Lại nói về iPhone xách tay vs. chính hãng: lý do mình chọn iPhone xách tay

Duy Luân
10/9/2020 21:46Phản hồi: 662
Lại nói về iPhone xách tay vs. chính hãng: lý do mình chọn iPhone xách tay
Theo một khảo sát siêu nhỏ mình làm trên Tinh tế, hiện số người dùng iPhone xách tay có vào Tinh tế nhiều gần gấp 3 lần số người dùng iPhone chính hãng Việt Nam. Giá là lý do chính anh em lựa chọn iPhone xách tay, trong khi anh em lựa iPhone chính hãng chủ yếu vì chế độ bảo hành. Trong tháng 10, chính phủ nuốc ta cũng sẽ có nghị định mới để siết chặt việc buôn bán sản phẩm không có đủ hóa đơn chứng từ (mà thường iPhone xách tay hay bị thế). Mình cũng có một số suy nghĩ, phân tích về iPhone chính hãng vs xách tay muốn chia sẻ với anh em.

Nói về giá iPhone trước

Loài người thì ai mà chẳng thích cái gì giá rẻ, trong khi chất lượng tương đương thì tội gì mà không lựa chọn giải pháp giá rẻ để mua. Thế nên hàng iPhone xách tay mới sống khỏe ở nước ta là thế. Mình hiện đang dùng iPhone 11 Pro Max, tuy cũng không hẳn là là mua hàng xách tay ở cửa hàng vì mình nhờ người quen cầm thẳng từ Apple Store Singapore về Việt Nam hồi tháng 9 năm ngoái, nhưng cơ bản thì nó vẫn không phải là hàng được nhập khẩu chính ngạch và phân phối chính thức ở Việt Nam.

Và thật ra thì mình chưa từng mua 1 con iPhone chính hãng nào từ iPhone 2007 cho đến tận hôm nay. Lần duy nhất mình sở hữu iPhone chính hãng là một con iPhone 7 Plus FPTShop được Vietcombank tặng vì là khách hàng may mắn trong chương trình trúng thưởng xài thẻ gì đó (mình thậm chí còn không biết tới chương trình đó, tự nhiên một hôm được gọi lên lãnh thưởng 😁). Nhưng mình đã bán lại nó cho người quen rồi vì khi đó mình cũng đang xài iPhone 7 Plus Jet Black xách tay.

Mình dạo qua thử giá bán của chính hãng vs xách tay, thì thấy rằng với iPhone 11 64GB, ở FPTShop đang bán giá 17,9 triệu có khuyến mãi (thấy ghi giá bình thường tới 21,9 triệu lận), còn một số shop xách tay thì đang bán với giá 16,9 triệu. Ở Thế Giới Di Động thì iPhone 11 64GB đang có giá 20,9 triệu đồng. Như vậy tính ra sự chênh lệch giữa hàng xách tay với chính hãng lên đến 4 triệu đồng, không tính khuyến mãi.

4 triệu đồng là con số không hề nhỏ, với 4 triệu đó còn làm được nhiều thứ khác mà, nên việc người ta chọn iPhone xách tay thì cũng không có gì là quá khó hiểu.

Nếu lấy giá từ Apple Store Mỹ là $700, cộng thêm thuế 10% là tầm 17,5 triệu đồng, rồi thêm chi phí vận chuyển, các loại thuế khi nhập khẩu qua đường chính ngạch, rồi thêm tiền lời, chi phí vận hành thì mình đoán cũng đâu đó tầm 19-20 triệu rồi. Cơ bản thì giá iPhone chính hãng ở Việt Nam cũng không phải là quá cao so với bên Mỹ đâu. Chỉ là không biết sao hàng xách tay có thể có được mức giá tốt vậy :D

Sắp tới khi nhà nước đánh thuế hàng xách tay và siết chặt quản lý, có thể giá không còn là lợi thế của hàng iPhone xách tay nữa. Khi đó hàng chính hãng sẽ có thể cạnh tranh công bằng hơn.

