Lại nói về giao diện Windows 10 Mobile: Livetile, hình nền, làm mờ... và giá trị

cuhiep
30/10/2015 9:12Phản hồi: 423
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtdht
ĐẠI BÀNG
8 năm
blab blab 1520. Tinh tế vẫn không up được ảnh trực tiếp. Chán
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói chung WP nhiều cái được, phải nói là rất được. Nhưng cũng có quá nniều cái chưa được khi so với android (ios chưa dùng). Thế nên mình phải dùng android.
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
av
bác biết cách nào lên thằng 10581 ko, em vừa về lại 8.1 nó chỉ cho lên 10458 à
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@troiam91 về lại rồi bác, để fast lên tối đa được 10458 còn tệ hơn slow, thôi về cyan 😆
troiam91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngudungsua chia buồn với bác về hiện tượng kì bí này 😔
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@troiam91 em cũng chả hiểu, thôi đợi chính thức 😆, lên win 10 cái store ko ngon
Kaolu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngudungsua chọn fast mà vẫn ở 549 thì lạ thật. rs lại rồi đăng nhập = 1 tk khác sau đó chọn vòng fast 1 lần nữa. Nếu ok là tk kia có vấn đề.
hieukts
ĐẠI BÀNG
8 năm
Với mình sắp xếp live tile và thay hình nền, đổi màu hệ thống cho hợp cũng là 1 cách tùy biến start screen rồi bạn ơi! Vấn đề là mình có chịu đầu tư chất xám để sắp xếp hợp lý hài hòa hay không thôi? Có 1 đống phần mềm hỗ trợ bạn trong việc tạo ra các live tile vui vẻ, mang dấu ấn cá nhân nhé. Vấn đề là bạn có đủ tinh tế và thẩm mỹ để làm hay không thôi?
Còn hình nền động ư? mình nghĩ đội ngũ thiết kế giao diện người dùng của Mic không ngu đến vậy, khi mà màn hình có 1 đống live tile sống động liên tục lại cố nhồi cái hình nền động vào nữa thì chắc người dùng tòe mắt hết...:eek::eek::eek:
Đồng ý với bạn là Mic giới hạn những gì người dùng được làm với cái Start screen. Nhưng tất cả chỉ nhằm bảo vệ hiệu suất, độ mượt của hđh, tránh phát sinh lỗi gây chậm hệ thống trong quá trình vọc vạch. Cái gì cũng có 2 mặt bạn ạ!
Với những gì Mic đưa đến cho người dùng, theo mình là vừa đủ để mỗi người tạo dấu ấn riêng cho chiếc đt của mình. Đố bạn tìm được 2 chiếc đt WP có start screen giống nhau đấy 🆒🆒🆒
@hieukts nhưng nhìn 1 đống ô thì y chang kiểu thôi. chứ ko có tính cá nhân. như htc có sense ui và ss có touchwiz đặc trưng hay miui. còn wp ngoài sắp xếp các live tiles thì chẳng còn gì cả. từ đt ss hay nokia xài wp y ì style. ui cần thiết. ms code dỡ nên giới hạn tùm lum để os mượt nên đành vậy. xem vụ đổ màn hình khóa sau khi quảng cáo ì xèo thì dẹp rồi vì làm máy nặng. ngoài ra cown dính với 1 đống máy xài s200 thì đừng bao giờ hy vọng có app ngon xài.
hieukts
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ragefighter Đơn giản là tôi với bạn khác quan điểm 😃
troiam91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ragefighter Cậu có thể ko thích WP, tớ ko ép vì mỗi người 1 quan điểm
Đối với tớ thì WP làm tớ rất hài lòng 😁
Khoe start screen tí :D
Mỗi lần thay hình nền là 1 lần sáng tạo lại, và 1 lần có thêm làn gió mới cho chiếc dế thân yêu ^^
haopro
TÍCH CỰC
8 năm
wp_ss_20151102_0003.png hix. 1520 em tùy biết được có như vầy thôi ạ.
