Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Ktouch W700] - Tinh Chỉnh rom 2.2, Hướng dẫn up và phục hồi rom nguyên bản

o2neorobin
21/2/2012 7:29Phản hồi: 2.235
[Ktouch W700] - Tinh Chỉnh rom 2.2, Hướng dẫn up và phục hồi rom nguyên bản
[Ktouch W700] - UPRom, Recovery , Root ..vv.... Và tinh chỉnh hệ thống cho người mới bắt đầu
bài viết phục vụ nhu cầu cho anh em xài W700
TẤT CẢ CÁC GAMES ĐÃ TEST VÀ CHẠY NGON LÀNH TRÊN W700 ĐƯỢC GIỚI THIỆU TẠI KHO GAMES
Tinh chỉnh bản Rom 2.2 tiếng việt theo máy:
Mục đích: tăng thời lượng sử dụng, tăng thời gian chờ, gỡ các lỗi liên quan đến pin và tích hợp thêm 1 số phần mềm khá hay
bản rom 2.2 tiếng việt mắc lỗi hao pin khi sử dụng máy, một số phần mềm khác do quá trình việt hoá , người lập trình không quan tâm , không đưa vào nên máy thiếu đi khá nhiều tính năng so với bản gốc của Trung Quốc .
Vì vậy chúng ta sẽ sửa chữa lại một số lỗi, gắn thêm các phần mềm cần thiết để máy hoạt động ổn định hơn, thời gian sử dụng lâu hơn so với ban đầu. một số bản việt hoá từ rom Trung Quốc của bác BsStudio cũng khá hay, tuy nhiên cũng có dính một số lỗi không đáng kể . Anh em nào thích có thể theo các hướng dẫn dưới đây để up rom . Riêng bản 2.2 gốc việt này mình chỉ chỉnh sửa và tuỳ biến nó sao cho nhẹ nhất, mượt nhất, thời gian sử dụng lâu nhất.....
Một số các bản rom khác tuỳ theo cách build mà pin hiển thị không chính xác. lúc tụt rất nhanh, lúc tụt rất chậm. thậm chí nhiều lúc vào mạng bằng 3g hay wifi pin không hề tụt. đó là do bản rom đó build sai. Bản gốc Việt này lại bị lỗi ở phần khoá màn hình. Nếu bạn sử dụng màn hình khoá máy mặc định hình vòng tròn, kéo ra 4 hướng để mở khoá, bạn sẽ cảm thấy khi sử dụng máy sẽ nóng ở nắp lưng do pin quá tải. Để khắc phục lỗi đó ta sẽ sử dụng màn hình khoá mặc định của android chứ không sử dụng khoá màn hình Vòng tròn của Ktouch nữa.
các khắc phục như sau:
bạn phải root máy.dùng phần mềm này z4root_v130.apk cài trực tiếp vào máyhttp://www.mediafire.com/?4xn0xliio7346hl
nó có 2 chế độ root tạm thời và root vĩnh viễn và chỉ thích hợp với 2.2 trở xuống
có thể root tạm thời cũng được. dùng trình quản lý file mạnh như Root Explorer hoặc ES File Explorer mở tệp \\system\build.prop xóa dòng
ro.ty.screenlock=true
hoặc down file
build.prop này về giai nen và chép đè lên build.prop cuar bản 2.2 gốc Việt
Download thêm các file sau chép vào thư mục \\system\app
Launcherproplus.apk hoặc GO Launcher EX mục đích để thay launcher+ mặc định theo máy do launcher+ không mượt