Nói về lợi ích của việc bảo hành

Khi bạn đi bảo hành iPhone ở Việt Nam (và các sản phẩm Apple nói chung), bạn sẽ được yêu cầu xuất trình hóa đơn mua hàng hoặc các bằng chứng cho thấy bạn là người mua máy (Proof of Purchase). Nếu bạn mua trực tiếp từ Apple Store ở nước ngoài, bạn sẽ nhận được email hoặc hóa đơn giấy cho iPhone, khi đó bạn chỉ cần xuất trình ra mà thôi.

Còn nếu bạn mua hàng xách tay, thường thì bạn sẽ không có được hóa đơn hay Proof of Purchase nên bạn sẽ không được bảo hành chính hãng tại Việt Nam. Trước đây thì tùy dòng máy mà có thể bạn vẫn được bảo hành, giờ thì không, trừ khi bạn xuất trình được giấy tờ yêu cầu.

Quảng cáo

Đây là một cách để Apple hạn chế quyền lợi của iPhone xách tay, chứ nếu bạn bỏ ít tiền hơn mà được hưởng quyền lợi y chang như một người bỏ nhiều tiền hơn để mua iPhone chính hãng thì công bằng.

Thế mới nói lợi ích của hàng chính hãng là đây: quyền lợi về bảo hành. iPhone chính hãng ở Việt Nam cầm tới bảo hành rất dễ dàng, người ta thậm chí còn không hỏi giấy tờ nữa kìa (check số series là biết hàng phân phối theo đường nào). iPhone lúc hư hỏng thì sửa rất tốn kém, nên việc bạn được hưởng bảo hành chính hãng là một thứ cực kì tiện lợi và tiết kiệm cho chính bạn.

Tất nhiên, với những người thường xuyên đổi iPhone mỗi năm như mình thì mình chấp nhận rủi ro máy hư, bởi mình biết rằng xác suất iPhone của mình bị hỏng và phải đi bảo hành là rất nhỏ, và 4 triệu đồng chênh lệch đó là chi phí rủi ro mà mình chấp nhận. Có thể nếu iPhone bị hư mình sẽ phải chi nhiều hơn con số 4 triệu này để sửa đấy, nhưng chắc gì nó đã hư? :D Và mình cũng chưa từng bị hư con iPhone nào trong thời gian còn bảo hành cả, và thường hỏng cũng do lỗi của mình chứ không phải lỗi được bảo hành.

Ngoài ra còn được trải nghiệm iPhone sớm

Một khi đã máu lên rồi thì việc được xài iPhone sớm nó sướng lắm các bạn, trong khi đó iPhone chính hãng ở Việt Nam thường bán ra khá muộn, không như các hãng khác khi họ bán máy ở quốc tế thì Việt Nam cũng bán luôn. Trước đây các hãng khác cũng từng thế nhưng họ đã thay đổi, còn mỗi iPhone là bán chậm mà thôi.

Quảng cáo

Thế nên mình luôn chọn hàng xách tay là vậy, vì mình thích được trải nghiệm sớm, chưa kể mình còn có thể tận dụng máy để chia sẻ trải nghiệm với các bạn, làm vlog up Youtube và nhiều lợi ích khác nữa.

