KODI 16.0, KODI 15.2, KODI 14.2 - tích hợp sẵn tất cả các addon giải trí hay nhất năm 2015
hieuhien.vn
5 nămBình luận: 235
Chú ý: hiện tại đã có phiên bản KODI Hieuhien Version 4 với nhiều cải tiến hơn, tích hợp thêm nhiều addon hay hơn, các bạn có thể tải và cài đặt tại đây:

KODI 16.1 Hieuhien Version 4 - giao diện mới - kho giải trí miễn phí dành cho Android, Windows...

Hieuhien ra mắt phiên bản Hieuhien KODI Version 2 được tích hợp sẵn tất cả các addon hay nhất để giải trí năm 2015.

(Hình ảnh trong bài viết này đã được mình làm mờ những chỗ liên quan đến tên miền để không vi phạm nội qui đăng bài, mong các bạn thông cảm!)

Lời đầu tiên Hieuhien xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các tác giả thaitni, LUCQUYETCHIEN, tinhyeu44, lnt900, itv member, daveln, phuoclv, thongld, dknight, chanmodoi, HopDenTV, traitravinh, MrOdin...cùng rất nhiều tác giả khác đã viết nên những addon hay để Hieuhien tổng hợp và chia sẻ cùng mọi người. Chúc các bác mạnh khỏe, có nhiều niềm vui trong cuộc sống và có thêm những addon hay vào thời gian tới để chia sẻ cho cộng đồng.

KODI là ứng dụng không thể thiếu đối với người dùng Android TV Box hiện nay, đó là 1 kho giải trí khổng lồ nếu chúng ta biết cách sử dụng nó. Tuy nhiên việc cài đặt từng addon sẽ là rất phức tạp đối với những người không chuyên hoặc chưa từng biết tới KODI, vì vậy Hieuhien đã cho ra mắt phiên bản Hieuhien KODI custom Version 1 tích hợp sẵn tất cả các addon cho người dùng. Sau khi nhận được những đánh giá tích cực của người dùng về bản KODI này, hôm nay chúng tôi đã chính thức ra mắt Hieuhien KODI custom Version 2. Bản nâng cấp này vượt trội hơn rất nhiều so với bản đầu tiên với nhiều addon được thêm mới và sửa lỗi, mang đến trải nghiệm mới hơn cho tất cả người dùng Android TV Box.

Phiên bản KODI 16.0 Jarvis bản thử nghiệm Alpha 4
Bản cập nhật mới nhất này sẽ bao gồm 3 phiên bản KODI bao gồm KODI 14.2 Helix, KODI 15.2 IsengardKODI 16.0 Jarvis. Trong 3 phiên bản này thì phiên bản 16.0 Jarvis chỉ mới là bản thử nghiệm (alpha 4) chứ chưa có phiên bản chính thức nên vẫn chưa hoàn thiện, tuy nhiên mọi người vẫn có thể tải về để thử nghiệm.

Phiên bản KODI 15.2 Isengard bản chính thức

Phiên bản KODI 14.2 Helix bản chính thức
Các bản KODI này sẽ được tích hợp sẵn các addon xem phim, nghe nhạc, xem truyền hình, xem các show diễn, hài kịch Vân Sơn, Hoài Linh, Trường Giang, ca nhạc Thúy Nga...cùng các addon truyền hình xem lại Megafun, addon xem bóng đá P2P Stream, addon xem lại các trận bóng đá...

Giao diện bên ngoài của phiên bản KODI Hieuhien version 2
Bên trong sẽ là tập hợp tất cả các addon hay nhất hiện nay, một kho giải trí khổng lồ chỉ có trên phiên bản KODI của Hieuhien. Các addon xem phim giải trí sẽ được Hieuhien đặt tên có chữ màu xanh, bao gồm các kho phim nổi tiếng hiện nay từ HD Việt, Phim 3S, Phim Vàng, Phim Megabox, Phim Ánh Trăng, Phim 88, Kênh 108, Phim 60s, Phim Vkool, Phim MovieBox, Yêu Phim....Bạn thoải mái xem phim với phiên bản mới này.

