Tham dự Tech Lounge
Apple One ra mắt vào sự kiện Time Flies, rất nhiều người trong đó có cả mình đều mong đợi gói dịch vụ all in one này của Apple để có thể sử dụng, tiết kiệm một phần chi phí hàng tháng và quan trọng nhất là gom nhiều dịch vụ của Apple lại để thanh toán một phần, không cần phải nhớ nhiều về những ngày gia hạn gây phiền phức trong quá trình sử dụng. Tuy nhiên, nhìn vào các gói mà Apple đưa ra cho người dùng, mình lại chợt thấy có một chút vấn đề, để mình giải thích cho anh em.

Đầu tiên là ít sự lựa chọn cho người dùng quá, nhìn sơ qua thì chỉ có 3 gói, mà trong những gói đó có những dịch vụ mà mình cũng như nhiều anh em Tinh Tế sẽ ít sử dung như Apple News+ hay Apple Arcade, thậm chí Apple TV+. Và việc anh em đăng ký mà không sử dụng thì rất phí, chưa kể Apple News+ và Apple Fitness+ chưa hỗ trợ Việt Nam nữa.

Chưa biết sắp tới khi ra mắt chính thức Apple có điều chỉnh gì cho thị trường Việt Nam mình hay không, nhưng mình nghĩ Apple nên có thêm nhiều lựa chọn cho người dùng sẽ hay hơn.

Thứ hai nữa là mình nhận thấy Apple có vẻ đang thúc đẩy các dịch vụ ít được chú ý như Apple Arcade hay Apple TV+. Ở xung quanh mình mình ít thấy ai sử dụng hai dịch vụ trên của Apple, có chăng Apple TV+ còn tạm vì được free 1 năm, còn Arcade thực sự là ít game hay, mà những game phổ biến lại không có trong Arcade. Thành ra mình nghĩ Apple One được làm ra vì mục đích này hơn là giúp người dùng tiết kiệm một khoản kha khá, tuy là có đó nhưng nếu những thứ trên anh em không dùng thì mình nghĩ không có lí do gì để sử dụng Apple One cho lắm.

Anh em có nghĩ giống mình không? Dù sao theo mình Apple One một cách nào đó làm cho trải nghiẹm người dùng tốt hơn nhưng nếu có nhiều lựa chọn hơn thì sẽ hoàn hảo. Mong Apple làm thêm nhiều lựa chọn cho Apple One này.
10
71
i2Bi
CAO CẤP
Nếu gói giữa Apple điều chỉnh giá cho VN hợp lý thì mình sẽ dùng. Vì Oceanhorn 2 thôi =.=
0
Chuẩn rồi. Đồng ý.
Dù giá có vẻ thực sự rẻ nhưng nếu chỉ xài 1 cái và những cái kia không xài thì thà mua riêng 1 cái cho rồi. Vẫn rẻ hơn vài đồng.
Cá nhân mình đang xài Youtube Premium và Xbox game pass. 2 cái cộng lại vừa bằng giá gói One cơ bản nhưng mà nó phục vụ mình đúng cái mình muốn hơn là 4 cái của One
4
em chỉ dùng duy nhất icloud. ko biết sắp tới sẽ đi đâu về đâu !
2
Bụng Bếu
CAO CẤP
nếu cho cái fitness+ vào gói individual thì nhiều khả năng mình sẽ nhảy sang Apple :eek:
1
Chuẩn đấy
0
Nếu có gói này thì mình sẽ mua
🍎 iCloud 200GB
🍎 Music
🍎 Fitness+
🍎 Arcade
$19.99/tháng
0
đk lẻ đi chú ơi, viết tàm xàm quá!
kêu netflix nó bán gói 4k một người dùng 65k/tháng đi!
0
buihai83
CAO CẤP
Cũng đang chờ mở ở Vn, quan tâm iCloud Arcade và Tv+ vì ở nhà có Apple Tv 4k rồi, chơi arcade sướng ....

Music thì vừa bỏ gói family để sang Spotify, nếu mua One thì sẽ quay lại vì dù sao cũng trong gói rồi
1
mình đang dùng gói icloud 200gb, gói music free 6 tháng, gói apple tivi free 1 năm (hầu như không dùng)
Nếu có gói one thì mình mong muốn dùng
- icloud
- music
- gói app (download app nào cũng được)

cảm ơn apple
0
B L A Z E
CAO CẤP
hệ sinh thái bổ trợ cho nhau. Làm cho KH ko thoát ra đc idevices :v
0
Chốt lại nó còn cho đăng kí các gói rieng lẻ k . Ví dụ như only icl ấy. Còn nếu bỏ cái dó bắt buộc mua cả gói thì căng quá.
Icl chỉ 19k/50gb mà phải trả cả gói kia chắc cỡ 299k thì có vẻ hơi thừa thãi...
0
Ý e giai là Apple Two, Apple Three ??? 😁
0
skyline87
CAO CẤP
gói giữa vẫn là hợp lý nhất
0
18K
CAO CẤP
Bây giờ nó cho tuỳ chọn nhỉ.
Ví dụ như sau:
14,95 đồng/tháng = 4 gói tự chọn
19,95 đồng/tháng = 5 gói tự chọn
29,95 đồng/ tháng = 6 gói tự chọn
Chỉ là ví dụ cho vui vẻ thôi nhé, iCuồng đừng ném đá tôi.
0
Awakagar
ĐẠI BÀNG
Có mỗi apple music là ít dùng. Còn lại đều sd hết. Đang háo hức mong chờ nó ra
0
Nếu trong nhà có nhiều người dùng đồ apple thì đk cũng hay
0
nghia3d
CAO CẤP
Gói family thơm quá còn gì
0
Hieu 7⃣