Nếu bây giờ bạn hỏi mình nên mua xách tay hay chính hãng, mình sẽ trả lời là chính hãng. Vì chỉ riêng chế độ bảo hành đã rất là ổn, và một cái điện thoại bạn xài lâu dài nên được hỗ trợ sửa chữa ở các trung tâm bảo hành ủy quyền của Apple sướng, an tâm hơn rất nhiều. Phần tiền chênh lệch đó xem là "phí bảo hiểm" cho cái máy của bạn. Còn nếu bạn muốn xài máy sớm như mình thì hãy mua xách tay, hoặc nhờ người thân mua giùm từ nước ngoài về.
662 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xài iPhone xách tay mà máy lock nữa cho rẻ 😁
@crazysexycool1981 Kể ra nếu không cập nhật phần mềm thì không lo lắm mà A
@crazysexycool1981 Giờ chúng chả chừa cái gì, đúng cũng vặn mà sai cũng vẹo. Chẹp chẹp
@iPhonecafe Cứ nói face này nọ mà thực tế thì bên đó luôn đáp ứng được khoản nhanh chóng, nhiệt tình có thừa, điều quan trọng là chắt lọc thông tin
@phoden 😂
Xách tay được cái giá rẻ hơn, có lẽ đây cũng là tâm lý chung của hầu hết những người chọn iPhone dạng này nhưng bù lại sẽ ko được bảo hành chính hãng tại các TTBH ủy quyền ở VN! Mình thì trước nay cũng xài qua 2 đời iPhone nhưng đều thuộc diện xách tay, nobox, còn với iPad, Airpods, Macbook thì đều chuẩn chính hãng, chắc do iPhone ko fải là thứ mình thích xài nên chưa bao giờ chủ động bỏ tiền mua 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Mr. Đăng Giáp Mọi nẻo đường đều dẫn đến thành Rome 🤣
@crazysexycool1981 😆😆
@crazysexycool1981 Xách tay thôi
video.mp4
peterh
CAO CẤP
3 năm
@alphi Thanh niên thích ngược dòng cho ra vẻ phong cách á mà.
Xách tay chênh vs giá chính hãng tận 3 4tr BH cũng toàn cầu thì sao phải mua chính hãng làm j
gadem
TÍCH CỰC
4 năm
@Lakshmi mình dùng cũng tầm chục con X rồi chưa thấy con nào lỗi màn cả 😁
@Lakshmi 😆 lỗi nhiều hay ít nó nói đầy trên báo ấy 😃) cái quan trọng là nó lỗi thì còn được bảo hành, hàng xách tay thì chỉ có phụ thuộc vào cửa hàng nó làm ăn có đàng hoàng hay không
@gadem Bạn lên youtube search Iphone dựng là ra liền, sao phải hỏi mình? Với mình có ghi rõ ở trên rồi đó, hàng thay vỏ, linh kiện ráp từ nhiều con iphone thành 😆 thì gọi là hàng dựng
gadem
TÍCH CỰC
4 năm
@gauto988 B đi mua mấy con máy mới ra thì 100% không có hàng dựng đâu bạn nhé. Còn bạn đi mua hàng cũ hay hàng lướt thì mình không nói. Chứ mua hàng new chưa actvie thì không bao giờ dính vào hàng dựng được. OK
Chỉ biết nghĩ cho bản thân, không đóng góp gì cho xã hội sao? Mua chính hãng đóng góp mấy đồng thuế cho xh tốt hơn lên.
Mua xách tay là cổ súy cho con buôn, buôn lậu, trốn thuế. Có mấy cái dt xách tay mà có hóa đơn GTGT?
Hay ho gì.
Biết là chia sẻ cá nhân nhưng cũng nên thêm vài dòng viết về việc mua hàng chính hãng cho người ta biết được mặt lợi mặt hại.
Npnex2212
TÍCH CỰC
4 năm
@Cường Trần Quốc Không thông minh nhưng biết thằng nào nói ngu, đưa ra cái gì cũng dc, hay bịa ra vụ có người chết đói
@Daviddv9prada Bạn @Duy Luân viết bài hay lắm, nhưng bạn nên bổ sung thêm luận điểm trên về việc đóng thuế của bạn @Daviddv9prada nhé, cho toàn diện.
Công nhận IP hiếm khi hỏng phần cứng trong thời gian bảo hành. Nhưng chưa bao giờ có ý định dùng hàng xách tay hay lock. Vì mình không phải là dân chuyên nên việc mua phải một chiếc máy lởm là rất cao. Vì thế cứ chính hãng mà chơi, đắt hơn chút nhưng bù lại yên tâm mà "Sống". Và cũng góp phần vào việc ngày gần nhất Apple sẽ mở Apple Store tại Việt Nam ^_^
