Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lại rò rỉ Nokia 9 PureView với 5 camera, tháng 2 này ra mắt?

Duy Luân
6/2/2019 22:57Phản hồi: 117
Lại rò rỉ Nokia 9 PureView với 5 camera, tháng 2 này ra mắt?
Mình biết là nhiều anh em sẽ mong chờ con Nokia 9 PureView này, và ảnh rò rỉ hôm nay càng khẳng định thêm rằng nó sẽ ra mắt trong năm nay. Điểm nổi bật nhất của máy chính là 5 camera đặt sau lưng với nhiều tiêu cự khác nhau (tức bạn có thể "zoom quang" ở nhiều mức độ chứ không chỉ 1x, 2x). Đây là điều mà chưa hãng nào từng thực hiện. Kết hợp với thấu kính ZEISS và công nghệ xử lý hình ảnh PureView, chúng ta có thể kỳ vọng Nokia 9 PureView sẽ mang tới khả năng chụp ảnh rất ấn tượng, đây cũng là tâm điểm bán hàng của Nokia 9. Viền trên dưới của máy vẫn còn hơi dày, bên trong nó là Snapdragon 845 (không rõ có lên 855 không), RAM 6GB, màn hình 5,99" độ phân giải 2K.

Có khả năng Nokia 9 PureView sẽ ra mắt tại triển lãm MWC 2019 diễn ra vào cuối tháng này, nhưng cũng có tin đồn phải tới tháng 9 năm nay mới được giới thiệu. Tinh tế sẽ có mặt tại MWC 2019 để chuyển tới anh em các thông tin mới nhất.