Lock.apk phần mềm khoá máy
TYProfileSetting.apk
phần mềm thay đổi các chế độ như im lặng, ngoài trời, chỉ rung... mà phiên bản gốc không có
TYTaskKiller.apk phần mềm hoạt động giống task manager nhưng nhẹ hơn và khá mạnh
RealCalc 27.1.7.3.apk phần mềm máy tính điện tử
Gotiengviet2.apk bàn phím việt , cách gõ mặc định là telex, khá cần cho những ai hay soạn thảo tiếng việt
ngoài ra còn khá nhiều các phần mềm khác hay và hữu ích tại đây.
sau khi chép vào ta cần xoá bớt các file không cần thiết, không xoá cũng chẳng sao vì nhỡ tay mà xoá nhầm thì thật là tai hại. bản rom của bạn có thể hoạt động không ổn định hoặc có thể không hoạt động đuọc nữa khiến bạn phải cài lại rom.
danh sách các phần mềm ưu tiên nên xoá:
Browser.apk
Email.apk
GenieWidget.apk
Gmail.apk
LatinIME.apk chỉ nên xoá khi đã có gotiengviet2.apk
Maps.apk
Mms.apk chỉ nên xoá khi đã có Go SMS
Music.apk nên xoá và sử dụng music android thay thế
TYLauncher.apk không được xoá khi chưa có tệp launcherpro.apk thay thế
quan trọng nhất là bạn phải tắt chế độ 3G , data , và background data trong accounts & sync khi không sử dụng
nếu bạn quen với giao diện bài viết cũ xin tham khảo ở đây #38
CÁCH UP ROM BẰNG NVMUTIDOWN
Các dạng rom thường gặp
Gặp Hai Loại Rom đầu ta cần phải vào chế độ RECOVERY của ĐIỆN THOẠI để cài đặt. Riêng loại Rom thứ 3 ta phải cài đặt diện thoại nhờ phần mềm uprom NvMutiDown chạy trên máy tính và nhờ nó ta có thể cài đặt trương trình RECOVERY CLOCKWORKMOD - một chương trình cao cấp hơn mặc định của máy để tiến hành cài đặt và phục hồi lại các bản rom ở dạng 1 và 2
+++Để cài đặt và uprom bằng NvMutiDown ta phải cài đặt Driver cho máy tính, ngoài ra để các bản rom có thể chạy mượt mà sóng sánh ổn định thì cần phải nâng cấp Baseband. quá trình nâng cấp này cũng cần phải cài đặt driver cho máy tính nên tôi giới thiệu luôn. Cách cài đặt Driver cho máy tính ở đây #24
+++Sau khi cài đặt xong phần driver cho máy tính ta tiến hành UPROM bằng NvMutidown. để khi uprom xong không cần phải cài Clockworkmod thủ công ta nên đưa sẵn tệp recovery.img vào trong thư mục cần cài. recovery.img cho Rom 2.2rom 2.3.4 ở đây. bạn down về và xả nén vào đúng thư mục chứa rom cần up. Cách uprom như sau #641
+++Sau khi up rom, cảm thấy baseband chưa được vừa ý thì ta nâng cấp baseband #1047lên. cũng giống như uprom nhưng có vẻ upbaseband không ngon ăn bằng. đôi khi phải làm đi làm lại cho đến khi thành công
