Kvaern: xe đạp trợ lực điện động cơ 250W, sạc 1 lần đi được gần 50 km, giá $1.200

MinhTriND
1/3/2018 10:12Phản hồi: 40
Kvaern: xe đạp trợ lực điện động cơ 250W, sạc 1 lần đi được gần 50 km, giá $1.200
Kvaernxe đạp trợ lực điện phát triển bởi công ty khởi nghiệp ở Copenhagen (Đan Mạch) với hai đặc điểm nổi bật so với các sản phẩm khác trên thị trường: nhỏ gọn và pin năng lượng Mặt Trời. Với giá bán 1.200 đô la Mỹ, xe được trang bị một động cơ 250W tích hợp bên trong khung cho khả năng tăng tốc từ 0 - 25 km/h chỉ trong 4.5 giây.

Pin tích hợp đủ cung cấp năng lượng cho xe hoạt động trong phạm vi khoảng 48 cây số và cũng có thể dễ dàng tháo ra để sạc.

Nếu muốn biến chiếc xe đạp thành một phương tiện hoàn toàn thân thiện với môi trường, công ty cũng có bán một bộ pin 360wH cũng như tấm năng lượng Mặt Trời với giá 548 USD và bạn có thể sạc cho chiếc xe của mình từ hệ thống khép kín này.

Được biết Kvaern dự định sẽ bắt đầu thực hiện một chiến dịch gây quỹ trên Indiegogo vào cuối tuần này và khi đó, khách hàng trên toàn thế giới có thể đặt mua sản phẩm của họ. Cũng như mọi dự án gây quỹ khác, không có gì đảm bảo Kvaern sẽ sản xuất được một chiếc xe đạp chất lượng như những gì quảng cáo. Tuy nhiên, nếu bạn là một người năng tập thể dục, thích đi xe đạp và lại còn yêu môi trường thì Kvaern cũng là một lựa chọn khá hợp lý nếu bạn có đủ tiền và niềm tin.

Nguồn: Kvaern
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn đẹp và phong cách thể thao lắm. Nhưng cái thế yếu yếu sao ấy. Dưới phần yên ngồi nên gia cố thêm 1 ống ở phần khung màu trắng.
@Bao Khangs chuẩn
masterss0
TÍCH CỰC
6 năm
@Bao Khangs nhìn body nó lực thế thì k lo đâu bác. Thêm trụ đỡ thì xấu nên họ làm thanh trên liền lạc 1 đường đó. xe cá nhân thì thiết kệ zi wa ok rồi, tùy thuộc vật liệu thôi
@Bao Khangs Em thấy người ta thiết kế vậy khá chắc chắn đó bác. Khi bác đạp xe, phương của trọng lực và lực kéo sẽ cùng phương với cái thanh đỡ rồi truyền vào khung xe nên khỏi lo gãy yên...
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuấn Anh Flash Lo gãy sườn khi qua ổ gà với anh mập. Yên thì vô tư nhé
Không thích kiểu xe lai này
Nhưng lại cực kỳ thích body của em nó, bỏ dè chắn bùn chất hơn 😁
Đi loanh quanh trong thành phố thì kiểu này là thích nhất.
T khuyên các m nên mua xe wave, rẻ hơn, mà đi sáng hay ngày đều có xăng, nhanh nữa. Lại đèo đc con sư tử.
Bảo vệ môi trường chỉ dành cho nhà giàu thôi, tớ bán rau mà đi thì hết chợ,
@quocanh_ltk Bạn khéo lo, người có tiền mua xe này thì họ chẳng đi wave đâu.
@quocanh_ltk chính xác
Bé tí thế này. Pin nhét đâu được mà đi hẳn được 48km.
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamnhatninh xe đạp trợ lực
@phamnhatninh pin to đùng kia kìa
chưa rõ chất lượng như nào.có bán ở vn trong tương lài thì cũng cố làm cái đi thể dục
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
xe này chỉ thích hợp dùng ở mấy nước khí hậu ôn đới thôi, như mấy nước châu Âu dân số ít, đường rộng người thưa, trời mát mẻ quanh năm như trên Đà Lạt ấy. Thử hình dung ngồi trên cái xe này ở Sài Gòn lúc buổi trưa đi làm về đi rồi thấy cái cảnh, có trợ điện hay trợ hạt nhân gì thì cũng thua 😁
anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon nhỉ. Mà giá cao quá
@anhtt1987 đúng là hơi cao
@anhtt1987 Giá vậy k cao đâu bạn ơi. Bạn tham khảo dòng trợ lực tèm nhèm cũng trên 1k là bình thường. E này design ok. Nhìn hiện đại và công nghệ. Giá vậy chấp nhận dc.
longhons
TÍCH CỰC
6 năm
@quyetbuu991 Xe trợ lực Xiaomi 12 13tr thôi :v
@longhons Xiaomi nó là giá rẻ. Còn thằng trên là giá thường bác ạ. Chưa cao 😁
anninh2
ĐẠI BÀNG
6 năm
dự là sẽ mua cho thằng con trai mới đc, bé mới 2,5 tuổi
SonTungX4
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đơn giãn mà đẹp,cái này mà mua cho con đi học thì đẹp này
@SonTungX4 đúng đấy
@SonTungX4 Thế nào cũng bị ăn cắp.
đẹp đấy, kiếm con đi phượt
Mua mẹ cái xe máy điện đi cho lành còn hơn :rolleyes::rolleyes::rolleyes: , đi xe đạp để tập thể dục đồ chẳng hạn mà còn nhác cần tới trợ lực nữa thì thôi 😁:D:D
Aco nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khánh - BaMbOo Khác nhau ở chỗ đó đó bạn àh. Nên bên nước họ ko có xe đạp điện. Chỉ có xe điện or xe đạp trợ lực thôi.
gaumeo46
TÍCH CỰC
6 năm
Thú thật với em 1k bama mua mấy dòng thường của Specialized, Trek v.vv.v còn hơn 1 em này "quan điểm cá nhân"
Mấy con xe kiểu này đì sai nhìn nghiện thật 😁
@Naruto_Xboy chính xác
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ậy, Xiaomi có con Qcycle trợ lực, gấp dc, chạy ngon, nhỏ ngọn và rẻ hơn nhiều. Tầm 11 củ
Không liên quan nhưng cho phép khoe hàng tý. Đây là xe của mình lúc mới mua năm 2016 (bây giờ nhìn tã hơn rồi). Trợ lực của yamaha, trợ điện khoảng 60-70km 😁
@Lựu Đạn Con này mua bao nhiêu vậy bạn? Và mua ở đâu?
@Lựu Đạn Yamaha Pas XL tầm 30tr xe củ đó, xe cùi haha
@phamqtuan2004 Xe mày chỉ bán ở Nhật thôi ạ, mình mua mới ở Nhật, giá hơn 30tr tý, 158.000¥
"Nếu bạn đủ tiền và niềm tin"
K hợp với mình dù quảng cáo rất hấp dẫn.
Dáng này đi phố thì max ngon rồi
zaomolin
ĐẠI BÀNG
6 năm
hix, thích mấy con trợ lực!
Đạp đi còn được, nhiều khi sung hết mẹ nó sức khi về đạp ko nổi!! với lại lên dốc cầu cao quá cũng mệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019