Kaolu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haopro Đúng rồi. Con người ta hơn nhau ở chỗ kẻ bảo thủ và người biết tiếp thu. Cái ngữ mà động vào là giãy đành đạch như đỉa phải vôi ấy mà, dùng cái đt màn 6" nó phí phạm. Con người mà, ai cũng có cái nhìn quan điểm, lập trường riêng. Dù nó có đi ngược hay k đi ngược lại số đông miễn nó đúng là được. Nhưng à mà thôi...
Kaolu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haopro Cũng thiết bị đấy, hình nền đấy, từng đấy ứng dụng bonus cho cái hình .
...
Khuyến mại cho thêm cái app lịch outlook và proshot.
haopro
TÍCH CỰC
8 năm
@Kaolu tùy mỗi người thích bác ạ. Em thích với cái hình nền của em. Bác thích của bác. À mà cái proshot ngon ko bác. Nó bắt mua...hix
Kaolu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haopro T chả bh dùng tới nó luôn nên k biết nó ngon hay dở 😁
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Điểm yếu lớn nhất vẫn là kho app
Và không root được nên không thịnh ở VN vốn thích xài app .....
của em chỉ được thế này thôi 😁
Nhìn cái giao diện mới để trong trong thì icon nhạt nhòa quá, rất khó xem. Để bớt trong đi thì những cái title như sương mù.
trungkiencnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em mới lên 10 cho em 930, nhưng không thể login tài khoản microsoft được. Có ai bị như em không? Giờ phải làm thế nào nhỉ. Ai giúp em với!
Kaolu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trungkiencnt Màn hình báo thế nào ?
@trungkiencnt up ảnh lỗi lên bạn ơi
trungkiencnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sagittarius1312 Cứ đăng nhập là em nó cứ quay cho đợi mãi mà ko vào bạn ah
@trungkiencnt chắc đường truyên có vấn đề. Thử kết nối bằng 3g hay kiếm cái wifi khác rồi truy cập lại thử xem sao. Hy vọng là đc ;)
@trungkiencnt bác để múi giờ +7 rồi chuyển region sang us khởi động lại máy rồi đăng nhập lại xem. Trên trình duyệt vẫn login vào đc mail chứ
Đang xài bản 581 pin ngon quá 😁
wp_ss_20151105_0001.png wp_ss_20151105_0001.png
Về 8.1. Slow lên 166 sau đó fast là lên 581. Đã ra bản trung gian rùi thì tịt thôi. Về 8.1 làm lại thôi bác.
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@yellowriver em slow lên 10549 cái về 8.1 chọn fast lên 10548 😆
TUANANHHB
ĐẠI BÀNG
8 năm
625 vẫn không có 3g các bác ợ em thay nản lòng rồi
duytung27st
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng ios nhưng công nhận nhìn cái này của wp thấy mê thật 😔( Chán cái cứng nhắc của ios quá đi
mrthu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
LÊN LÊN LÀ LÊN. WIN PHONE VÔ ĐỐI
bibo311
TÍCH CỰC
7 năm
Đào mộ phát! Máy có 3 con BB, HTC, Lumia cơ mà dùng nhiều nhất vẫn là Lumia. Chả hiểu sao @@

PS: Đang fix lỗi để lên 14955 :3
@bibo311 Microsoft nó sắp sửa khai tử thương hiệu Lumia để chuyển sang Surface Phone rồi mà thím còn cố đào lên 😁
bibo311
TÍCH CỰC
7 năm
@nịnastorm Cái này nói về W10M mà chế, dòng sp nào thì cũng có vòng đời của nó thôi. Sinh tử là chuyện của họ, việc dùng thì cứ để mình lo :D
Win 10 cơ mà hơi ít game chút nhưng hay
pt2uang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kể ra mình cũng hay, trc ghét đặc bb vì lần đầu dùng blackberry rất tức, quả nhiên nó chết thật. Sau đó dùng wp nhìn đống ô vuông phát sợ, giờ nó cũng ngấp ngẻo. Bầu cử mỹ thì mong ông Trump thắng, quả nhiên là lão thắng
Kaka, đùa thôi, wp chưa chết à các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019