Bản rom 2.2 phục hồi nên dùng nhất là bản rom tối ưu cho thị trường Trung Quốc. bản này hơn hẳn bản Rom gốc tiếng việt ở mọi thể loại trừ hiển thị tiếng việt. Gần đây đã có bản việt hóa một số thành phần trong Rom nên nó đáng để thử nghiệm. bản Rom này có thể dùng lâu dài được nhưng bạn nên để màn hình khóa máy sang dạng bảo mật tránh cái màn hình mở khóa vòng tròn để tăng hiệu năng của pin khi sử dụng. và link em nó ở đây
xài CWM 5.0.2.0 hoặc tải bản recovery.img chứa cwm 5.0.2.7 cho Rom 2.2 , sau đó up rom 2.2 lên và restore
+++Để root rom 2.2 ta cần cài z4root_v130.apk để root, riêng rom 2.3.4 phải vào chế độ recovery để chạy file zip Root cwm 5.0.2.7.zip , nếu máy chưa cài Clockworkmod thì phải đổi tên file thành update.zip và update
+++Các bước trình tự để phục hồi máy về rom gốc việt là: cài baseband 0732; up rom có màn hình khởi động giống Ktouch bản rom việt tham khảo ở cách thay đổi màn hình khởi động#1418 có sẵn Clockworkmod (5.0.2.0 hoặc 5.0.2.7 đều được)sau đó dùng Clockworkmod phục hồi bản rom nguyên bản. Máy của bạn bây giờ đã 99,99% về trạng thái xuất xưởng
các bản rom gốc tàu hàng tàu phát triển build liên tục, có rất nhiều bản mới và ổn định tuy nhiên là do khác ngôn ngữ nên anh em khá khó khăn để down về
2.235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn có thể chia sẽ cảm nhận của bạn về con này ko, ưu nhược điểm sau 1 thời gian bạn sử dụng thế nào? vì mình thấy bây giờ giá còn có 4,3tr với cấu hình như thế cũng muốn mua 1 em, nhưng thấy ae tinh tế ném gạch con này ghê quá, nhưng bây giờ với tầm giá 4,3tr thì em này có là 1 lực chọn tốt ko?cám ơn........
@chủ top:nếu cấu hình đúng như bác ghi thì nó quá khủng rồi.theo em vừa google thì con này là clone của AKA miCROMAX A85, cherry magnum 2X và wellcom A100.bác thử kiếm rom của 3 con này về up xem sao.dù em anti china nhưng vẫn ủng hộ tinh thần và sự nhiệt tình của bác😃
Sự thật cấu hình ở đây có khác bạn à!
Ram của nó mình kiểm tra ngược xuôi đều chỉ có 374Mb chứ không phải 512 như Thế giới di động nó báo,
Chíp thì đúng là 1Ghz dual core
độ phân giải màn hình 480x800
bộ nhớ trong của máy (cái mà mình có thể thao tác ghi lên được mà không phải root là 5,76Gb) + Rom 1Gb(Internal storage) +374Mb (memory) mà bọn nó bảo là 8Gb
Máy có 3G nhưng không biết mạng Vinaphone hay mobiphone chỗ mình thế nào mà cắm mấy cái sim vào tốc độ down khủng nhất cũng chỉ được gần 900Kbist/s (mình thử phát wifi bằng điện thoại và đo bằng laptop) cho nên chẳng biết cái HSPDA của nó có được 7,2M hay không. để hôm nào cắm thử sim Viettel vào đo tiếp