Phiên bản KODI của Hieuhien tích hợp tất cả các addon xem phim mới nhất hiện nay

Hieuhien Media Center tập hợp đầy đủ các tính năng xem phim, nghe nhạc, xem liveshow, tv show....

Kho phim mới được cập nhật thường xuyên

Phim nhiều thể loại có chất lượng HD và Full HD, thuyết minh phụ đề đầy đủ

Phim chất lượng Full HD
Các add-on xem truyền hình, xem bóng đá, truyền hình xem lại...sẽ được Hieuhien đánh dấu với chữ màu tím. Các bạn có thể xem truyền hình trong addon HTV Online, FPT TV hoặc trong HieuHienTV tập hợp các kênh phổ biến hiện nay.

Các addon xem TV, truyền hình xem lại, bóng đá đều được tích hợp sẵn trong KODI của Hieuhien

Các kênh truyền hình được tích hợp sẵn bên trong

HieuhienTV tập hợp đầy đủ các kênh truyền hình phổ biến hiện nay

Addon truyền hình xem lại lưu lại chương trình truyền hình trong 7 ngày
Addon P2P Stream đã được chỉnh sửa lại để các bạn có thể theo dõi các trận bóng đá vào dịp cuối tuần, để xem được Addon này thì bạn cần cài đặt thêm ứng dụng AceStream Engine và ứng dụng Sopcast.

Addon xem bóng đá trên Android TV Box P2P Stream

Addon xem lại các trận bóng đá
Addon Chia Sẻ Nhạc bên phần Music cung cấp kho nhạc Lossless và nhạc video cho bạn thoải mái thưởng thức.

Nghe nhạc Lossless trực tuyến trên addon Chia Sẻ Nhạc

Xem clip nhạc Full HD trên Addon Chia Sẻ Nhạc

Ngoài ra, Hieuhien cũng tích hợp sẵn các addon để xem phim tiếng Hoa, tiếng Hàn Quốc, tiếng Anh nguyên gốc để phục vụ cho các khách hàng có nhu cầu xem. Các addon này sẽ được đánh dấu chữ màu vàng.

Các addon xem phim nước ngoài cũng đã được cài đặt sẵn bên trong Hieuhien KODI

Xem phim phụ đề tiếng Anh nguyên gốc với addon Genesis
Bên cạnh đó, Hieuhien cũng để sẵn 5 addon Zero ở cuối cùng, để sau này tiện lợi cho việc thêm mới các addon. Các addon này sẽ được Hieuhien cập nhật trực tuyến cho người dùng thông qua Repository.

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT:

- BƯỚC 1: Các bạn tải file APK của từng phiên bản KODI sau về máy, có thể tải 1 trong 3 bản dưới đây hoặc tải cả 3 bản rồi dùng thử, nếu thấy bản nào thích hợp với máy của mình thì để lại dùng.
- BƯỚC 2: Nếu bạn dùng máy tính để tải về thì copy file APK đã tải về vào USB rồi gắn vào Android Box để cài đặt, nếu tải về trực tiếp trên Android TV Box thì vào thư mục Download (Tải về) trên máy rồi bấm vào file đã tải về để cài đặt. Sau khi cài đặt thành công bạn có thể mở lên và thưởng thức kho giải trí khổng lồ có trong bản KODI version 2 của Hieuhien

Nếu có bất kỳ thắc mắc gì các bạn có thể comment tại đây để được Hieuhien hỗ trợ, chúc các bạn cài đặt thành công!

----------------------------------------
CÁC BÀI VIẾT LIÊN QUAN:
KODI này Hieuhien ra sau VNTVBOX mà nói như đúng rồi vậy Hieuhien 😁

Phiên bản KODI hieuhien mới ra cách đây 30 phút:

Trong khi phiên bản KODI VNTVBOX đã ra mắt từ lúc tối hôm qua rồi lúc 19h30:

Do bên mình sợ tốn tài nguyên diễn đàn nên chỉ post lên topic cũ chứ ko tạo ra 1 topic mới như bên HDVietnam rồi bị mod tienlequoc banded 😔

Đây là link bên mình post:

https://tinhte.vn/threads/kodi-vntvbox-16-0-tich-hop-day-du-addon.2508281/page-5
@hotrovntvbox Bác nói đúng bên HDvietnam Bác tiến bảo vệ 1 cách rất buồn cười sản phẩm Zidoo X6.

