Ký sự xuyên Việt với Lexus GS350 trong 72+1 tiếng (cập nhật ở trang 5)

chuyengiaphaxe
13/10/2018 17:1Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

suong0105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Năm 2010, làm trong đoàn đua xe đạp xuyên Việt 1000 năm Thăng Long, 4 đồng chí 2 tài chạy con Nisan Patrol máy dầu đời 9x, lốp thủng chi chít rời Hà Nội lúc 9 h 30 phút sáng ngày 19 tháng 9 mà 10 h sáng ngày 21 Em cũng vào được đến Sài gòn. Lúc quay ra được đi 17 tình duyên hải theo từng chặng đua, phê lắm. Đang ước ao có cơ hội làm lại 1 chuyến cho nó máu
rất thích những trải nghiệm như này!!
Đúng là đoạn Cổ Thạch có mấy quán ven đường, trăng thanh gió mát, ăn trưa thì mắt nó díu vào ngay 😁
nkp1989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Macbook mà ổng cài Windows, nhìn cũng thấy chất điên của ông mod này 😁
drleo888
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có đất nước nào Adult Video được trở thành một nền công nghiệp tỉ đô như Nhật Bản k ạ?
Phẩm giá và danh dự, lòng tự trọng của người Nhật qua mấy thước phim ấy các bác tính sao?
@drleo888 Sao bạn phải đi lo cho danh dự, phẩm giá của những người đóng phim cấp 3 nhỉ, thế bác nghĩ rằng danh dự, phẩm giá của người Việt đi sang nước ngoài ăn cắp vặt, buôn lậu...hoặc xuất khẩu cô dâu sang Hàn, Nhật... thì là cao hơn sao, tốt nhất đừng nên đánh giá người khác qua vẻ ngoài, vì ko phải ai cũng đi đóng phim người lớn ở Nhật và ko phải người VN nào cũng đi ăn cắp vặt hay xấu tính nhé bác
epro2k7
ĐẠI BÀNG
6 năm
bài hay quá Khoa ơi, kiến thức về xe tuyệt,
chỉnh tý về vụ miles per gallon
overrei81
ĐẠI BÀNG
6 năm
Suy cho cùng con người ta đến với nhau vì cái duyên, và gắn bó với nhau vì cái nghĩa. Sự tin tưởng chính là chất keo làm chúng ta gắn bó lâu dài. Hình như xe cũng thế.--> đúng vậy 😁

Bài viết rất hay, mộc mạc gần gũi như kiểu kí sự. Cám ơn ad.
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Có time thì mình cũng thích đi như này..., cho biết đó biết đây !
taolao100
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đáng ra là mod sẽ âm tiền thi phí... vì đà nẵng quảng Ngãi hết 200k
TaiTon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chủ thớt có ghi lại hành trình bằng GPS không? Cho em xin với, em muốn lái xe xuyên Việt như vậy, nên muón học theo lộ trình. Xin cảm ơn!
@TaiTon Mình ko lưu gps. Chỉ biết bám theo QL1 trên Google Maps chỉ thôi.
TaiTon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuyengiaphaxe Thanks Bác!
Câu chữ rất hay và vui nhộn thank bạn đẹp trai
squall1411
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo các bác thì xe nào hiện nay có thể chạy tốt xuyên việt (tầm trung, tuổi đời 3-4 năm chẳng hạn)
life_in_mono
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm rất hay và vui vẻ nha Ad. 500 ae mỗi ng cho Ad 1 like đi
peniser
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuyengiaphaxe Bài viết hay vì nó thật, và có chút hài hước. Tiếp tục bạn nhé. Thanks
Huongdvg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có lexus mình cũng đi 😆) tại đi bộ lâu quá
n_bee
ĐẠI BÀNG
6 năm
=)) Đau bụng
timay2928
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thật ra 1 phần Lexus ảo tưởng sức mạnh giá cao mà một phần động cơ cũ nên ép dung tích tính thuế ra thì nó khác thôi bác à. Bản LS500 mới giá 7 tỷ, nhập thì nó đã đặt hơn so với sản xuất trong nước, cái thứ 2 là do dung tích xe. LS500 động cơ V6 nhưng tận 3.5, Mercedes S450 động cơ V6 nhưng chỉ có 3.0 thì tất nhiên lại giá khác rồi 😁. 2.5 tới 3.0 chỉ thuế 50% nhưng từ 3.0 đến 4.0 lại thuế tới 90% còn con LX570 ở mức ngoài hành tinh là 5.0 tới 6.0 thì nó lên tới 130%.
@timay2928 Thuế tính theo dung tích đông cơ để bù trừ vào khoản nào? Vì thuế giao thông , môi truòng đều phải trả hàng năm rồi...
Đánh thuế theo trị giá mới hợp lý...
Công nhận thuế qua trạm tại vn mắc hơn nc ngoài... ...hiếm trạm thu phí $4-5/tram....... có lẽ dân VN giàu hơn nên phải trả phí cao hơn....(xoá đói giảm nghèo 100% rồi...)
các bác thông thái làm ơn chỉ em cái thiết bị nghe nhạc TT trong hình với ạ 😔
@tungtungtun hình như giắc cấm aux cấm vào máy phát mp3 ấy mà.
xe này giờ tầm 1 tỷ so vơi camry 2019 thì chọn xe nào đây mọi người, ai sử dụng rồi cho ý kiến nhé.
simca
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê Văn Thanh 2019 Tầm 1 tỷ thì quá nhiều, vấn đề là muốn SUV hay sedan, 5 chỗ hay 7 chỗ, xe cũ hay mới, mục đích dùng chính làm gì, business, dịch vụ, gia đình?

Cầm 1 tỉ thì mua trải dài từ Ford Tránsit, Fotun, Cx5 qua Mazda 6, E class 2012, S class 2010 ...thế thì ai dám tư vấn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019