Nhưng chính xác con này CPU khủng quá hóa thừa. Mình toàn chỉnh xung nhịp của nó xuống mức 456MHz mà cảm ứng, và các chuyển động vẫn mượt. Tuy nhiên khi vào xem ảnh thì load hơi lâu so với mức 1GHz.
Máy chỉ chạy được HD 720p chứ không chạy được FullHD nhé. mình đã copy 2 đoạn phim trailer full HD nhưng không cái nào chạy ngon lành cả. Chỉ có tiếng và hình giật giật rồi lát sau cũng mất nốt, tuy nhiên HD 720p lại chạy rất nuột, kể cả khi bạn giảm xung nhịp máy xuống mức 312Mhz (với 1 số định dạng khác Mp4 có thể giật)
Máy quay được HD 720p khá nét và đạt 29 khung hình trên 1 giây chưa thử xem nó có tự động lấy nét liên tục không vì toàn quay xa xa. Tuy nhiên màu sắc hơi kém , phần mềm chụp hình theo máy bắt hình hơi chậm. Chụp ban ngày nơi ánh sáng đầy đủ mà phải chờ hơn 1 giây sau khi ấn vào chụp. đặc biệt ai dùng quen máy ảnh mà chụp bàng máy này có khi ấn nhầm vào nút mở nắp pin vì thiết kế quá giống nút ấn chụp ảnh.
4 phím cảm ứng dưới máy đặt quá sát màn hình và không có đèn nên rất khó bấm trong đêm tối. do là phím cảm ứng cho nên đôi khi bị mất cẩm giác không như khi bấm phím cứng. Tuy nhiên đó cũng là nét đẹp của em này nên đành chấp nhận vậy.
Do không có thiết bị đo bao nhiêu điểm cảm ứng nên mình download game Fruit Ninja free và kiểm tra thấy có 4 điểm cảm ứng (do bàn tay to quá nên ko chĩa ngón cái vô được)
Loa ngoài hơi bé nên chỉ thích hợp để đổ chuông báo thức chứ không hợp với nghe nhạc mặc dù loa của nó rất hay, trong và rõ (cảm giác như nghe loa vi tính vậy) Tuy nhiên nếu đút vào bao như Iphone thì loa bị bịt mất đường âm thanh nên chắc chắn ai muốn dùng bao phải "đục lỗ" .
Máy khá nặng so với dòng samsung, có thể do em nó dùng khung sắt thép gì đó. nặng và cầm rất chắc chắn.
Màn hình kính không có khả năng chống xước và chống bám vân tay, mình vuốt em nó trong môi trường kha khá bụi và kết quả là bị 1 vết xước nhỏ bèn phải đi dán (cứ tưởng nó là kính gorilla chống xước)

