Laban Key 3.1 Beta: Cho phép chia sẻ chủ đề theme của bạn lên cộng đồng, gợi ý emoji trong câu

27/6/2016 2:24Phản hồi: 14
Laban Key 3.1 Beta: Cho phép chia sẻ chủ đề theme của bạn lên cộng đồng, gợi ý emoji trong câu

!!! New !!!!

LABAN KEY 3.1 BETA : Chia sẻ THEME Cá nhân lên cộng đồng và Gợi ý EMOJI thông minh.
Đã cho phép dùng thử, dự kiến phát hành chính thức 1 tháng nữa

Các bạn có thể tham gia thử nghiệm phiên bản này của Laban Key. Nhằm góp ý nhiều hơn cho sản phẩm của chúng tôi

Hướng dẫn

Bước 1: Nhấn vào liên kết này để tham gia thử nghiệm và chọn nút “Become A Tester”
(Hoặc: https://play.google.com/apps/testing/com.vng.inputmethod.labankey)

Bước 2: Mở Google Play rồi cài đặt bản cập nhật mới nhất của Laban Key. (Tại https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vng.inputmethod.labankey)

Hướng dẫn chi tiết để tham gia thử nghiệm tại đây: http://app.laban.vn/laban-key/beta
Fanpage của LabanKey: https://www.facebook.com/labanmobile/ 😃😃

Để chuyển sang dùng bộ gõ Laban Key, bạn vào:
Settings (Cài đặt) > Language & Input (Ngôn ngữ và phương thức nhập) > Current Keyboard (Bàn phím hiện tại) > tại đây bạn chuyển sang Laban Key.

Các bạn dùng thử và đóng góp ý kiến sẽ nhận những ưu đãi đặc biệt từ nhà phát triển.
vng.laban@gmail.com hoặc đơn giản là comment bên dưới topic này. Laban Key sẽ ghi nhận góp ý của bạn và cái tiến ở phiên bản chính thức.

Quảng cáo

ChangeLog:

!!! New !!!!
LABAN KEY (PHIÊN BẢN 3.1): Chia sẻ THEME Cá nhân lên cộng đồng và Gợi ý EMOJI thông minh.

Phiên bản 3.1 Beta đã sẵn sàng cho các bạn dùng thử.

Tính năng mới:
(1) Gợi ý Emoji

Tính năng gợi ý cho bạn những emoji phù hợp cho bạn khi gõ bàn phím.
(2) Chia sẻ theme cá nhân lên cộng đồng.

Quảng cáo

Ở phiên bản 3.0 bạn đã có thể tạo theme cho bản thân mình. Giờ đây, trên phiên bản 3.1 bạn có thể chia sẻ nó cho cộng đồng, bạn bè của mình.

LABAN KEY (PHIÊN BẢN 3.0) THỎA SỨC SÁNG TẠO

Laban Key đang cho phép người dùng thử nghiệm phiên bản3.0 trên hệ điều hành Android với nhiều đổi mới. Đáng chú ý nhất là tính năng tự tạo chủ đề cho bàn phím theo sở thích và tự động sửa lỗi Tiếng Việt khi gõ.

Tạo theme theo sở thích & Theme store
Tính năng mới đáng chú ý nhất trên Laban Key 3.0 chính là cho phép người dùng có thể dễ dàng tạo ra những theme theo sở thích cá nhân. Bạn hoàn toàn có thể sử dụng những hình ảnh cá nhân tải từ máy lên để tạo theme, tùy chọn kiểu chữ, kích thước chữ, hiệu ứng gõ phím, âm thanh gõ phím,…

Rất nhiều chi tiết để lựa chọn.

Kho chủ đề đa dang (Theme Store)
Còn nếu không có thời gian, hoặc đơn giản là lười tự thiết kế theme riêng, Cửa Hàng Chủ Đề (Theme store) sẽ là nơi cung cấp những theme có sẵn, bạn chỉ cần tải về và cài đặt. Có rất nhiều theme hay và hot đang liên tục được cập nhật trên store. Tất cả theme mà bạn mua hoặc tự tạo đều được đồng bộ qua Google Drive, dễ dàng sử dụng khi chuyển đổi máy. Trong tương lai thì Laban Key cũng sẽ cho phép mọi người chia sẻ theme tự tạo với nhau.

Tự động sửa từ gõ sai đối với TIẾNG VIỆT

Đây là tính năng mới hoàn toàn, tối ưu cho kiểu gõ của người Việt (telex, VNI), Laban Key sử dụng nhiều thuật toán xử lý ngôn ngữ cho Tiếng Việt nhằm giúp bạn tự động sửa lỗi một cách hiệu quả hơn. Ví dụ : Các bạn đánh từ: “vui vwr” -> tự động sửa thành “vui vẻ”.

Nếu cảm thấy từ được sửa không đúng ý, bạn nhấn phím Xóa sẽ trở lại từ trước khi sửa, lần sau Laban Key sẽ không sửa trường hợp đó nữa.