Nguồn: 91Mobiles
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ntht006
CAO CẤP
5 năm
Chúc mừng năm mới!
Bác chủ lên đây sớm quá!
Tuhq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất mong chờ. Mỏi mòn rồi, hi vọng 24.2
RaiChu9x
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu 845 thì dễ ăn gạch lắm 😃
Cái này thì chỉ dùng để chụp Kiến thì ngon .
Thấy con này lộ hàng từ 1 năm trước mà h vẫn chưa ra nhỉ!Chắc chiu PR.
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vài tháng sau. Iphone Y với 5 camera, trời ơi, quá ngon, quá đỉnh. iCu cho hay khi nói về hãng điện thoại apple chuueeb gia sao chép và định nghĩa lại
yêu tinh kinh dị
chanhthi
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng như cách đây 10 năm, hay lên tinh tế hóng tin từ Nokia. Đã lâu lắm rồi Nokia mới làm mình mong chờ, và một chút háo hức như hôm nay. Ngày xưa mỗi lần nhà No ra máy mới là cảm giác mong chờ, háo hức, muốn được sở hữu máy ngay khi máy bán ra lại dâng trào. Những lu 900, 920,...tuy doanh số thảm hại nhưng nó tạo ra một cơn sốt vô cùng mạnh mẽ thời ấy. Hy vọng một ngày gần đây Nokia sẽ trở lại, sẽ lại sáng tạo như xưa. Và mình lại hý hửng xách tiền đi mua điện thoại nokia. Ôi ngày xưa, cái thời mà mỗi lần mua điện thoại là chỉ biết mua điện thoại nokia mà thôi.
@chanhthi Mình cũng như bạn
Namprobe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chanhthi Mình vẫn còn 1 con 525 chết cảm ứng 😆
@chanhthi Hồi đó mình cuồn dòng Lumia luôn. Khi con 920 ra thì ôi thôi thèm nhỏ dãi 😃 và đến khi 930 ra thì mình mút luôn ẻm. Đến giờ vẫn con xác em lu520 và 1 em lu930 (còn xài bt). Haizz tình yêu.giờ thì sự sáng tạo trong thiết kế mang thương hiệu Nokia ko còn hấp dẩn mình nửa có thể nói ngôn ngữ thiết kế hiện tại đã mất chất đi nhiều rồi.
chanhthi
TÍCH CỰC
5 năm
@Trọn kalitel Mình còn 2 cái 1020, một chết main, một xài tốt, nhưng cả hai đều được cho vào hộp rồi, cả con 730 cũng vậy. Nokia vắng mặt đã lâu, trong thời gian đó các hãng TQ đã kịp lấp đầy chổ trống với những máy đẹp, rẽ và giá cả phải chăng. Nhưng đối với mình không một hãng điện thoại nào tốt và tạo cho mình nhiều cảm hứng như Nokia đã từng làm. Một thiên tài dù chết đi nhưng vẫn được nhiều người nhớ tới mà.
chanhthi
TÍCH CỰC
5 năm
@Namprobe Mình có mua cho em gái 1 lu 525. Giờ còn xài tốt, chỉ có nút bấm bị tróc ra hết mà thôi.
Chúc mừng nokia. Mãi yêu nokia. Nhưng nếu có ra chắc cũng ko mua vì mới mua nokia 8.1 rồi
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
Một thiết kế rất gì là N O K I A
Jason845
TÍCH CỰC
5 năm
Chạy đua theo camera, cũng không quá nổi bật
@Mr catenaccio Tôi đã nhận xét cái gì đâu mà đã liên thiên là tôi khen rồi =]]
Chất lượng ống kính Nokia như nào thì những người dùng 7+/8.1 người ta biết rõ nhất, không ai khiến ông khóc thuê. Bình luận xàm thì chấp nhận bị bắt bẻ, có gì phải ấm ức 😁
@magic_stardj Tôi bảo vickk khen cơ mà bạn đọc hiểu có vấn đề hả. Cái nữa tôi comment nói với vickk là helldragon đang nói về vấn đề chạy đua về SỐ LƯỢNG cam chứ ko kêu No chạy đua về CHẤT LƯỢNG cam là xàm xí. Nếu, sau đó vickk nói oke tui thấy 5 cam vẫn đẹp, thậm chí là 6-7 cam máy vẫn đẹp thì tôi ko bình luận thêm vì xấu đẹp là theo ý riêng mọi ng. Vickk thấy nhiều cam đẹp còn tôi thấy nhiều cam nó xấu, tôi ko cấm vickk nói lên quan điểm của mình. Có bạn đọc thì ko hiểu, lại còn hay chụp mũ nào là khóc thuê với ấm ức. Tôi khuyên bạn với lối suy nghĩ đó đừng bao giờ sang các nước tư bản giãy chết ko là k sống nổi đâu 😆
@Mr catenaccio Cái cmt của ông không chỉ nói về việc cụm cam xấu/đẹp, cmt của ông trên nữa cũng chưa nói đến việc cụm cam xấu/đẹp, đừng nói chuyện mâu thuẫn vậy nhé. Bản thân nói chuyện cảm tính thì đừng ra vẻ nói người khác. Tôi làm việc cho tư bản đây và tôi không ngửi nổi kiểu ăn nói của ông. Vậy nhé 😃
@magic_stardj Nói đi nói lại tôi ko có chê chất lượng (mà chê thì sao? Hay phải giống ý kiến bạn?) Mà tôi chê số lượng cam làm xấu đt. Nếu sai mời bạn trích đoạn tôi viết? Tóm cái quần lại là bạn cũng chỉ ko thích ngta chê hãng của bạn thôi
Nhìn lổ ám ảnh quá
Nhìn như yêu tinh nhện 😃
Nói chung nhìn hài quá, ko đẹp. Chắc dành cho dân chơi thích chụp hình điện thoại thôi
Namprobe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ragefighter 😃, bạn so sánh cn thời 2013 của 1020 vs hiện tại sao, ko thấy khập khiễng à 😃)
@chanhthi Xấu thật mà bạn, kkk. Nhìn thấy hài hài sao á
@Namprobe thì công nghệ mới đem chấm nhiều mà cảm biến ko to vật vả thì mới đem lên chứ? trong khi thời đó công nghệ chưa tới thì ráng đú làm gì khi cảm biến to xấu khiếp vậy mà khen làm gì mấy cái đó? xong cũng chìm vì quá thô xấu người dùng phổ thông chẳng ai dám rớ trừ fan cuồng nokia ah.

đó là lý do vì sao mấy hãng giờxài 48mpx là điều hiển nhiên chứ đừng nói là so sánh làm gì cả. và cái kiểu làm thô kệch của nokia giúp đẩy nokia bán mảng di động sớm đó.
boybala
CAO CẤP
5 năm
@chanhthi Tìm xem colorfull apple nó ap dụng cho các đời ipod từ khi nào nhé bạn trẻ. ừ cái thời a nokia còn chưa biết smart là cái gì cơ. Đt còn dày ngang viên gạch đấy. Ở đó mà giành
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn cứ như là con mắt của mấy con nhện trong phim kinh dị :eek:
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế