Lại có tin đồn Apple bỏ bàn phím cánh bướm ngay trong năm nay

Duy Luân
25/7/2019 23:0Phản hồi: 131
Lại có tin đồn Apple bỏ bàn phím cánh bướm ngay trong năm nay
Nhà phân tích Ming Chi-Kuo vừa nghe ngóng được từ nguồn tin của mình rằng chiếc MacBook Pro 16 inch sắp ra mắt vào tháng 10 năm nay sẽ chuyển sang dùng bàn phím kiểu cắt kéo truyền thống, bỏ kiểu cánh bướm đang dùng. Hi vọng sẽ không còn bị lỗi nữa, chúng ta không phải cầm máy đi bảo hành chỉ vì kẹt phím hay đúp phím nữa. Sau khi MacBook Pro 16 inch ra mắt, thiết kế bàn phím mới sẽ dần dần được áp dụng cho các dòng MacBook khác trong năm sau.

Bàn phím cánh bướm được Apple ra mắt lần đầu tiên năm 2015 với mục tiêu tạo ra bàn phím mỏng hơn cho các laptop mới của mình, tuy nhiên nó đã gặp nhiều lỗi về thiết kế khiến phím dễ bị kẹt bụi, ấn không ăn, bị lỗi đúp phím khi gõ... Năm 2016 và 2018 Apple có đưa ra một số thiết kế mới cho bàn phím cánh bướm nhưng lỗi vẫn xuất hiện.

Nguồn: MacRumors
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cánh bướm trên Macbook pr 2017 của mình xài gần 2 năm chưa thấy lỗi. Hy vọng mình may mắn
nhatdev
TÍCH CỰC
5 năm
@Giang Minh không phải là macbook hay máy nào khác, nhưng nhiều ng không dùng, nhưng cũng lên mạng gõ phím lỗi này lỗi kia, tất nhiên t không bảo nó không lỗi mà tỷ lệ gặp lỗi như nào, như những ae t quen, dùng đa phần bản 13inch 2016 2017 đều chưa ai gặp vấn đề gì, có thể là ăn ở =))))))))
Giang Minh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhat.nhattv16 thế bạn nên cố gắng mà sống cho tốt bạn nhé cố gắng đi từ thiện nhiều vào để dùng mac k bị lỗi =)))
nhatdev
TÍCH CỰC
5 năm
@Giang Minh như t có bị lỗi đâu, thím mới cần đi từ nhiện nhiều vào, sống tốt vào :v
Giang Minh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhat.nhattv16 đen chút thôi mà có gì đâu m vẫn sống tốt b 😆 quả này ai mua hàng xách tay là vui 😃)
Lại bỏ cánh bướm chuyển sang chim không cánh ấy mà =))
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 năm
@viethoangrf cánh cô tếch ấy bạn😁
@TheApple_Vn Gói apple care cho macbook pro 15 giờ bao nhiêu hả bạn?
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@viethoangrf cốn lành đó bạn
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
Ai đồn thì còn đợi chứ cụ Ming đồn là chuẩn rồi. 😁
Em chưa sài Mac có cánh bướm bao giờ, nên không biết thế nào, há há
@tranvangiapcp Nói chung gõ thì cũng êm bác. Chỉ lỗi là dễ bám bụi vs kẹt phím thôi
@Timkelvin Dạ em cảm ơn bác
Đang xài MacBookPro Retina 2015 bấm cực ngon với đầy đủ cổng kết nối, qua nay ôm con 12-inch cài cho ông anh mà không chịu được cái bàn phím bướm chim này cộng thêm muốn cắm cái gì cũng phải qua adaptor. Chán không thể tả... Mà chả lẽ mua con 12-inch nặng 900gr rồi tha theo cái bàn phím cơ & mớ phụ kiện 900gr nữa hay sao?? Kaka...
htux
CAO CẤP
5 năm
@tw2ts còn vụ rè loa nữa bạn. máy của mình & của bạn mình đều bị
lilw
TÍCH CỰC
5 năm
@htux mình cũng ít nghe qua loa của máy, toàn cắm dàn loa ngoài hay nghe qua tai nghe thôi. mình để ý âm treble cao là hay bị rè nhất thì phải.
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhphucng25 Chuẩn, mình giờ này vẫn đang happy với con MB pro 2015, chắc chờ đến 2022 mới đổi máy quá.
kuraj
TÍCH CỰC
5 năm
@vinhphucng25 Mình cũng đang xài pro 2015, chưa muốn lên đời vì cái bàn phím bướm bấm chán ko thể tả. Cổng kết nối ít thì phải chịu vác adapter theo rồi. Hy vọng con 16in mới này ngon để động lực lên đời thêm mạnh mẽ -.-
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
5 năm
lót mac 2015 ngồi hóng , nếu đổi bàn phím ngon thì nâng cấp :3
@Phoenix92 Tránh được 2 đời cánh bướm fan edition bác sướng nhé.
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kiến sợ quá lúc mua con 2015 max option cũng same giá 2016 2017 rồi pác, nghĩ mua khoảng phụ kiện với bàn phím nữa nên hốt em 2015 cho phẻ, đợi ra con hàng ổn định lúc đó dư mua ko muộn
Trộm vía con mac non-touch 2017 của mình chưa thấy bị gì. Gì chứ bảo hành mà gửi máy lại là hết vui 😔
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Cánh bướm chán thật sự. Từ 2015 k dám lên đời vì cái bàn phím
Nói chung chưa đủ điều kiện để tậu một con Mac hihi
Bàn phím cánh diều
hell no
TÍCH CỰC
5 năm
Bỏ là đúng.
anhuy009gl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tại sao bàn phím tốt thế lại bị thay thế? chắc phải có âm mưu gì chứ???
muckc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhuy009gl Nó cùi nó hư thì thay thôi, âm với chả mưu gì ở đây.
anhuy009gl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@muckc đvs ifan thì làm gì có cùi vs hư, chưa xài thì đừng cào phím 😆))
macarong35
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhuy009gl Vì bàn phím cánh bướm nó làm máy mỏng hơn đó bác. Cũng chỉ vì thấy lỗi nhiều quá mà mình đang trung thành với em 2015
Em MacBook Pro 2019 ở đâu bán giá tốt anh em nhỉ?
Ta lại chờ thằng zú to vô đây xộ...n là..o :rolleyes:
nghe đồn là giả mà
đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt, còn mỗi trong táo một cõi đi về là về với bàn phím truyền thống, mọi lời ca tiếng hát về bàn phím bướm ưu việt kia đã lâm vào dĩ vãng cuộc tình của những ifan mù quáng 😁
kuraj
TÍCH CỰC
5 năm
@hiệp sĩ kanzaki Trc cũng mod admin tinhte khen bàn phím bướm hết lời 😆 ko trêu đùa gì mà tinhte đúng là động chủ của fan apple 😃)
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple chuyển sang bàn phím "đầu rùa" nhé. 😁
@Brisingr.PK Bậy, mồng bướm nhé :D
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Darklord.Py Nghe nói Cook ko thích bướm :D
@Brisingr.PK Thảo nào, sai phong cmn thuỷ rồi, bàn phím đầu rùa thì Cook hợp hơn 😃
Nên vậy chứ bàn phím hiện tại ko ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019