Lại nói về Casio AE1200: Chiếc đồng hồ giá “mềm” nhiều anh em Việt Nam yêu thích
P.W
2 năm trướcBình luận: 311Lượt xem: 108.764
tay bé thì đeo hòa nhã bình dân chứ điện tử thì thà gshock đập phá cho sướng 😁
Đây là một trong những cái đồng hồ mình thích nhất sau Apple Watch, đi đá banh này nọ phang vô mặt ngta mà đồng hồ mình vẫn tỉnh bơ 😆)
ôi làm nhớ lại những chiếc đồng hồ huyền thoại thời 9x đây mà.
mod bị cuồng con này à =)) đem đồng hồ kim ra so sánh với mặt đồng hồ số rồi bảo đồng hồ số dễ nhìn hơn, đến lạy, nhìn con này mà kêu đẹp hơn mấy con chạy kim cơ hay giả cơ thì chắc cũng nghĩ cái đồ chơi apple watch là đẹp. thôi thì mỗi người 1 kiểu đẹp, nhưng giờ con Casio này sắp chìm xuồng chả ai tìm mua nữa đâu vì hết trend hết thời rồi bạn còn viết bài như thể mới tìm đc châu lục mới ấy.
@AZwarrior Người ta quảng cáo bộ dây da của xxx nữa bác ơi.
Bất tử!
Mình thấy casio quá nhiều chỗ bán đến nỗi mình không biết ở đâu là chính hãng luôn, bạn nào rành cho mình địa chỉ uy tín nhé, cảm ơn nhiều!!
@STLinhKiện QuangDũng ship amazon về cho chắc
@STLinhKiện QuangDũng casio anh khuê bác ợ
Cũng có 1 con keke.

Mình đang xài nhưng bản mặt tròn 😁
Quá ổn so với giá
Con của mình của hàng Nhật, có điều cả đời chạy không hết pin bao giờ 😁 IMG_20181019_1316146.jpg
@quanghuy0604 Seiko SKX013 phải ko?
@chumeo_di_hia Skx007 ạ
Định mua nhưng nghe nói mặt đồng hồ làm bằng nhựa nên dễ trầy xước. Đây là lí do mình không mua.
Nếu là mặt kính và vỏ kim loại thì tốt.
Thật tuyệt cho một bài review chất lượng cao và rất thực!
Mình sẽ mua để làm "5 anh em siêu nhân" 😆
Cái khúc so sánh thiết kế xem ngày giờ con này với Speedmaster hơi nhảm. Mục tiêu thiết kế khác nhau mà so sánh.
Lúc đầu tưởng kim loại nhưng khi cầm vô là nhựa nên thất vọng tràng trề
Đang xài dây da vàng. Đẹp, nhưng mỗi tội kính nhựa dễ trày và vỏ nhựa siêu lởm.
@junying1607 đúng là dây thép mà vỏ nhựa làm giảm giá trị đi hẳn
Tay chu vi 13cm bề ngang 4cm đeo ổn không các bác? Hay nhỏ nhỉ
https://www.amazon.com/s/ref=nb_sb_noss_1?url=search-alias=aps&field-keywords=casio+ae1000w&rh=i:aps,k:casio+ae1000w

Làm gì mà mê thế nhỉ, nguyên 1 list tròn vuông đủ kiểu nhưng có con nào giá 1tr đâu. Nhìn bên ngoài cũng đâu có gì hấp dẫn đâu, bỏ 1tr ra mua con này chắc em đi mua đồng hồ smart cho nó sướng.

Bữa cũng tính order 1 em về dùng thử mà nhìn lại y như cái đồng hồ casio lúc xưa từng dùng, mà cái watch thì rẻ nhưng cái dây mắc vãi, thui nghỉ phẻ nha casio.
Đang dùng e này, ngoài cái vụ nhỡ tay ấn nhầm nút, nó ko trở về giờ mặc định mà lại ở luôn chế độ bấm đó, rất ức chế
Mình xài một em, thấy rất hài lòng khi đeo đi làm: Rẻ, nhẹ, chống nước tốt, kiểu dáng khá đẹp, hiển thị dc nhiều múi giờ.
Nhưng mà vẫn thích đồng hồ cơ, một e đơn giản như Victorinox Airboss.
@quana75 hiệu này ở vn mua ở đâu uy tín vậy?
@katydungusa Bạn muốn thì tìm mua ở các cửa tiệm nhưng giá sẽ hơi cao so với mua ở 1 số shop chuyên bán đồ sách tay Nhật giá mềm hơn nhiều
@N.B.Dũng ý là đang hỏi con victorinox đó
@katydungusa Chính hãng thì mình ko biết, nhưng xách tay thì bác có thể search "Mr.Thanh watch", có cả hàng cũ và mới.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019