Lại tổng hợp đến anh em xem là tuần qua có gì mới
vuhoangtam
6 tháng trướcBình luận: 34Lượt xem: 4.343
Lại tổng hợp đến anh em xem là tuần qua có gì mới
Thấy có nhiều anh em bình luận thích dòng nội dung này nên mình lại làm bài này để tổng hợp và chia sẻ đến anh em nhé:

1. Tinh tế

Website của Tinh tế vừa khoác lên mình một chiếc áo rực rỡ sắc xuân. Đẹp lộng lẫy. Anh em chấm nhẹ comment bên dưới xem theme Tết năm nay của Tinh tế được mấy điểm 😃

Và thành quả của mình cùng Tinh tế năm 2019 đây anh em​

2. PasGo

"Hoà vào không khí sôi động" của Nghị định 100 thần thánh thì ứng dụng đặt bàn PasGo cũng góp vui trong dịch vụ đặt xe.

3. Gmail

Khi ai đó bình luận trên các tài liệu thuộc bộ Google Docs, bình luận ấy sẽ được thông báo đến anh em qua email và nay anh em có thể trả lời trực tiếp ngay trong email ấy mà không cần mở Google Docs hay bấm Reply gì cả. Xịn!

Tính năng này gọi là Dynamic Email của Gmail​

4. MoMo

Cứ đến Tết thì hàng loạt ví điện tử tung ra chức năng Lì xì. Năm ngoái MoMo thắng lớn với chiến dịch Lắc Xì và năm nay trở lại với mô tuýp hơi khác chút xíu: Vào "nhà" của bạn bè trên MoMo để trộm vật phẩm. Mình thấy ý tưởng này hay vì ai cũng sợ mất đồ và lo mà đi đến các nhà trộm cho lẹ --> Tăng tương tác trên app lắm lắm đây.

Không biết năm nay con rồng còn hot không chứ mình trôm được rồi nè anh em 😁

Ngoài ra thì MoMo cũng có thêm chức năng chat trong app rồi nè. Mô hình này hơi ngược với WeChat ha. Mình chưa hình dung được lắm về ý đồ của MoMo khi cho ra đời tính năng này.

5. UniPass

Mình tiếp tục cổ xúy cho phương tiện công cộng bằng việc cập nhật đến anh em là nay đã có thêm tuyến xe buýt ở TPHCM triển khai hình thức thanh toán UniPass nha.

Như vậy tính đến nay đã có 5 tuyến xe buýt ở TPHCM cho thanh toán phi tiền mặt bằng UniPass là 86, 72, 59, 31 và 38.

Ngoài ra trong phiên bản mới này đã cho phép khai báo nếu là đối tượng ưu tiên để được đi với mức phí ưu đãi hơn. Không phải ra trạm mới được đăng ký.

Momo chắc muốn trở thành Super App
@Nam Nô Tính năng hỗ trợ của nó cũng rất là vãi nữa, toàn auto cheat ko. Hỏi tới hỏi lui cũng cùng 1 câu trả lời của hệ thống tự động. Thế mà dám gọi là hỗ trợ mới ghê chứ. Riết rồi thấy mấy cái app ở VN chả tin được cái nào luôn.
@Ryzkie Bug quá trời luôn, ko log in vào được 😔
@Nam Nô Momo thì mình toàn mua mã thẻ cào chứ không dám làm kiểu nạp tiền, 8/10 lần là fail.
@Mr.ZP Công nhận từ hôm nó thêm cái lắc xì vào lag kinh khủng, nạp tiền cứ xoay tròn 1 lúc rồi out, nạp mấy lần mới đc, may chưa mất tiền oan
Giao diện Tinh tế năm nay đẹp nè, màu đỏ cũng đẹp. Hay là cứ đến dịp lễ gì đó trong năm thì đổi giao diện đi cho nó sinh động 😁
Chới cái mo mo kiểu gì vậy
Momo h đc quá
màu đỏ hợp phong thủy quá =)))
Dùng momo chat với ghẹ best luôn haha
trò lắc xì này vui, có cớ tương tác với những người mà lâu rồi ko còn liên lạc haha
Unipass nằm trong app zalo pay hay là app riêng vậy mod?
@[Zeus] Trên Tinh tế mình có viết vài bài về UniPass. Bạn research nhé!
MẤy bài như này hay này 😃 cảm ơn admin
Momo phát triển quá
Mình thấy 1 điều android go có 1 số app không hổ trợ , điển hình là momo nó không cho cài đặt , có ai có giải pháp nào không.
App tinhte công nhận xuân thiệt
thanks bạn đã chia sẻ..bài viết rất ý nghĩa
Nể bọn tàu , quả app wechat 1 tỷ người dùng mà vẫn mượt
Theme tết khá đẹp.
Momo lag thì thôi rồi 😔(
Cho mình xin cái font trong ô vuông "tinh tế 19 của bạn" đc k? cám ơn nhiều
@vietnamMBC Mod @Duy Luân trả lời giúp. Thanks!
Bài viết rất hữu ích! Mong bạn sẽ duy trì dạng bài này lâu dài.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019