Quan điểm cá nhân của mình về Kodi và Xbmc thế này.
Các site phim ảnh truyền hình ở Việt Nam kinh doanh đa số là không đàng hoàng(nhiều phim là lậu và không bản quyền) là hình thức kinh doanh hoặc chia sẻ không chính đáng. Việc tạo ra các addon xbmc và kodi là việc ăn cắp ăn trộm không chính đáng ở các site phim, nguồn phim nguồn truyền hình ở Việt Nam, Mấy đơn vị tạo ra addon cũng là ăn cắp lại nội dung của một ngồn nào đó nhiều khi code addon cũng là ăn cắp luôn 😃 không hiểu các bác lên tiếng bản quyền bản kiếc hay thương hiệu gì ở đây.

Bản thân mình cũng phát triển ứng dụng xem phim Imovies.vn với nguồn phim siu tầm, data hiện cũng bị lấy làm addon xbmc và kodi(mặc dù addon này chưa nổi tiếng và thịnh hành) mình cũng chẳng lên tiếng nhái copy hay gì hêt.

P/s việc tạo hoặc chia sẻ addon kodi cho người dùng mình cũng ủng hộ nhưng việc lấy nó làm lợi thế để dìm hàng lẫn nhau thì mình thấy bản addon đó sinh ra mục đích chính cũng chỉ vì cá nhân mà thôi.
@huyphuco Thứ nhất, mình xin khẳng định là Hieuhien chẳng có mối quan hệ đặc biệt gì với bên nào cả, ý kiến đánh giá sản phẩm là của cá nhân, riêng ở các diễn đàn, các bác bán Himedia rất nhiều nên việc vào comment để rate cho Himedia ở topic nào cũng thấy là điều hiển nhiên, cái này mình không muốn tranh cãi nhiều vì ai cũng hiểu điểu đó.
Thứ 2, mình xin ghi nhận ý kiến đóng góp của 2 bác vntvboxhuyphuco, mình đã xóa bỏ dòng ghi chú đó, ai muốn đưa ra bản nào là việc của người đó, trước giờ mình không ý kiến gì trong các bản chia sẻ của các bạn nên bây giờ mình cũng sẽ như vậy, mình sẽ coi trong các bản chia sẻ tiếp theo có gì trong đó, như vậy là sẽ rõ thôi 😃
@hieuhien.vn Tất nhiên mọi việc bên VNTVBOX làm và hieuhien làm thì đều vì mục đích phục vụ khách hàng cả. Nên mình cảm thấy rất hài lòng với việc bạn gỡ bỏ dòng ghi chú đó.
@huyphuco Sự thật là tất cả ai cũng đều là vì mục đích có lợi cho mình thôi. Có bác nào ở đây dám phát biểu là bỏ công sức với mục đích phi lợi nhuận không? Chắc chắn là không. Điều cần nói là các bác làm với mục đích lợi bao nhiêu phần trong đó? 5,10% hay 50, 100%?. Việc Hieuhien có rất nhiều chia sẽ cho người dùng, chẳng hạn ngoài việc phát triển các bản add on cho kodi-xbmc thì cùng với đó là việc xuất bản sách hướng dẫn sử dụng andorid tv box khá chi tiết và in ấn rất chất lượng tặng miễn phí cho tất cả không cần biết khách hàng từ bên nào là ví dụ. Việc này nếu các đơn vị kinh doanh khác nếu có ý đóng góp đúng nghĩa thì cũng nên cùng họ làm việc này . ImageUploadedByTinhte.vn1447075702.260295.jpg
Hoan nghênh, hoan hô các bác. người dùng có thêm cái mới để vọc rồi 😃
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bên ITVPLUS phản đối việc bên bác tự ý đưa ITVPLUS repo của bên mình vào trong bản KODI của bác, mong bác bỏ ITVPLUS repo ra khỏi.

