[LAAS 2012] Audi S8 2013, động cơ mạnh mẽ hơn, trang bị cao cấp hơn

bk9sw
4/12/2012 9:31Phản hồi: 116
[LAAS 2012] Audi S8 2013, động cơ mạnh mẽ hơn, trang bị cao cấp hơn

Tại triển lãm xe hơi Los Angles Auto Show 2012 đang diễn ra, Audi đã chính thức giới thiệu thành viên mới nhất trong dòng sản phẩm sedan hạng sang của mình là Audi S8 2013. S8 thế hệ thứ 3 sẽ cùng với A8, A8 L và A8 L W12 cung cấp cho người dùng một loạt các tùy chọn cao cấp. Trong đó, S8 sẽ tập trung vào hiệu năng vận hành với khối động cơ mới, mạnh mẽ hơn nhưng cũng đồng thời mang lại một cái nhìn tinh tế hơn của A8 với nhiều yếu tố thiết kế theo phong cách thể thao. Đặc biệt tại triển lãm LA Auto Show lần này, cuhiep đã có mặt và chúng ta sẽ có những hình ảnh "trên tay" do chính Tinh Tế thực hiện.

Như đã nói ở trên, Audi S8 2013 được trang bị động cơ TFSI V8 hoàn toàn mới, mạnh mẽ hơn và hiệu quả hơn so với động cơ V10 trên phiên bản trước. Động cơ turbo kép 4 lít cho công suất tối đa 520 mã lực ở tốc độ vòng tua 6000 rpm và mô-men xoắn 479 lb-ft (649 Nm) ở tốc độ vòng tua 5500 rpm nhưng đốt cháy ít hơn 23% nhiên liệu so với V10 nhờ vào hệ thống ngắt xy-lanh. Công suất được truyền thông qua hộp số Tiptronic 8 cấp và hệ thống truyền động Audi Quattro trên cả 4 bánh xe. Qua đó, Audi S8 có thể tăng tốc từ 0 đến 96,56 km/h trong chỉ 3,9 giây và đạt tốc độ tối đa theo giới hạn điện tử 249,45 km/h. Mức tiêu thụ nhiên liệu ước tính của S8 với động cơ TFSI V8 là 6,4 km/l trong nội thành, 11 km/l trên cao tốc và 8 km/l kết hợp.

Audi S8 phiên bản 2013 được trang bị tốt hơn so với phiên bản A8 sedan. Trang bị tiêu chuẩn bao gồm bộ vành hợp kim 21", đèn pha tương thích adaptive Xenon kèm đèn LED ban ngày, đèn đuôi LED với thiết kế đặc trưng của Audi, hệ thống giảm xóc khí có thể điều chỉnh, vi sai thể thao, 4 ống pô, hệ thống Drive Select (cung cấp các thiết lập điện tử về tay lái, giảm xóc và ga), hệ thống kiểm soát ổn định điện tử (ESC), hệ thống chống bó cứng phanh (ABS), hệ thống chống bốc đầu, cảnh báo điểm mù, hệ thống hỗ trợ quan sát ban đềm với tính năng phát hiện người đi bộ và 10 túi khí bảo vệ an toàn cho người ngồi trước và sau.

Phiên bản A8 thường vốn đã sở hữu một trong những thiết kế cabin đẹp nhất hiện nay trong thế giới xe hơi và S8 chỉ khác biệt đôi chút về những điểm nhấn thể thao. Điểm hình là các chi tiết trang trí bằng carbon trên bảng khí cụ, gói phụ kiện S8 và các đồng hồ đo với tông màu xám thiết kế cổ điển. Chất liệu sử dụng bên trong nội thất của S8 thật sự mang lại cái nhìn và cảm nhận cao cấp. Ngoài ra, các tính năng cao cấp còn được thể hiện qua cửa sổ trời, kính chắn gió tự động mờ theo điều kiện ánh sáng, hệ thống thời tiết tự động 4 vùng, 22 chế độ sưởi và làm mát trên hàng ghế trước với tính năng mát-xa, hệ thống âm thanh Bose, Wi-Fi trên xe, Audi Connect với thông tin cập nhật về thời tiết, tin tức và chi phí nhiên liệu, hệ thống giao diện đa phương tiện (MMI) của Audi với màn hình cảm ứng TFT 8" gập mở tự động, hỗ trợ nhận dạng chữ viết tay, tương thích iPod/Bluetooth, 2 khe đọc thẻ nhớ SD và hệ thống dẫn đường với Google Earth Street View. Các tùy chọn khác đáng chú ý mà S8 cung cấp cho người dùng là hệ thống loa Bang & Olufsen và hệ thống kiểm soát hành trình (ACC).

Giá phiên cho phiên bản Audi S8 2013 chưa thuế vào khoảng 110.000 USD.

