Lại thử khả năng nhận dạng giọng nói của iOS9 và Android 5

cuhiep
31/10/2015 7:21Phản hồi: 69
Lại thử khả năng nhận dạng giọng nói của iOS9 và Android 5
Mình lại thử khả năng nhận dạng giọng nói Tiếng Việt trên iOS9 và Android 5. Kết quả là không có cải tiến gì đáng kể so với cách đây hơn một năm khi mình thử trên iOS8 và Android 4. Anh em có thể dùng giọng nói thay vì gõ trong một số ít trường hợp như email đơn giản, chát đơn giản hoặc các trường hợp chúng ta không thể bấm bàn phím được (lái xe). Vẫn cần GoogleApple nâng cấp khả năng nhận dạng để chúng ta có thể sử dụng hiệu quả hơn, không chỉ gõ văn bản mà còn nhiều dịch vụ khác.

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại nói về Cu Hiệp. Trong lúc mọi người còn đang bận tranh cãi, hắn lẳng lặng..

anh Android rất biết cách troll, "chị cảm ơn" ^^

Trong các review thì mình thích cách nói của bác Hiệp nhất, tuy ko đẹp zai nhưng nhiều cái buồn cười. Vẫn nhớ nhất quả review "con cu phẫn nộ" ^^
cảm giác google tốt hơn thằng ios tự xoá nhiều chữ vô lý thật
nta.modder
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamnguyenvietnguyen
@nta.modder Xin lỗi giọng đéo chuẩn nói ngọng ngịu mà tự hào đem test voice =))
@nta.modder 😁 vui á
qtm07
TÍCH CỰC
8 năm
admin tinhte cũng có cải thiện viết đúng chính tả đâu 😁
IOS sai chính tả. Vãi thật!
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@kool_boyjuly Bị đớt nữa bác, siri cũng phải pó tay 😁
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino Lỗi ko phải do Apple,mà do người nói không đúng cách.
@saladass Cảm ơn bạn đã nói hộ dùm ý mình 😃...nói kg đúng chữ thì ghi ra thế ếu nào đc =))...
TranBinhcse
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kool_boyjuly Đọc âm không chuẩn nhưng mà từ không có nghĩa nó vẫn viet là sao
 troll android vãi ra, dịch thành ăn rồi mới ghê 😁...
iOs nhận dạng khá tốt. Mà tính năng này cũng đếch bao giờ xài nên không quan tâm.
nktien90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tương lai thì cái này sẽ dùng nhiều vì nó tiết kiệm thời gian và công sức gõ, riêng mình gõ theo hình thức mổ cò thì rất khoái dùng chức năng này
dịch bá đạp phết
ides
CAO CẤP
8 năm
EM dùng trong tìm kiếm suốt. Ok google
Giọng có chuẩn quái đâu mà đòi nó nhận dạng chuẩn
Giao diện của assmin xấu quá đáng nhìn thấy ghê thật luôn chứ, xem video ko đủ can đảm nhìn mặt nữa 😔
Đêm nay Halloween ông này ra đường cứ để mặt mộc khỏi cần hoá trang đảm bảo tụi trẻ con sợ khóc thét 😆)
Đề nghị bác Hiệp đọc đúng từ "Apple". Tại sao lại cứ "ây bồ" là thế nào ???
@dunghoangit Mình nhiều khi cũng nhầm hoài từ này 😁, mà thưo như trên keynote mấy đợt của Apple thì thấy ng ta toàn phát âm là Áp Pồ...
Tinh tế bao nhiêu năm nay cũng vẫn nnảm,chém gió đấy thôi ko khá mà còn tồi tệ hơn ấy chứ
Cá nhân mình thấy tính năng này dùng ở chỗ đông người thấy kì kì, kiểu giống tự kỉ nói với cái máy chưa kể nói to nhiều người còn quay lại nhìn:oops:
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
@truong95 ngồi ở nhà nói cũng như tự kỉ nên hầu như e khong dùng bao giờ
@truong95 Chuẩn, ngay cả với người thân trong nhà tự nhiên thấy mình ôm cái đt mà nói lảm nhảm tự nhiên họ lại nghĩ mình "thằng này dạo này hay lảm nhảm một mình, không lẽ bây giờ nó bị bệnh lâu năm mà giấu chăng" nguy hiểm lắm đây 😁
@ONE NO! Lười bấm phím thì thỉnh thoảng dùng chơi
@truong95 Mình cũng thấy vậy. Chỉ dùng khi ở một mình thôi 😁
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
Sao không thử luôn ra lệnh bằng giọng nói 😁 xem gg now với siri con nào hiểu :D
gặp dân miền trung như mình tắt điện 😁
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
8 năm
em xài mấy lần tính khoe nhưng cứ "show me" với "shut down" nó cứ hiểu là "se**" với "s** show" luyện mãi mà chẳng được :oops:
Vậy tại sao các thánh không qua mấy cái diễn đàn pờ rồ đó mà đàm luận cho phù hợp với "đẳng cấp và trình độ" đi chứ comment vào đây móc máy làm gì cho nặng nợ!? Chẹp, đúng thật không dưng mất công vác tù và hàng tổng đi làm dâu trăm họ quả... bách nhục! :D
@ndkhoivtv Mấy thằng này làm gì đủ "trình độ" để qua đó nên mới ở tinh tế ném đá hội nghị ấy mà :D
bác Hiệp nói yọng miềng nam nhiều lúc mìng nghe coòng khó nói yì cái điệng thoại.😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019