Kỷ niệm 10 năm ra mắt, Instagram cho phép người dùng đổi icon app

Rubi Lee
7/10/2020 3:30Phản hồi: 88
Kỷ niệm 10 năm ra mắt, Instagram cho phép người dùng đổi icon app
Ứng dụng mạng xã hội Instagram ra mắt lần đầu tiên vào ngày 6/10/2010. Và hôm nay chính là dịp kỷ niệm 10 năm ra mắt, nhân dịp này, Instagram vừa cập nhật một số tính năng thú vị cho phép người dùng có thể lựa chọn thay đổi icon của ứng dụng ngoài màn hình chính.

Đây được xem là tính năng nổi bật nhất trong lần cập nhật này, nó cho phép người dùng có thể tuỳ chọn điều chỉnh thay đổi icon của ứng dụng, từ những icon biến thể mới mẻ màu sắc đến những thiết kế logo Instagram vào những ngày đầu tiên.

Để có tính năng này, trước tiên bạn cần cập nhật Instagram mới nhất, sau đó vào mục Cài đặt (Settings) trong ứng dụng → Kéo xuống vào mục ẩn → tiếp đến bạn chỉ cần lựa chọn icon mà mình muốn thay đổi → Thoát ra màn hình và biểu tượng đó sẽ hiển thị trên giao diện chính.

Có thể nhận thấy qua thời gian, biểu tượng của Instagram càng hướng đến sự đơn giản và hiện đại hơn. Cũng trong một bài đăng chúc mừng 10 năm Instagram của Adam Mosseri - người đứng đầu Instagram cho biết vào những tháng tới, ứng dụng này sẽ có thể nhiều cải tiến, thay đổi trong phần nhắn tin để giúp người dùng có thể liên lạc với nhau qua đây hiệu quả hơn.

Ngoài ra, ứng dụng còn update thêm cho mục lưu trữ Story. Giờ đây, thay vì lướt tìm lại story cũ, anh em có thể tìm dưới dạng lịch, hiển thị tháng năm hay tìm theo dạng Stories maps.
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa hề xài Ins lần nào. Cảm giác nó khó xài với tù thế nào ấy.
@John Chris Là mạng xã hội ảnh, dễ xài có gì đâu mà khó, nhưng mình cũng ít khi đụng tới nó
@John Chris Mình thấy nó riêng tư he he
@John Chris Ins dành cho bọn sống ảo,fb dành cho bọn bán đồ đểu.
Anh mark thật vi diệu.
Sơn Zim
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xxxpromeozzz Thế b lại nhầm fb mới là nơi sống ảo 😆 insta là nơi riêng tư nhất
mapu001
ĐẠI BÀNG
4 năm
@John Chris Ai hay up ảnh xem ảnh thì rất thích, ví dụ như mình thích xem ảnh nên rất thích, còn fb thì hết zui rồi
Boyvideos
ĐẠI BÀNG
4 năm
IG nén ảnh công nhận tuyệt thật, đẹp vs giữ chất lượng rất tốt so với gg, fb
@Boyvideos Công nhận điều này IG làm tốt
"Kéo xuống vào mục ẩn " ==> rồi cái này nằm ở đâu?
Hoaanhnet
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Julient Mình không thấy luôn, mod này nói gì đâu ko rõ ràng gìd hết.
@Julient Bác phải update thì vào mục setting kéo xuống mới đc nha.
ngox_IT
TÍCH CỰC
4 năm
@Julient Giống mình, tìm quài ko thấy. Po tay
@Hoaanhnet Ý là bạn vào phần cài đặt rồi, cứ kéo từ trên xuống là sẽ vào 1 trang khác á 😔(
Mình xài Insta từ 2010, 10 năm rồi ư
Đã thử và không thấy app icon đổi
Update: bạn nào bị lỗi tương tự thì khởi động lại máy là được
danhh.gl
ĐẠI BÀNG
4 năm
@n.a.v.i.p iOS 10.3 trở lên mới đổi đc bạn
@n.a.v.i.p Dx nhé chắc do máy bị gì á chứ mình đổi phát ra liền
@danhh.gl Mình dùng iOS 14.2 luôn
Mình thích instagram hơn Facebook.
VAdaihiep
TÍCH CỰC
4 năm
Instagram có thuật toán gợi ý những em hot gơ show hàng rất tốt. 1 lần vô tình ấn vào cái kính lúp (tìm kiếm) ra 1 đống.
@VAdaihiep Đồng ý, thuật toán của Instagram rất tốt, của mình thì toàn xe với ảnh du lịch
Từ ngày về với Facebook, nghỉ chơi ẻm luôn. Từ ngày nghỉ chơi 2 ẻm, thấy đời tươi hơn
mr.coccu
TÍCH CỰC
4 năm
@lenam098 Tuyệt. Mình cũng đang cố mà vk nó xài ghê quá với phải update tình hình con trên lớp nữa thành ra vẫn chưa bỏ hẳn đc 😔
@mr.coccu Chả sao cụ ạ. CV thì cài thôi. Cái quan trọng là trong đầu mình còn cái app thực ra thik thì để ghét thì bye
Mình dùng icon 2016 hihi
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
Quả dịch "Kéo xuống vào mục ẩn" thật sự khó hiểu 😆) Mà mình loay hoay thế nào cũng tìm ra 😃)
sao mình ko đổi đc nhỉ? Hay tại đang dùng bản beta nên nó ko đc?
Mấy năm gần đây dần bỏ Facebook và qua Instagram chơi, mình thấy Instagram bớt tạp nham và vui hơn Facebook, Facebook giờ chỉ để giữ liên lạc và hóng chuyện thôi chứ không up gì
Logo hồi 2010 đẹp nè
anhtuan1405
ĐẠI BÀNG
4 năm
thích nhất 2011-2016 , vì hồi đầu 2012 mới có tiền mua ip4 😆 nên mới sài ins
Captain!!
TÍCH CỰC
4 năm
đã đổi icon instagram
Thấy mấy em gái hay sài Insta
@asterix0108 Trai xài đầy do ông không thấy thôi
Hay
Xài từ hồi 2011-2012 lận, cũng lâu phết đó chứ. fb thì mất tầm 4-5 cái còn cái insta từ lúc mới lập đến giờ vẫn y nguyên
Happy ten year instagram 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019