P/S: Hoan nghênh bác làm ra KODI share cho người dùng được sử dụng rộng rãi,tuy nhiên bớt bớt quảng cáo trong kodi đi bác ah, nhìn gớm. 😁
@ITVPLUS co Bên e thì dùng repo itvplus của bác để cho khách hàng xem truyền hình thoải mái :D
Cũng có xin phép bác rồi đó.
@ITVPLUS co Hi, đọc câu của bác mà giống kiểu "Việt Nam bày tỏ quan ngại" quá 😃 Addon đó nếu mình biết tác giả itv member là ai thì mình đã xin phép và học hỏi từ tác giả đó rồi chứ không cần bác phải nói. Uh, thì bên bác được tặng nhưng người viết vẫn là người khác. Trong các bản KODI của bác thì bác có tự ý đưa các addon của các tác giả khác vào không? Hay là bác đi hỏi ý kiến từng người? Mình chắc rằng việc này là không bao giờ có, vậy sao lại đi nói người khác, hay chỉ khi bác thấy có của bác trong đó?
Bản KODI này mình tập hợp tất cả các addon, nên có addon nào share trên mạng mình đều đưa vào hết cho mọi người dùng, bác hoan nghênh mình chia sẻ nhưng rồi cuối cùng lại phản đối việc mình đưa vào repo của tác giả itv member? Hình nền KODI mình thích làm sao đó là việc của mình, có liên quan gì tới bác đâu nhỉ? Bác nhìn gớm là vì không có chữ ITVPlus trong đó hay sao? Ai thấy thích thì để hình đó, ai không thích thì đổi, nó có cố định luôn đâu mà sợ, nếu không biết đổi hình nền thì có thể hỏi mình.
Bác thích chọc ngoáy gì nữa thì cứ việc vào chọc ngoáy đi, khi nào rảnh mình sẽ trả lời sau nhé 😃
@ITVPLUS co Nhiều cái còn thấy gớm hơn mà thấy bên bác cũng ngày đêm đang xài đó :D
quá đỉnh,1800Ep thì tản bản nào được bác Hieuhien,tải bản mới có phải gỡ bản củ ko bác
@thieneuro2012 Bác gỡ bản cũ ra để cài đặt bản mới nhé 😃
Đã cập nhật thêm hướng dẫn chi tiết cách cài đặt KODI dành cho máy tính PC, Laptop, mọi người có thể tham khảo tại đây nhé:

Hướng dẫn cài đặt KODI cho máy tính PC, Laptop
@hieuhien.vn Cho e hỏi addon xshảre cho xem trực tiếp trên fshare thì login fale là sao ạ
@baconchon bác đã nhập đúng tài khoản chưa? tên đăng nhập bác nhập email ấy nhé, nếu vẫn không được thì bác inbox cho em mượn acc của bác để em test thử, lưu ý là acc VIP mới xem được nhé
dragonboyzen
ĐẠI BÀNG
5 năm
chừng nào có bản dành cho PC vậy hieuhien.vn? thanks for share 😁
@dragonboyzen Bản PC có luôn rồi đây bác: https://tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-dat-kodi-cho-may-tinh-pc-laptop.2525096/#post-46162059
dragonboyzen
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho mình hỏi mình mua box tronsmart vega 89-h bên hieuhien.vn, wifi của box yếu quá, thử speedtest tốc độ chỉ dc 6-7mbs, có cách nào khắc phục ko?
@dragonboyzen Tăng cường sóng wifi hoặc cắm dây trực tiếp là cách khắc phục tối ưu nhất. Chắc bác mua vega 89-h khá lâu? dòng này thì thị trường giờ thấy ít
thevcoin
ĐẠI BÀNG
5 năm
phần phim truyện trong Hieuhien Media Center không xem được ad ơi!
bạn có bản add-on này cho win 8.1 pro ko? cho mình xin với
@binbin93 Bản dành cho Windows đây anh nhé:
Hướng dẫn cài đặt KODI cho máy tính PC, Laptop
cảm ơn bác nhiều
@binbin93 Ok bác, cứ cài nguyên bản đó vào, mỗi khi có cập nhật gì mới thì em sẽ cập nhật tự động qua Repository của Hieuhien cho mọi người dùng 😃
haidongtay
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieuhien.vn Bác cho em hỏi con MXQ của em dùngHDMI thì có tiếng và có hình,nhưng dùng AV thì có tiê
Làm thế nào để có fshare id vậy mấy bác
@Kiều thanh hải Muốn xem được phim trên Fshare thì bắt buộc bác phải có tài khoản VIP của Fshare nhé
Làm sao để có tài khoản đó bạn?
@Kiều thanh hải Anh lên trang chủ của Fshare, đăng ký 1 tài khoản, rồi nạp tiền vào cho nó và đổi VIP là có được tài khoản VIP 😁
mralexco
TÍCH CỰC
5 năm
Bác ơi em cài trên tivi android sony được không bác?
@mralexco Hình như có bác cài dc đấy 😃
mralexco
TÍCH CỰC
5 năm
@arielyangyi Vâng em cài ok rồi ạ
@mralexco Bác hướng dẫn giúp em cài trực tiếp trên Tv Sony đc ko. Em dowload kodi về rồi mà dowload từng cái thì cái đc cái không
@UK BUỒN Sony của bác cũng chạy android chứ