(tiện thể đánh giá luôn con máy, chủ quan có, khách quan cũng có, tùy theo cảm nhận mỗi người. Mình xemmãi chẳng thấy ai nói đến Rom cho máy này nên mới viết bài này để ai có máy tinh chỉnh nghịch 1 chút cho nó có tí việc làm. chứ android mà không tùy biến thì còn gọi gì là android. Nhờ vài lần nghịch khôn có, ngu có mà mình dần hiểu thêm về hệ điều hành này và đã biết cách tối ưu cho điện thoại của mình. Nhân tiện cũng khoe thêm là mình đã xài cái launcher 7 và xóa luôn cái launcher mặc định theo máy. Biến nó thành nửa WindowsPhone 7 , nửa android. Được cái màn hình hiển thị đẹp và tùy biến dễ dàng mình đi lòe thiên hạ khối đứa tin là WindowsPhone)

sự thực là chả cái nào ghi 512 mà nó hiện đủ 512 cho bác đâu,vì 1 phần đã dc dành cho hdh rồi.nếu nó hiện đủ 512 mà vẫn dùng dc thì bá đạo quá:cold:.bộ nhớ trong cũng có 1 phần để cài hdh,1phần để cài app,còn lại mới là phần bộ nhớ để lưu ảnh,phim,vv...bộ nhớ cũng ko bao giờ dc tính đủ 1gb phải là 1024mb đâu mà chỉ khoảng hơn 900 đến 1000mb thôi nên mới có sự khác biệt đó(bác xem cái thẻ nhớ thì biết).bác đo số điểm cảm ứng bằng antutu benchmark thử xem,tiện thể benchmark xem hệ thống dc chấm bao nhiêu điểm luôn😃.bác thử kiếm tegra zone về tải game ở đấy xem,chơi hay hơn game ở market đấy😃.em cũng thích con này cơ mà hơi đắt,ngang optimus2x xách tay rồi.để coi có ai xách tay về bán ở miền bắc ko rồi tính.à,3 cái máy em nói bên trên và con này giống hệt nên bác có thể kiếm rom của nó về up vào dc,ko chết dc máy đâu(nếu bác up đúng kĩ thuật,còn up sai vẫn chết như thường nhé😁).
lala206
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết khi rôt xong có cách nào unroot được ko bạn?
Bác thử rom cook 2.3.4 ở link này xem(em ko chịu trách nhiệm nếu cái máy của bác up xong thành đồ tạt lon nhé😁).
http://androidforums.com/micromax-a85/502445-2-3-4-appy-mod-built-16-2-2012-custom-rom-a85.html
rom đó thì mình chưa up nhưng rom 2.3.4 http://androidforums.com/micromax-a85/490665-tutorial-how-upgrade-mmx-a85-2-3-4-a.html này thì mình up rồi
sau 1 ngáy sài mình cảm nhận được là cảm ứng em nó ko thua kém HTC hay Samsung chút nào đâu,dùng trình multitouch test thấy em nó nhận được 5 điểm còn ram 512 sau khi có hệ điều hành còn 374mb là chính xác rồi,nghe nhạc bằng tai nghe thì dở vô đối,loa ngoài nhỏ nhưng tạm được,còn lại mọi thứ mượt mà,mình đã sài qua hd2,moto xt720,800w,lg optimus black,xperia play,desire hd thì mình thấy em này với giá 4tr đập chết mấy con trên nhé nếu như chỉ so sánh hiệu năng mà ko quan tâm tới multi như chụp ảnh,nghe nhạc mặc dù em nó chụp ảnh quay film cũng khá ổn,chỉ có điều ko có flash thôi,giờ mình quan tâm là em nó ít rom với độ bền như thế nào thôi,đang nhiên cứu root em nó nữa.
rom cook mà vẫn cần root à bác?bác thử dùng gingerbreak root trực tiếp trên máy hoặc super one click bản mới nhất để root trên máy tính xem.bác mua ở đâu 4tr thế ạ?em đang quan tăm,ngoài bắc mà có thì tốt quá(ko biết cảm ứng so với optimus 2x thì thế nào,tại em có vọc của bạn em,thấy mượt kinh,nhưng nhiều lúc chơi game nặng thiếu ram nó giật tung chảo)
cảm ơn anh em chia sẻ, mình tìm mãi không thấy rom cho nó nên post bài chơi. cảm ơn anh em đã giúp đỡ. nhờ bạn squall_20042001 có thể post bài hướng dẫn up rom được không? mình xem trên trang đó toàn tiếng anh nên lần mò hơi lâu.
làm sao mà down được cái bản 2.3 của trung quốc về nhỉ? lại nhờ anh em hộ cái
bác muốn down cái rom tàu đấy thì bấm vào cái link này: http://115.com/file/dno10yk7 rồi bấm vào cái nút màu xanh dương gần cái nút đỏ có chữ vip ấy.cách up thì tí em dịch rồi up lên đây cho bác tham khảo.
nói chung up dễ thôi,nhưng root thì mình đã sài z4root,universal root,one click root nhưng vẫn ko được,giờ đang nghiên cứu http://androidforums.com/a85-all-things-root/499601-testing-rooting-a85-gingerbread-2-3-4-a.html cách root này nhưng hiện tại sao vô BM máy mình fastboot ko chịu nhận nên bó tay ở đây,nếu root được mình sẽ up bài hướng dẫn
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
root thành công bác chia sẽ AE với, mình cũng muốn xúc e ktouch w700 hoặc huawai x5, mà còn phân vân, X5 thì có room đàng hoàng, ktouch thì chưa phổ biến, pin 2 em này cùi như nhau. À mà bác chưa root sao uproom đc?.

---------- Post added at 02:33 PM ---------- Previous post was at 02:29 PM ----------

bác o2neorobin root được, thấy bác ý post hướng dẫn rồi mà, còn bác root kiểu gì nữa?

---------- Post added at 02:37 PM ---------- Previous post was at 02:33 PM ----------