@maidng Mới đầu nó đòi sửa. Mà mình ko chịu, tại mua máy mới 100% mình đòi nó đổi cho mình. Xong phải lấy tờ mua bán ra thì nó mới chịu đổi cây mới. Mà nó nhây hết 2 tháng trời trong khi mua máy xài chưa tới 2 tháng. Chán luôn
MRTEAKEY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@The_Hobbit_AK Ai giải thích hộ cái chỗ khoang tròn dùm cái
@MRTEAKEY Họ NÓi cho bạn biết nó hư gì? Đổi trả ntn sau 30ngày họ kiểm tra máy của bạn!
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@MRTEAKEY Đó là sự lươn lẹo của phần lớn các cửa hàng đt xách tay
Các hành động lươn lẹo như
- Dán con tem giấy to + xấu leo từ màn ra viền xuống tận lưng, mục đích tem vừa xấu, vừa dễ rách để khỏi bảo hành
- Đưa cho tờ giấy bảo hành nhỏ xíu, in mực dễ bay màu. Bảo khách hàng ko đc làm mất, làm mờ tờ đó. Khi giấy đó mất hoặc mờ phải ra cửa hàng làm lại
- ...
Thôi mình xài hàng chính hãng. Giá thì ko đủ lực mua máy new thì săn máy 99% của TGDD, FPT (máy chưa qua sửa chữa), ăn chắc mặc bền
unlimited
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mua iphone xách tay, Vì iphone xách tay rẻ hơn, đơn giản vậy thôi 😁
@unlimited Với iPhone thì mình ko quan trọng xách tay hay chính hãng nhưng những thứ khác thì có 😎
tamock
TÍCH CỰC
4 năm
@unlimited Về tâm lý thì mình cũng thế, nhưng thực ra là mua hàng trốn thuế mà thôi :D
Tài chính mình dư dả nên chưa từng xài xách tay ☕️
@Bão Sài Gòn ngưỡng mộ bác
Bài đăng trên Tinhte thì video trong bài cũng phải là video của kênh Youtube chính của Tinhte! Đừng lấy video của kênh Youtube cá nhân đưa lên-như vậy là trơ trẽn lắm!!! Gửi đến mod nào hay làm vậy !
@vtatntpt thế o xa.. vậy là tầm nhìn gần -> vẫn TỆ
@vtatntpt mình o chụp mũ bạn ơi... bạn soi đến dư ra chữ "xa" thì mình cũng đáp lại thôi mà 😃
Từ hồi dùng iPhone tới giờ mình toàn quất hàng xách tay. Ngon, bổ, rẻ!
@Khaihoanhao76 Nếu cộng tổng toàn bộ khoản chênh lệch các đời máy sử dụng thì tiết kiệm được 1 khoản ko nhỏ so với việc mua chính hãng 😄
Gọi "xách tay" cho sang mồm thôi, thật ra là "hàng lậu, hàng giả không rõ nguồn gốc" =)))
@supermanktqd Hàng nào “xách tay” cũng là hàng lậu, hàng giả, hàng kém chất lượng, không rõ nguồn gốc xuất xứ bạn nhé.
Còn vì sao nó thế chắc ai cũng biết 😆
@dunggrap Nói gì thì nói, đó vẫn là hàng xách tay nha 🤓
@crazysexycool1981 Thì đúng là xách tay mà
Cười ra nước mắt
@dunggrap Ko có kiến thức (hay còn gọi là mù chữ) thì tốt nhất không nên nói nhăng cuội, anh em mất công phải cười bạn.
LeoPhuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua hàng xách tay & sau 1 đời là tiết kiệm nhất 😃
@liketheblues Mình 3 đời còn chưa nói
Cười vui vẻ
@crazysexycool1981 Vấn đề là ko đủ lúa với lại ko có nhu cầu cao quá về cấu hình các thứ....
@Võ Thành Quân A cũng ko quá câu nệ về cấu hình, chỉ cần hình thức ưng ý, hợp gu cũng như có sự kích thích nhất định thì sẽ xúc 😎
@Võ Thành Quân Mình đú theo kịp đời mới nhất rồi 😆
cuong_uot
TÍCH CỰC
4 năm
Đã sách tay còn lock nữa 😂 về iphone thì chả cần bảo hành dùng vẫn mượt chán, có sửa thì chỉ có thay pin vỡ kính thôi
@cuong_uot "Xách tay", not " sách tay" 😎
Nói thật iPhone có hư đâu mà bh, chai pin là 9
Cười vô mặt
Mình nói không với hàng lậu, xách tay. Bởi lẽ những con máy xách tay ấy không phải máy mua đường chính thống, mà là hàng lock lên world, hàng mua trả góp xong bùng ở bên kia đưa về. Các bạn thử hỏi xem có hàng Mỹ nào mà bán ở VN còn rẻ hơn bán ở Mỹ. Mấy người bán hàng xách tay nào rẻ hơn cả store đưa ra đc proof of purchase, bill gốc ra cả. Mua hàng xt là cổ suý cho hàng lậu, hàng trốn thuế.