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
vanluan24
TÍCH CỰC
5 năm
bản 15 và 16 của bác vẫn bị cái hiện tượng ấn nút thoát chậm. và không thể update từ bản mới nhất từ kodi
@vanluan24 Bản 15.2 của em là bản mới nhất từ trang KODI và trên Google Play Store rồi bác ạ, còn bản 16.0 là bản thử nghiệm Alphalt 4 chứ bản 16 chưa có chính thức => làm sao bác update lên được nữa???
vanluan24
TÍCH CỰC
5 năm
@hieuhien.vn hihi? cài từ bản 15 chính thức của bạn có thể update bản 16 mới nhất từ kodi được mà nhưng mình cài bản 15 của bạn không update được bản 16 Alphalt 4 kể cả bản 16 beta 1 cũng không update được nữa...bạn check lại đi. chứ bình thường mình update từ bản thấp tới cao ok hết mà chỉ có đang cài bản cao nhất thì không update được bản thấp nhất thui
@vanluan24 Có thời gian rảnh em sẽ test kỹ vấn đề này nhé!
vanluan24
TÍCH CỰC
5 năm
@hieuhien.vn ok bạn
badkid
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác chủ có làm phiên bản nào cho android tv không? nếu có thì share giúp nhé, hiện app trên android tv còn ít quá, chỉ có mỗi fpt play.
vanluan24
TÍCH CỰC
5 năm
@badkid ông sài tivi gì? android TV thì có nhạccuatui, zing tv, zing mp3.. kodi... FPT lay... và một số ứng dụng của việt nam khác
Bản này dùng được cho Android TV đó bác ạ, rất nhiều bác dùng Android TV tải file apk này về dùng tốt mà, bác xem ở đầu bài viết nhé, hoặc tải link trực tiếp ở đây:

@hieuhien.vn bác có th làm hướng dẫn cài vào android tivi được ko như tivi của mình là sony w800c
Mr.Fly
TÍCH CỰC
5 năm
@felix252 đầu tiên cài cái ES file manager vào. tải apk về usb cắm vào tv. bật es lên, cài đặt từ đó.
@Mr.Fly cảm ơn bạn để mình thử
chuoichip
ĐẠI BÀNG
5 năm
A cho e hỏi e muốn cài sopcast trên android box thì làm thế nào ạ ? E vào CH play down ra nhưng nó ko xem đc như trên Pc , cám ơn
@chuoichip Không xem được là sao ạ? Cài lên bình thường rồi nếu có link sopcast bác dán vào để xem thôi
tungmfh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi, bản 14.2 và 15.2 thì khác gì nhau vậy?
Smart TV Android 4.4 thì nên cài bản nào?
taopist
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieuhien.vn Bác Hieuhien ơi, bác có bản nào có thể sử dụng trên raspberry cho em xin được không bác, cảm ơn bác nhiều (taopist@gmail.com)
@taopist ok, để em gửi mail hướng dẫn cho bác 😃
taopist
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieuhien.vn Cảm ơn bác nha. Em sử dụng Kodi trên Raspberry nha bác.
@taopist Bác cứ làm theo đúng hướng dẫn trong email em gửi là được đó 😁 Có thắc mắc gì thêm thì cứ comment ở đây nhé!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019