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Mình có mấy góp ý:
- khi co nhỏ kích thước phím thì các ký tự dấu đặc biệt như @#$%&... sẽ nằm ra ngoài phạm vi phím tương ứng (nhất là khi co nhỏ hết cỡ)
- tính năng tự động sửa lỗi mình rất ưng, tuy nhiên khi dùng Bỏ dấu kiểu mới, 1 số vần tiếng Việt như oa, oe, uy,... mang dấu ở ký tự cuối thì khi sửa lỗi tự động sẽ bị sai, ví dụ: mình gõ vào từ "doạ", "loé", "tuỳ".... sẽ bị sửa thành "sợ", "lỡ", "thù",... còn khi không dùng Bỏ dấu kiểu mới thì ko bị như vậy. Mình có cảm giác là các vẫn oa, oe, uy ... khi mang dấu ở ký tự cuối ko được coi là vần tiếng Việt đúng. Thêm một số lỗi nữa, ví dụ mình gõ từ "chời", sẽ bị sửa thành "cười", hoặc "chợt', mặc dù từ "chời" ko phải là 1 từ tiếng Việt đúng, nhưng theo mình ko nên tự sửa nó vì đó cũng là 1 cách viết nghịch ngợm thời bây giờ... và 1 số từ nữa nhưng mình ko nhớ hết. Mình sẽ thống kê khi dùng và góp ý tiếp cho các bạn.
@cassdcs Cám ơn bạn rất nhiều, mỗi đóng góp của các bạn sẽ làm cho ứng dụng ngày càng hoàn thiện hơn nữa 😃
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
@cassdcs Mình vừa cập nhật bản Beta3,nhưng những lỗi này vẫn chưa đc sửa.
Thêm nữa tính năng tự động sửa lỗi đôi khi làm cho tốc độ gõ phím (ví dụ trong Tinhtế) rất chậm, bấm phím space đôi khi chậm và ko nhận phím.
@cassdcs Phiên bản Beta 3 vẫn chưa sửa lỗi trên bạn nhé.

Đội phát triển vẫn đang hoàn thiện các lỗi và cập nhật liên tục trong các phiên bản thử nghiệm ạ 😃
@cassdcs Bạn có thể cho mình biết bạn đang dùng Điện thoại gì ? và Android bao nhiêu không ạ ?
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
@Laban Key Supports Mình dùng Note 5 910C, Android 6.0.1.
rosegarden
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đang dùng laban key, phần mềm rất tốt, cố lên các bạn.
Sao không làm thên bản lite gọn nhẹ như "gõ tiếng việt" lúc trước nhỉ. Nhu cầu tui chỉ tiếng anh-Việt thui
Do mình hay dùng tablet để viết mail và thường sử dụng các kí tự đặt biệt nằm ở hàng phím số, nên đóng góp ý kiến mong La Bàn Key có thêm style PC, để người dùng có nhiều lựa chọn hơn thay vì chỉ có styles QWERTY :oops:. Đôi dòng góp ý hi vọng La Bàn Key sớm thành bộ gõ tiếng Việt thay thế được Google Keyboard 😁

App ngon. Chúc nph phát triển hơn nữa. Mà tự tạo theme có cho tùy biến vị trí phím theo sở thích k nhỉ
dùng rất tốt,
baotk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
rấy nhiều tùy biến hay,bản beta cài theme tùy chỉnh khi ấn phím hơi giật lag
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Bản beta 3.0.0-R4 tương đối ngon, tuy nhiên khi thu nhỏ kích thước phím các ký tự như @#$%.... vẫn chưa co lại cùng nên vẫn nằm ở mép phím hoặc 1 phần nằm ngoài, cái này gây mất mỹ quan và khó quan sát. Mong là nhà phát triển sớm cập nhật phần này.
!!! New !!!!

LABAN KEY (PHIÊN BẢN 3.1): Chia sẻ THEME Cá nhân lên cộng đồng và Gợi ý EMOJI thông minh.

Các bạn có thể tham gia thử nghiệm phiên bản mới nhất của Laban Key. Nhằm góp ý nhiều hơn cho sản phẩm của chúng tôi

Hướng dẫn

Bước 1: Nhấn vào liên kết này để tham gia thử nghiệm và chọn nút “Become A Tester”
(Hoặc: https://play.google.com/apps/testing/com.vng.inputmethod.labankey)

Bước 2: Mở Google Play rồi cài đặt bản cập nhật mới nhất của Laban Key. (Tại https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vng.inputmethod.labankey)

Hướng dẫn chi tiết để tham gia thử nghiệm tại đây: http://app.laban.vn/laban-key/beta
Fanpage của LabanKey: https://www.facebook.com/labanmobile/ 😃😃

Để chuyển sang dùng bộ gõ Laban Key, bạn vào:
Settings (Cài đặt) > Language & Input (Ngôn ngữ và phương thức nhập) > Current Keyboard (Bàn phím hiện tại) > tại đây bạn chuyển sang Laban Key.

Các bạn dùng thử và đóng góp ý kiến sẽ nhận những ưu đãi đặc biệt từ nhà phát triển.
vng.laban@gmail.com hoặc đơn giản là comment bên dưới topic này. Laban Key sẽ ghi nhận góp ý của bạn và cái tiến ở phiên bản chính thức.

ChangeLog:

!!! New !!!!

Phiên bản 3.1 Beta đã sẵn sàng cho các bạn dùng thử.

Tính năng mới:
(1) Gợi ý Emoji

Tính năng gợi ý cho bạn những emoji phù hợp cho bạn khi gõ bàn phím.
(2) Chia sẻ theme cá nhân lên cộng đồng.

Ở phiên bản 3.0 bạn đã có thể tạo theme cho bản thân mình. Giờ đây, trên phiên bản 3.1 bạn có thể chia sẻ nó cho cộng đồng, bạn bè của mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019