bác thick thì liên lac số này 0909099626 hỏi xem có ship hàng ko, mình thấy rẻ mà hàng chình hảng, bác ấy trong SG, mình dinhy95 chiều ghé thăm bác ấy
Em xin sửa lại hướng dẫn cho chính xác.
Hướng dẫn up rom tàu 2.3.4(rom ở link của bác squall):
các bác làm mấy bước chuẩn bị như thằng tây kia hướng dẫn nha,đoạn đấy có vẻ dễ hiểu nên em ko dịch nữa,nó chỉ hướng dẫn cách bung file rom vừa tải ra vào đúng đường dẫn thôi.nào,bây giờ chúng ta cùng bắt tay vào việc chính😃
Bước1:
-tắt máy(tốt nhất là tháo pin rồi lắp lại cho an toàn nhé các bác)
-nhấn tổ hợp phím Vol+ và nguồn,giữ đến khi nó boot lên cái màn màu xanh(nếu sau đó màn hình thành màu đen trong 2 giây thì cũng đừng hoảng sợ vì máy các bác hoàn toàn bình thường😁) rồi thả tay ra.kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp usb.
-trong control panel,vào phần device manager tìm thiết bị APX trong số những thiết bị đang kết nối,chuột phải vào nó và chọn update device drivers.
-tìm đến folder tiếng tàu,chọn driver trong folder USB PC driver,nhấn allow nếu máy tính hiện ra 1 cửa sổ yêu cầu xác nhận.
-máy tính sẽ báo lỗi "sorry no APX in mine as drivers are already instaled".ko sao hết vì điều đó hoàn toàn bình thường.giờ đến bước 2 nào😃
Bước 2:
-tháo điện thoại khỏi cáp usb(cáp vẫn để nguyên ở máy tính),rút pin ra khỏi điện thoại,để im đấy ko lắp pin lại.(nhớ là ko lắp lại đấy
-trong NVmultidown,mở app như hình IV(các bác vào link kia xem hình nha,em online bằng điện thoại,ko copy dc).
-dẫn đến đường dẫn D:\APandroid 2.3w700,tất cả mọi thứ chúng ta cần đều nằm ở đây (recovery,boot,vân vân...,còn cái ổ đĩa gốc ở đường dẫn kia thì tùy thuộc các bác để vào ổ nào,ở đây nó là ổ D).trong multidown,nhấn options để chọn lấy cái mà các bác thích(đoạn này chả hiểu lắm,thằng tây nó giải thích lằng nhằng kiểu gì ấy😔,cứ làm theo,đừng thắc mắc vì em cũng chẳng hiểu đâu:p).
-để nguyên ko tắt multidown.
-lắp lại pin vào máy,nhấn tổ hợp phím vol+ và nguồn đến khi boot lên màn xanh thì cắm lại cáp.quá trình up rom sẽ tự động bắt đầu.(các bác khi làm đến bước này có thể đi pha cho mình 1 li cafe để nhâm nhi trong khi chờ đợi😃,nói thế chứ nhanh lắm,chỉ hết khoảng 5-7phút thôi.đừng bác nào sốt ruột mà rút cáp sớm nhá,có đồ cho con mấy bác chơi tạt lon luôn đấy:p)
*khi thanh trạng thái hiện lên màu xanh tức là đã up rom thành công,việc cần làm tiếp theo là tháo cáp,rút pin rồi gắn lại,khởi động máy và tận hưởng thôi:D(lưu ý:ngôn ngữ khi khởi động là tiếng tàu,các bác tìm mục setting để đổi ngôn ngữ thành tiếng anh cho dễ sử dụng nhé😃).
*nếu thanh trạng thái hiện màu đỏ(do chọn nhầm vào folder USB flash ở bước 1) thì cũng đừng lo,máy của các bác ko thành đồ tạt lon(brick) hay gì đâu,chỉ cần các bác đọc kĩ lại lần nữa và làm lại các đúng bước trên là dc:eek:
Chúc các bác thành công:D.
Tin vui đây:đã kiếm dc hướng dẫn flash clockworkmod recovery 5.0.2.0 cho wellcom A100 nha(là clone của con này nên dùng chung với nhau dc,ấn tổ hợp vol+ và nguồn để vào recovery mode).cơ mà nó viết bằng tiếng thái lan😔,bó chiếu.thôi,tạm thời cứ từ từ nghiên cứu đã,để nghiên cứu xong thì up lên cho các bác sau😃.ở trang em tìm thấy cái recovery cũng có rom cho nó luôn đấy😃
quan trọng là nghiên cứu root em nó kìa,mình root hoài ko được bực bội quá,mà con này toàn tiếng trung nên mày mò oải hết sức
bác vào market down cái set location(đại loại thế,em ko nhớ rõ.dùng để thêm ngôn ngữ tiếng việt.cách dùng tìm ở tinhte nha bác).rồi bác down tiếp gingerbreak ở market về root thử xem có dc ko ạ.

