Tham dự Tech Lounge
Mình có trả lời phỏng vấn về việc 5G trên S20. Trong đó mình có nói là 5G chưa sẵn sàng ở VN nên việc trang bị 5G cho S20 không giải quyết được vấn đề.

Theo anh em phản đối mình thì là nếu bây giờ S20 có 5G thì sang năm mạng VN có 5G thì khi đó sẽ xài được.

Mình đã từng đi test mạng 5G, đi dự các buổi hội thảo về mạng của Qualcomm và các nàh cung cấp nền tảng mạng khác cũng như tìm hiểu về mạng này. 5G hiện nay nó đang ở trong trạng thái chưa chuẩn, không phải giống như 2G, 3G hay 4G mà cái nào cũng chạy được hay đơn giản hơn không phải như cổng USB mà cứ thấy đực là cắm vào được cái.

Bây giờ Samsung có trang bị 5G cho S20 theo chuẩn của Hàn Quốc thì chắc gì sang năm Viettel dùng chuẩn đó? Mình cũng từng mong là cái Note 10 5G của mình nó có thể mang đi thử mạng Viettel được (lý do chính mình mua nó) nhưng rồi cũng không xài được, phải có một cái máy đúng cấu hình và hãng phải mở mạng... nữa.

Hóng thôi, anh em năm nay mua được S20 thì sang năm lại chẳng đổi S21 hay S30 sao. Đòi hỏi là tốt, nhưng đòi hỏi cái đúng sẽ hay hơn đòi hỏi mấy cái để chém gió, như vậy dễ bị dắt mũi lắm.
75
277
NgocGiauDo
ĐẠI BÀNG
Bro ơi cho em hỏi là em đang định mua con Note10Plus Hàn Quốc (bản tiêu chuẩn) mà k biết khi về VN có xài đc 5G không
0
Việt Nam đã thử mmWave siêu nhanh và C-band phủ rộng, đã chốt phương án nào đâu. Chưa kể băng tần 5G phức tạp hơn 4G nhiều lần.

Đòi hỏi 5G là hợp lý, nhưng hiện tại mua máy 5G ở VN hên xui lắm, giống Apple Watch LTE có con xài đc con k xài đc ở VN do khác băng tần ấy, 4G đã thế nói chỉ 5G.
54
KyleGuy
TÍCH CỰC
Ông làm như ai cũng mua flagship xài có 1 năm như ông ấy. Thế ko nghĩ tới những người mua xài tận 3-4 năm à, trong khi 2 năm nữa gần như chắc chắn 5g đầy ra rồi. Tóm lại cũng chỉ là ngụy biện cho việc s20 ở VN chỉ là bản cùi
17
jay.ng33
CAO CẤP
Nghĩ đơn giản là tốt nhưng nhiều người họ nghĩ đơn giản quá thành ra mấy cái phức tạp họ không hiểu được 😁
0
tndoubleh
CAO CẤP
Tầm này thành samfan cmnr. 5G ko quan trọng nữa
1
Thiện ĐZ
ĐẠI BÀNG
Vote bác hiệp cứng như đinh
0
Haikbang
TÍCH CỰC
Ở VN thì 5G vẫn chưa thể hoàn thiện nhanh đươc. Có lẽ phải chờ sang năm 2021
0
Lực Trịnh
ĐẠI BÀNG
Lần đầu tiên thấy bác Hiệp trả lời có văn hoá mấy cái phản hồi vô văn hoá. 😆)
6
Rich Leon
CAO CẤP
Anh Hiệp nói cũng rất chí lý. Tuy nhiên, 5G không phải mấu chốt, cái chính là ở Thái Bình Dương Sam toàn cho xài Exynos. Nó vốn ko đc ưa chuộng, nay lại ko kèm modem 5G thì bị kêu là phải. 5G trên băng tầng nào ko biết, nhưng nếu có thì ít nhất cũng như anh có mua 1 tờ vé số trong túi. Có thể trúng hoặc trật nhưng khá thích thú, mong chờ mỗi khi có tin về 5G. Còn như ko có thì khi người ta râm ran, mình sẽ buồn tủi lắm =]]
Hiện Vịt Nấu Tiêu đã vào phase cuối nên nói ko biết băng tần nào cũng ko đúng lắm. Em đang xài S10 5G và đang hồi hộp =]]
9
Đợi thế giới phẳng lại lần 2 rồi 5G chỗ nào cũng giống nhau. Giờ thế giới đang cong cong rồi anh em.
0
Tấm hình của ad có một cái rất nhân văn đó là dùng app tinh tế ạ hí hí
1
hienhq
CAO CẤP
Viết hay anh
0
Tóm lại mình đang phải trả tiền cho những tính năng năm nay chưa chắc đã có
0
luongxuanthai86
TÍCH CỰC
Chờ 5g thương mại hoá rồi tính tiếp,đang tạm hài lòng 4g
4
SaiO
TÍCH CỰC
Cu Hiệp nói đúng ae đừng có gắt quá
0
SaiO
TÍCH CỰC
Anh em cũng đừng hy vọng quá vào 5G ở VN vì 4G còn như shjt kia kìa
2
Vũ Công Khánh
ĐẠI BÀNG
Công nghệ giờ phát tiển nhanh, nếu có thêm tính năng 5G mà không ảnh hưởng gì thì tôi nghĩ vẫn tốt hơn chứ. Trong khi giá của S20 nghe bảo cũng như giá nước ngoài mà vẫn bị cut chức năng này thì tôi nghĩ SS không fair, lý do chưa phát triển cũng không đúng. Nếu tôi dùng S20 3-4 năm thì sao, lúc đó mạng 5G chuẩn rồi thì sao...
0
mình cứ thấy cái tiêu đề là mắc cười không chịu nổi
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019