Ký sự xuyên Việt với Lexus GS350 trong 72+1 tiếng (cập nhật ở trang 5)

chuyengiaphaxe
13/10/2018 17:1Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hanshooting
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sẽ vote bài này cho hạng mục "bài viết của năm".
Ok! Qua giờ cứ vào xem thử có phần tiếp theo chưa.
Good job @chuyengiaphaxe
"Kết quả đến nơi thì nó ra đại lý GM Chevrolet. Bọn Google manh động thật chứ chẳng đùa. Lỡ mất công đến rồi thì mình vào soi cái xe quốc dân sắp tới của người Việt luôn."

Cả bài quan trọng nhất khúc này mà chả ai để ý gì nhỉ :rolleyes:
@DarthTyr soi quá 😁
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất thik kiểu đi như này 😃
Nhưng trc hết là pải có điều kiện trc 😔
12minhduc.
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc rất hấp dẩn.
Tháng 12 này mình đi phượt Tây Bắc hơn tháng (Kèm công việc). Mà mùa đông Tây Bắc lại hay mưa phùn phải không mấy bác.
khoai_design
ĐẠI BÀNG
6 năm
hay và bổ ích, giá như đánh giá thêm 1 số góc cạnh văn hoá xe cộ từng vùng miền nữa thì chắc phong phú hơn đấy
chắc gđ bạn chuyển sag hết LX thôi chứ. Trong 10 nhãn xe bán chạy mình tìm mãi ko ra LX.
https://www.kbb.com/car-reviews-and-news/top-10/best-selling-cars-2018/2100005607/
lampadati
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sfvnthanh Ông thần cho hỏi cái, trong số 10 cái tên kia có nhãn nào là XE SANG không?
@lampadati Đó đó, bạn này nói là ngta giờ đi toàn LX mà
@Sfvnthanh Bạn đọc không hiểu người ta viết gì mà lại còn vào comment, người ta ghi rõ là dòng họ người ta bên Mỹ đổi sang LX đi hết, chứ có nói dân Mỹ đổi sang LX đi hết đâu mà phải sồn sồn chứng minh LX ko phải xe đạt top doanh số, chưa nói đến bạn anti xe Nhật nhưng bạn có biết vì sao thế giới người ta chuộng xe Nhật ko, hay vì người ta không “thông thái” như bạn
mralexco
TÍCH CỰC
6 năm
Ông anh chơi cùng cũng có 1 con như thế này. Mặc dù đã gần 10 năm nhưng đi vẫn rất phê. Mỗi tội là tốn xăng dã man luôn. Đi nội thành HN lên đến 17-18L. Hôm trước mới kêu là bị hỏng thước lái đi sửa trong hãng báo 300 ra ngoài làm hết 55 củ.
romero
TÍCH CỰC
6 năm
@mralexco Cũng thường thôi 3.5 con nào cũng vậy đừng so với mấy con pede 1.5-1.6
Chơi suv hàng ngon còn kinh hơn toàn 4-5. thành phố 20-30l luôn ấy chứ. Cơ mà đi thì như chuyên cơ!
Bài hay lắm mod ơi. Ngày xưa ai cũng chê mod nói dở, giọng buồn ngủ. Nhưng trong miền nam Mod Khoa là review xe hay nhất, ngoài Bắc có anh Lâm. Hóng sắp tới sẽ có nhiều bài hay nữa !!!!
asdflkjh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Deep quá anh ơi! 😃
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
tRẨU TỜ RE
hailua883
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi qua quảng bình sao mod và bạn mod ko thưởng thức đặc sản bãi biển quảng bình.
meoden007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hailua883 Có món gì ngoài đó vậy bạn.
hailua883
ĐẠI BÀNG
6 năm
@meoden007 Món này mod ko cho công khai. Bạn ra đó khám phá nhá
đọc càng đọc càng hay và thú vị
mogn là có nhiều bài như thế này, xe và đời, đời và xe
cảm ơn @chuyengiaphaxe nhiều nhiều
@chuyengiaphaxe : Anh đi đến VinFast Thanh Hoá thấy Chevrolet GM đúng rồi, Vin mua lại hệ thống này rồi mà, MOD cập nhật lại đi

https://xe.thanhnien.vn/thi-truong-xe/vinfast-mua-gm-viet-nam-tiep-quan-thuong-hieu-chevrolet-16039.html
@lequangtuan1710 Biết rồi. Thế mới bảo bọn Google manh động. Đại lý ngta chưa đổi nhậm diện mà Maps thì đã đổi tên. Vcđ
NÀI PHỤ là cái chức danh gì vậy Ad
@goldenpig2010 Lái phụ thì phải bác ạ
simca
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuẩn bị cưỡi Hồ Ngọc Hà (Merc GLK) đi xuyên Việt - đọc bài này thấy có quyết tâm ghê. Nhưng chắc phải chờ them 3 - 4 năm cho con cái đủ lớn đã. Haizz
Xuvangau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lâu lắm mới đọc 1 bài hay như này, trước mình toàn đọc ký sự trên otofun nhưng thời gian gần đây không thấy có nhiều bài chất lượng. Đơn giản chỉ là kể lại cuộc hành trình nhưng vẫn có cái gì đó mong ngóng cho phần 2, mỗi người có 1 trải nghiệm khác nhau nên cho dù đã có nhiều bài viết về hành trình xuyên Việt nhưng thấy vẫn cuốn hút
Vios mà xuyên Việt ok không anh em?
beend
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngduythanh2801 Xe nào cũng được nha bác. Em đã từng xuyên nửa việt bằng Matiz rùi. Cứ bảo dưỡng xe tốt + tí độ máu là chiến thui
@beend Cái vụ này phải chi anh em đi chung mới vui ha. Và cảm thấy an toàn và tự tin hơn nữa.
beend
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngduythanh2801 Đường xá giờ tốt rồi, lái xe nhàn, chỉ có tài mệt, chứ xe ít mệt lắm. Mà nếu đi có hội thì càng vui 😁
@Ngduythanh2801 Vô tư bạn ui. Vios chả có gì phức tạp để hư nên lành lắm. Đi xuyên Việt vs xe Toy cũng chẳng phải là vấn đề quá lớn nếu xe bạn bảo dưỡng đầy đủ.
Mục tiêu mua được xe hơi 😁
@Đức Trí KHTN Phải chi giá xe của mình như bên thailand ha.
ruaja92
TÍCH CỰC
6 năm
bài viết quá hay quá cảm xúc..nhất là đoạn" ... như buồi.." haha
bác nào đag chạy lex mà ngại vấn để bảo dưỡng giá cao bên hãng..thì có thể ghé đại lý toyota để bảo dưỡng.. giá nhẹ hơn..phụ tùng k thiếu.. thiếu có thể đặt..và phục vụ nhah hơn..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019