Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lãi suất thẻ tín dụng được tính ra sao? Bạn có thực sự được hưởng 45 ngày miễn lãi như quảng cáo?

Nam Air
24/10/2019 6:55Phản hồi: 311
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lilw
TÍCH CỰC
4 năm
Hôm nay được SCB chào mời thẻ tín dụng hạn mức khá cao. Không biết là nên vui hay nên buồn, vì mở thẻ tín dụng ko hề đơn giản. Nhớ tinhte có bài viết này nên vào đọc đi đọc lại nhiều lần để ko bị rơi vào bẫy tín dụng =))

Anh em cho mình hỏi, miễn lãi 55 ngày thì có nghĩa là nếu sát ngày sao kê mình cà thẻ, thì mình sẽ có 25 ngày để thanh toán số tiền đó?
vanhieu2085
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi. Mình muốn mua điện thoại trả góp 30 triệu 0% lãi suất của thẻ visa vietcombank trong 12 tháng. Vậy thủ tục cách thức mình phải làm như thế nào và có thật được hưởng 0% lãi suất không. Anh em có kinh nghiệm tư vấn cho mình với. Cám ơn nhìu.
Hao_Van
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vanhieu2085 Mình thì không biêt Vietcombank thế nào nhưng mình tư vấn cho bạn như sao.
- Các thức thì ra cửa hàng nó sẽ chỉ bạn ngay.
- 0% lãi suất thì do thỏa thuận để liên kết giữa cửa hàng và ngân hàng nếu:
+ Không phí chuyển đổi trả góp
+ Không trả chậm.
+ Không phí thường niên ( nếu thẻ có phí thì nó tính phí, cái này không phải lãi suất)
bebibun
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin cho hỏi cách tính lãi của việc trả góp bằng thẻ tín dụng là như thế nào ạ? Trong trường hợp nào thì sẽ phát sinh lãi, phí phạt trong thời hạn góp? Xin cảm ơn.
Hao_Van
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bebibun Song song với hình thức trả góp 0%, nhiều ngân hàng còn có thêm tuỳ chọn chuyển đổi mọi giao dịch chi tiêu trên 3 triệu đồng thành trả góp, với kỳ hạn lên tới 24 tháng, dĩ nhiên là có tính lãi suất. Còn trả góp thì nếu bạn trả không đúng hạn quy định thì nó mới tính lãi thôi. Lãi suất trả chậm thường khoảng 4% đối với ngân hàng của mình.
- Tóm lại, bạn nên hỏi xem là:
+ Cửa hàng và ngân hàng có liên kết trả thẻ 0% lãi suất không.
+ Có phí chuyển đổi trả góp không không
xemtin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod cho mình hỏi trường hợp ví dụ như sau:
- Hạn mức thẻ 10 triệu
- Ngày chốt sao kê (Như bài viết là ngày 2 hàng tháng) còn nợ 4 triệu, hạn cuối thanh toán là ngày 16.
- Ngày 10, phát sinh giao dịch 3 triệu.
Câu hỏi:
1) nếu ngày 5, hoàn trả 4 triệu, như vậy thì sẽ vẫn được miễn lãi tiếp tục cho kỳ sao kê kế tiếp. Đúng hay sai?
2) nếu ngày 12 hoàn trả, vậy phải hoàn trả thế nào để vẫn được hưởng miễn lãi? Phải trả 4 triệu hay trả 7 triệu?
chương trình trả góp thẻ tín dụng 0%
phải trả trước 20% giá trị của đt
vậy 20% đó mình được quẹt thẻ tín dụng luôn không ?
nhờ mọi người giúp cái
vuhiep0302
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nghia.dn Mình nghĩ là được, nhưng phần trả trước đó qua tháng sau phải thanh toán chứ ko đc trả gopa dần dần. Hỏi luôn nhân viên tư vấn hay nhân viên bán điện thoại cho lẹ 😃
Không biết mấy bác sao chứ em dùng thẻ vpbank 2 năm nay chưa tốn cho nó 1 đồng mà còn lời mấy xị từ nó 😁
rayz
TÍCH CỰC
3 năm
cắt cổ, toàn trò lừa của bọn ml ngân hàng thôi. tiền có bao nhiêu xài bao nhiêu, ko đủ thì cố mà cày tăng thu nhập. đừng có dựa dẫm vào mấy cái dịch vụ hãm loz này có ngày ở không mang nợ vớ vẩn, nợ xấu lý lịch vô là sau này cần kinh doanh vay cũng khó khăn nhé các bạn
trungctu
TÍCH CỰC
3 năm
Một số NH có note chi trả tối thiểu là sao ạ?
mình xài OCB ( ngân hàn phương đông), lúc đầu mở thẻ cũng bị phạt. Mình mua cái gì đó giá 150K, đến kỳ thanh toán ngân hàn chỉ trừ 100K cho nợ lại 50k và tháng sau tính lãi mình 7k. Trong khi lúc đó trong tài khoản mình dư tiển để trả hết. mình mail để hỏi thì họ trả lời là vì mình đăng ký trả số tiền tối thiểu thôi nên họ chỉ trừ mình 100k ( số tiền tối thiểu) mình tức điên lên vì lúc làm thẻ mình đã kiểm tra rất kỹ rằng mình DK trả hết bằng tài khoản liên kết.
Cũng may mình chỉ xài thử cái nhẹ 150k nên bị tính lãi 7k. Chứ mạnh tay thì toi rồi. Mọi người khi làm thẻ mới thì cũng lưu ý hình thức thanh toán tự động nhe
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
3 năm
Để tránh rủi ro tính lãi do quên thì nên:
- Nên để tài khoản luôn có số dư để đủ đến ngày nó tự động trích rút.
- Và tiện thì làm cái lịch nhắc trước đó 1-2 ngày để còn biết đường nạp tiền nếu tài khoản ko đủ.
hoailotus
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã đi vay tiền bank mà banker còn kêu mình mở thẻ Credit vs hạn mức 40tr. Hỏi là có free phí thường niên ko, thì dc trả lời "no". Chắc phải bác nào mua sắm nhiều mới cần tới thẻ này phải ko!?
djchuoi
TÍCH CỰC
3 năm
hay đấy phải theo dõi thôi
Cho e hỏi, e định mở thẻ VCB có ghi 18%/năm.
E có ý định tiêu 30tr và mỗi tháng trả 5tr + lãi. Vậy lãi của các tháng tiếp theo vẫn tính là lãi 30tr đã tiêu hay tính lãi số tiền còn nợ lại ạ.
Và khi tính lãi sẽ tính 18%/năm hay tính lãi trả muộn là 3,2%/tháng ạ.
kolya82
TÍCH CỰC
2 năm
@Thái Hải 9x vẫn phải trả lãi trên 30 triệu đó, cái này ngày xưa mình hỏi rồi nên sau đó là bỏ mấy cái thẻ đó đi hết. Hiện tại đang dùng thẻ khác, ko tính lãi nhưng phải trả tối thiểu 20% dư nợ hàng tháng
@Thái Hải 9x Em hỏi ngta là 18% là trên dư nợ giảm dần rồi chứ làm j trên nợ gốc. Mà lãi j cao vậy trời. Ai CIC tốt mình giới thiệu cho 11-14% trên dư nợ giảm dần cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019