Dưới đây là một số hình ảnh của Audi S8 2013 do Tinh Tế thực hiện:

116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong tất cả các sedan thì em thích S8 nhất😃 hy vọng mình có tiền mua S8 vào 1 ngày nào đó😃
hoanle147
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio Cái này khả thi đó bác sonlazio
110.000$ x 300% thuế để về tới nhà bác = 6.930.000.000vnd
@hoanle147 bác ko tính tiền lời nhập về àh, nó mà cưỡi máy bay về nữa thì bác biết giá rùi đó, chưa tính thuế + phí để em đó lăn bánh dc trên đường VN đâu
@sonlazio Sở thích của bác Sơn "giản dị" như sở thích của em vậy..😃
@ducquang009 2 con chứ ko phải 1 con đâu bác
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
ôi Audi, một niềm đam mê
Quá đẹp
Nhìn sang quá
nhìn dàn trước đã thấy sướng rồi 😁
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
Xe đẹp nhìn sang trọng + Mức tiêu thụ quá hợp lý, nội thành mà có 6,4l 😁. Giá này mà ở VN thì nhan nhản như lợn con ngoài đường mất.
@MrActor động cơ V8 k có chiện 6,4l/100km đâu pro. là 1l đi được 6,4km đó^^
@G0dl1kE những dòng xe của Đức là chuyên gia ngốn xăng mà. nhưng đc cái đi đầm xe. em đi con Mẹc GLK 300 của ông anh, đạp ga ở Cầu Giẽ- Ninh Bình 140km/h, thấy đèn báo nguy hiểm nhưng vẫn đầm xe. ko có dấu hiệu gì về rung tay lái như xe của Nhật bác ah :d
@MrActor Bác nhầm rồi. Những con này chỉ dành cho đại gia dầu mỏ như ở các tiểu Ả rập thôi chứ dân kinh doanh có điên mới mua con chạy Xăng này để đi lại.
Bên Âu châu, xe chạy Xăng giá thành chỉ bằng 1/2, thậm chí 1/3 so với các xe chạy nhiên liệu Diesel. Mặc dù thiết kế nội thất và dòng đời như nhau.

Cá nhân mình nếu là triệu phú, tỉ phú thì mới tậu em S8 này. Còn nếu là có chút rủng rỉnh tiền thích sang trọng thì A8 là tiêu chuẩn quá VIP. Nhưng ước mơ chỉ là cái cột mốc để phấn đấu thôi.

Mình đã từng mượn 1 anh Bê 740Li chạy, ngồi lái phóng thì đã sướng lắm. Êm vút như trên mây, nhưng khi đổ Xăng sau khi chạy mới choáng váng.
Anh Bê anh ấy rít xăng như uống nước lã vậy.
Thôi, được cái nọ mất cái kia thôi. Xe chạy Diesel thì tiếng nổ không êm bằng Xăng, rít ko được bốc như Xăng nhưng nó còn tiết kiệm chứ mua anh chạy Xăng nó đơn giản, chứ nuôi anh ý mới là chuyện quan trọng.o_O
@MrActor Bác đã thấy được bao nhiu con lợn con ở ngoài đường rồi :D
vinhson2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ước mơ chỉ là ước mơ :p
Nó là 1 cái xe vượt quá tầm với của đa số người Việt Nam
@sweetberry Nhưng không thấm vào đâu với thiểu số người việt.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá phiên cho phiên bản Audi S8 2013 chưa thuế vào khoảng 110.000 USD.
sau thuế là ???x110k nhỉ:rolleyes:
hình như sơ sơ 3x😔
@zinzinzu Nếu nhập nguyên chiếc là x3.
@zinzinzu em này chưa thuế là ko biết có thuế VAT chưa, nếu chưa luân thuế VAT thì công các thuế phí ở VN cưới em này tôi đoán phải 5x - 6x chứ ko phải 3x như bác nói đâu.
tuyệt thật, phía trước trông rất ngầu
mrbembem088
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lazang đúc 21' độc đáo quá :X nói chung là về kiểu dáng nội ngoại thất k còn gì để chê 😁
ecuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước mơ lớn nhất của e là 1 lần cướp ngân hàng các bác ạ...ước mơ chỉ là ước mơ...hehe
Đang rất hài lòng với chevrolet cruze. Nhưng luôn khao khát có được 1 em Audi A7.
đẳng cấp là đây!
đỉnh quá,pô vuông thì ngầu hơn nữa
Dải led và lưới tản nhiệt xấu quá nhỉ? Không đẹp bằng audi a4, a5.

Trong tất cả các xe của audi chỉ thích mỗi R8.
@8800 arte đẹp, hầm hố và sang trọng thế mà ông này kêu xấu, lại so với mấy con như a4, a5 mới kinh chứ, thẩm mỹ bác cao quá em bái phục
@anhthairus Mỗi người 1 sở thích chứ, lưới tản nhiệt bản này to quá, nó mà tỉ lệ như bản a4 thì đẹp.
jiti
ĐẠI BÀNG
11 năm
@8800 arte =)) =)) =))
chỉ một câu: thèm quá!
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Cbi có người vận chuyển phần mới rồi 😁
Audi thương hiệu mơ ước của em
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
cạnh tranh với s600 có vừa tầm không nhỉ 😃
@thonglb tat nhien roi bac ve mang dong co do thi amg van la dinh nhat...
@thonglb Hj. Hôm trc đc lái thử s65 phê lòi kèn, ko biết bao giờ mới xúc dc, chỉ mơ thôi, ngậm ngùi với con teana Đài vậy 😃
nhduc_ee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vva.speed Nissan của Nhật mà ,hoho,gió kinh vãi
@nhduc_ee Bác này ko biết ah ? Trên thị trường việt nam có 2 dòng nhập Nhật và nhập Đài Loan mà bác. Giống như camry liên doanh và bản LE xuất mỹ ấy. Ko biết về xe đừng phái biểu linh tinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019