Trước đây biết tại sao TTBH họ BH iPhone ko cần bill, tại sao Apple Singapore cảnh giác đòi cả proof of purchase với người họ nghi là mua iPhone dân VN ko? Còn ngồi đó mà mơ về Apple Store.

Đi lập cái topic này chả ra làm sao.
gadem
TÍCH CỰC
4 năm
@airwalker Bác đúng là con gà. Vâng nghĩ như bác thì chắc nó phải tuồn về số lượng lớn luôn nhé. Ăn tiền dễ vậy. Bỏ ra đóng 2 tháng lên quốc tế xong cầm về vn bán. Xong bùng luôn số tháng còn lại thì không làm sao hả bác 😁 .
@gadem Thực tế số lượng nó cũng rất lớn, nhưng ko phải thằng mỹ nào cũng dám làm vậy vì dính bad credit. Toàn lũ nigga với Trung Quốc bắt tay với nhau làm thôi. Lên web Verizon mà đọc nhé, thông tin công khai mà.
gadem
TÍCH CỰC
4 năm
@airwalker nhiều nhưng không phải ai sang đấy cũng vì mấy triệu mà bùng cước nhà mạng để rồi ảnh hưởng đến cuộc sống của mình bên đấy đâu bạn ơi. Ở việt nam bây giờ mà bạn thử bùng cước xem. Dính vào nợ xấu đi rồi bạn sẽ biết sau này ảnh hưởng đến như nào.
@novavn Khách du lịch hok đc hoàn thuế hả bạn?
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
Mua xách tay là tiếp tay cho bọn buôn lậu, nói vậy cho nhanh chứ văn vẻ làm gì.
gadem
TÍCH CỰC
4 năm
@Azumy ông nói sai rồi. Sao lại nói hàng xách tay là dùng chùa. Người ta đang nói đến 2 con máy như nhau. Không có gì khác biệt. Thì chọn giá rẻ hơn. Chứ chọn hàng chính hãng làm gì vậy.
@SonAmpe Nếu là người dùng bình thường viết bài này thì ko nói làm gì, nhưng là mod Tinhte thì ko thể chấp nhận được.
Theo như tôi hiểu ý trong bài viết anh Duy Luân là người nhiều tiền, thích trải nghiệm sớm nên anh chọn phương án phi sang tận store nước ngoài để mua 1-2 chiếc về để sử dụng cá nhân, đó là hoàn toàn hợp pháp và không phải chịu thuế khi qua hải quan. Anh nói giá rẻ hơn nhưng ko hề tính giá vé máy bay, đi lại, ăn ở,… vào giá máy. Nếu cộng các loại chi phí đó vào thì như thế nào?
Anh đang làm người đọc bài nhầm lẫn về khái niệm xách tay của anh với xách tay của các cửa hàng - mua hàng chục chiếc về, bóc hộp, bỏ phụ kiện, trốn thuế hải quan, về bán chênh lệch kiếm lời. Nếu các cửa hàng nhập đường chính ngạch thì chắc chắn giá ko chênh lệch nhiều so với hàng chính hãng.
Anh Duy Luân với tư cách là mod Tinhte thì phải định hướng cho người dùng thật chuẩn, đừng có đặt tiêu đề 1 đằng rồi nội dung lại viết 1 nẻo.
Azumy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Harryfk Mình nói ông mod mập ngập cmn shit khi biên bài này rồi, mau chóng đóng thớt sớm ko bị ăn gạch đá tiếp
@Azumy Đó là quan điểm của từng người mà, viết lên để mn thảo luận, chặt chém cho vui
Cười ra nước mắt
Cũng camera lồi nhưng nhìn đẹp hơn note 20, 20+ .... cách bố trí nhìn hợp lý hơn.