---------- Post added at 08:17 PM ---------- Previous post was at 08:12 PM ----------

Bác thử root theo cách này xem,dùng cho micromax a85 2.3.4 đấy ạ.
http://androidforums.com/a85-all-things-root/499601-testing-rooting-a85-gingerbread-2-3-4-a.html
lala206
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bạn cho mình hỏi có cách nào backup ron chính hãng trc khi up rom ko? Muốn up rom khác xem pin có cài thiện ko nhưng sợ mất bảo hành quá
Có hướng dẫn up rom rồi,cho lên #1 đi chủ top.
Cài Đặt Driver

Không có driver tức là không thể UpRom, flash , upbaseband........

Do nhiều anh em chưa nắm rõ mình xin hướng dẫn cách cài Driver cho máy tính xài hệ điều hành
Win XP 32 bít

Cài driver để uprom
driver để trong NvMultiDown

khởi động điện thoại và nhấn giữ phím Vol+ cho đến khi màn hình hiện màu xanh lá cây: kết nối với PC, PC sẽ báo cáo có thêm phần cứng mới đưa vào

tìm đường dẫn tới thư mục chứa driver: cụ thể trong bài viết này là
usbpcdriver

Cài Driver để UpBaseBand

Khởi động điện thoại bằng nút nguồn và giữ phím Vol- (ngược với UpRom nhé) cho đến khi điện thoại thành màn hình xanh, Màn hình này không bị chuyển về đen xì như khi up rom mà cứ xanh mãi đến khi tháo nguồn , rút pin​
tìm đến BP\FlashUSB\WIN32 chạy file setup.exe hoặc khi cắm điện thoại vào máy tính ở chế độ upbaseband thì tìm đường dẫn đến mục này để cài driver​

cài đặt 7 CDCs

tìm đúng đường dẫn​
\BP\Comneon_High_Speed_Modem_Driver_part\3.33.0\WM C_comneon2_3.33.0\drvpackage_x86

Lần lượt cài thêm cho đủ​

Cài thêm EasySync.exe (không cài vẫn up baseband được, chả hiểu nó đưa vào làm gì, thôi kệ cứ cài )​

---------- Post added at 08:01 PM ---------- Previous post was at 08:00 PM ----------
bác cứ up lên #1 đi.ko ảnh hưởng gì đâu,mod nào đi ngang qua thì xin đổi tên là dc mà.em sẽ cố kiếm cái recovery kia nữa cho đủ bộ cả rom lẫn recovery.bác tìm cách backup lại rom đang dùng rồi khi nào chán rom kia thì restore lại(nhưng đừng bao giờ dùng rom manager nếu bác ko muốn đổi máy,brick đấy.đầy ông bên xda dính chưởng rồi)
Đã up cách up Rom cho máy bản tiếng Anh 2.3.4 nhưng chưa kịp bachup lại bản đang dùng, vậy là phải xài máy tiếng Anh rồi
mới kiếm được bản rom root sẵn khá ok,để test thấy ngon up lên cho bà con
Bác kiếm cái set location ở market rồi đổi ngôn ngữ thành tiếng việt xem.cách dùng ở tinhte có đấy ạ.à,chỗ hướng dẫn em dịch đúng ko bác?😃

---------- Post added at 11:43 PM ---------- Previous post was at 11:40 PM ----------

Bác dùng cái link em đưa đúng ko?cái đấy root sẵn rồi nên khá tiện😃.còn chỗ em dịch là official rom của nó,chưa root.
chưa biết cách vào maket bạn à.
Thôi,bác vào link này rồi làm theo,chẳng cần lên market nữa đâu.
http://www.tinhte.vn/f290/huong-dan-viet-hoa-cac-ban-rom-android-703557/
Chán thật.ngoài bắc giá con này 5tr95 lận😔
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
tối qua mình mới đi lấy em nó về, hàng chính hãng do VHH phân phối, họ tuồn hàng ra ngoài để bán cho hết rồi nhập đợt mới về, họ phân phối cho các cửa hàng nhu tgdd nhưng mình dại gì mà vào đó cho nó chém. Bác muốn 1 em thì tìm người quen mua rồi ship ra cho bác, giá 4,3tr kèm thẻ 8gb...........giá rẻ chóng mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019