin còn khoảng 30%. Hix, restore về 2.2.1 thôi vậy 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019