∆•Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT1986 using Nokia5.3&930 Xàm SonyZ5- nom nóm nòm nọm•∆®️
@A to Z Vãi cả chữ ký
@johnny dũng Bọn nó có thì minh cũng phải có.
x.dung
TÍCH CỰC
4 năm
@A to Z Like cho chữ ký đẹp , ý nghĩa
@johnny dũng
Cười ra nước mắt
toc1phan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngụy biện cho việc trốn thuế. Còn phân tích =))
Azumy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toc1phan Ông mod mập lần này cắn nhầm shit cmmr bị anh em vào phản biện ghê quá, chắc sớm đóng thớt, chả biết lão Hiệp có theo dõi ko hay cứ thả rông đây nữa
gadem
TÍCH CỰC
4 năm
@toc1phan vãi cả trốn thuế 😆 Không biết còn hay nói 😁 . Hay lại nghe các bạn nói thế :d
Iphone ít hỏng! Linh kiện thay thế thì đầy rẫy! Rẻ nhất trong các hãng điện thoại!
Đó là lý do chính người ta tự tin mua hàng xách tay mà chả quan tâm lắm đến bảo hành thế nào!
@QuanLyNhaNghi Ít hỏng cái lồ* 😆 mới năm ngoái bị đây 🤣
@QuanLyNhaNghi Cũng tùy, hư thì hư thôi, cũng không ít đâu
@QuanLyNhaNghi Có thông tin chính xác về việc ít hỏng ko bạn ? Cùng 1 lô ở Foxcorn thì thằng nào cũng như thằng nào. Đồ điện tử thì hên xui đi.
@John Chris Cùng foxxconn nhưng mỗi hãng có tiêu chuẩn linh kiện đầu vào khác nhau! Như sò nhật với sò TQ vậy đấy
@QuanLyNhaNghi Đồ điện tử kể cũng hên xui nhưng đúng tỷ lệ lỗi ở iPhone thấp, thấp hơn nhiều so với Android, giờ đi đâu cũng đầy rẫy những cửa hàng bán link kiện, sữa chữa nên người ta cũng tự tin mua & xài hàng xách tay hơn! Quan trọng nhất vẫn là giá, mềm hơn hẳn so với chính hãng, chưa kể thời điểm mở bán sớm cả tháng trời so với chinh hãng thì tội gì người ta ko xúc 😁
Trước giờ mình cũng toàn mua xách tay. Một phần vì xách tay có trước và rẻ hơn hàng chính hãng.
Đợt trước nó còn được bảo hành ở VN giờ thì bị bọn chính hãng chơi bài 😁
@JoseyHan Uhm, thay đổi chính sách để đỡ phải bảo hành hàng xách tay, giờ cứ phải có bill trực tiếp từ A.S nước ngoài, cái này thì làm sao NTD có được, nước đi khá quyết liệt để bài trừ hàng xách 😁
mình mua xách tay ko phải vì rẻ, toàn mua ngày đầu mở bán, chả quan tâm giá

quan trọng là cần là có ngay, cả tháng sau mới ra chính hãng thì nguội hết rồi

cứ 1 năm mua iphone mới hơn nên có xách tay cũng chưa kịp hư đã mua cái đới sau rồi

mình mua ip cho vui + tặng bạn bè đối tác chứ ko dùng làm máy chính bao giờ vì nói thật iphone với mình ngu hơn dòng note của ss nhiều, đc cái dễ tán gái
@SieuBanana Khoản này đúng, đồ được tặng là thứ mới, còn nóng sốt thì tâm lý ai cũng thích, thậm chí ko khoái xài nhưng vẫn thấy thích! Được xài trước thiên hạ thì ai chả cưng, do đó làm của biếu là quá ổn! Riêng chuyện tán gái thì ko tán thành, iPhone giờ có phải thứ sang chảnh, quý phái như thời điểm chục 5 trước nữa mô? Giờ bá tánh xài iPhone đầy rẫy nên việc có iPhone mới ko còn mang nhiều giá trị khác biệt như xưa 😎
@crazysexycool1981 bá tánh xài ip thật nhưng toàn 6 7 8 se lock, đc mấy ai xài con mắc nhất đâu, ip cũng 5 7 loại, gái cũng vậy
@SieuBanana 😁
@SieuBanana Mua làm quà biếu thì đúng là quan tâm gì giá =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019