Làm áo club cho những ai đang sử dụng N900

soigreen
27/7/2011 12:32Phản hồi: 351
Em mới lượn qua bên box blackberry thấy bên đó có áo nhóm cho những người đang sử dụng BB, em thấy đẹp và ý nghĩa nên cũng muốn box MAEMO của chúng ta mỗi người sử dụng n900 thì cũng có 1 cái áo như vậy. Các ACE trong box nghĩ sao? vì em cũng muốn giữ 1 chút kỉ niệm đối với n900... thanks các bác đã đọc qua nếu có gì làm phiền xin thành thật thứ lỗi
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay do chu. neu lam thi cho em 1 ve´ nhe´
Mà anh định làm áo thun hay sơ mi? Em nghĩ sơ mi nhìn phong độ hơn.
cũng ngàu chứ nhĩ..like...
theo em nghi la ao mau den trung voi tong mau n900 va in nguyen cai hinh dien thooai len cho no hoanh trang
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
ái chà, cái này thì ukie, nhưng quan trọng ai sẽ thiết kế, ai sẽ chủ trì cái plan này ;))
...dám đứng ra chủ trì dự án này đòi hỏi fải có khả năng tài chính vững mạnh...
...đồng thời fải có tâm huyết và lòng nhiệt tình...

Dung roi do
Ai thiet ke gioi thi thiet ke di
Xong moi nguoi se chon
Roi 1bac dung ra dat cho anh em
Ai mac size nao thi cho biet so do
Em nghi ao phong se dep hon

...bản thân A cũng gia nhập hội BB87 và cũng đã từng mua 1 chiếc áo do hội design...
...cũng đang tính lập topic với nội dung này, ai dè chú soigreen lập trước...

đề nghị các bác (nếu có thời gian) hãy thiết kế cho box N900 1 kiểu áo. mình thấy áo sơ mi hay hơn (tuy hơi tốn kém), còn nếu ko thì áo thun có cổ. Thiết kế xong sẽ bình chọn. Bình chọn xong sẽ đăng mẫu trên 1 topic chính cho anh em miền Bắc hay miền Nam nếu cần thiết sẽ đem mẫu ra tiệm đi in mẫu (để phù hợp với size của mình). Các bác thấy đc ko?
hôm nọ có 1a mặc áo quảng cáo nokia.hình đám mây trong có dòng chữ ''đang xếp hàng chờ mua c3-00'' nhìn hay phết
áo n900 chắc phải ghi rõ chữ Nokia connecting People:giggle:
đồng ý 2 tay 😃 có khả năng đang có chút thời gian nên mình sẽ làm 1 cái 😃 mọi người đề nghị ko ném sỏi nếu nó xấu 😃)
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
em ủng hộ, a thiết kế xong, rồi post lên cho anh em xem với

---------- Post added at 11:24 PM ---------- Previous post was at 11:23 PM ----------

có lẽ đây sẽ là 1 trong những nội dung chính của kì off sau của anh em hà nội lẫn sài gòn ^^
ý này hay đấy.có gắng thiết kế trước buổi off thì tốt
đến lúc ý chỉ cần mặc áo,zô quán là a e nhận ra nhau ngay
:running:​
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
hehe, lần off trước, kí hiệu của anh em để nhận ra nhau là giơ cái n900 lên 😆
Có tý hơi hâm =)) ko nghĩ ra cái sologan nào hay hay 1 chút dùng tạm 2 cái kia vậy 😆
Cái barcode anh em tự đọc nhé 😃) tự hào khoe lưng cho thiên hạ vô box 😁
Nói thật là nhìn hơi xấu nhưng mà cái Logo của Maemo thì đẹp quá mà cái Logo của MeeGo thì hơi đơn điệu thành ra phải hạ thấp tầm Logo của Maemo xuống chứ ko thì nó lại nổi quá 😔
[/IMG]
đúng rồi.màu trắng nhìn nổi nhưng nhanh bẩn lắm.màu đen cho sạch
ao den thi ok luon. nhung em thich kieu ao thun body hay ko body cung duoc, nhung phai tay dai cac anh a 😁
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
mình thích body hơn :d
stevenhson
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ làm áo thun màu đen hay hơn đó bạn, giống như màu máy của N900, ngoài ra thì nên làm áo thun có cổ cho mọi người dễ mặc. Form body thì các bác đam mê N900 nhà mình, hay nằm không vọc máy, thành ra bụng mỡ, mặv vô lòi mỡ tùm lum nhìn mắc cười lắm ( điển hình giống như mình) ;)
e gop y ti nha anh 4ever a dung bun e nha,e nghi minh lam ao 1 mau den roi in hinh n900 va chu j do o sau lung,o truoc thi in chu maemo-meego thoi,don gian ma dep
Sài N900 mà cứ mặc Meego thì kỳ lắm.
Bác 4ever bày em cách làm cái mã kia đi. Mà nó dc gọi là mã gì, N900 có phần mềm nào nhận dạng nó kô thế.
áo thun là được rồi,màu nhã 1 chút ít logo thôi, chữ nhỏ lại. có thêm logo tinhte nữa. Ai trong nghề thiết kế đi chờ mãi, chủ thớt cũng thiết kế 1 cái cho anh em xem thử chứ.
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
mấy bác nào design thử đưa lên cho ace trong box xem chứ em đưa ra ý kiến vậy thôi chứ có biết thiết kế mô tê gì đâu, ai sao thì em vậy..
Mình ko có ý định là làm 1 áo cho riêng Maemo hay N900 mà mình muốn làm chung cho cả cộng đồng Maemo/MeeGo nên mình ko đưa hình ảnh của N900 vào và cũng ko sử dụng Logo Maemo được cắt ra từ đây :
Mình rất thích cái này, đưa lên áo cũng rất đẹp nhưng dùng cái này thì Maemo quá nổi, MeeGo ko thể nào ngang hàng đc !
Với cái ý tưởng của mình thì nó là :
cái vạt áo thể hiện tiêu chí của cộng đồng Maemo/MeeGo là kết nối con người và các loại thiết bị với chung 1 OS
Đằng sau là Logo Maemo ( Logo chính thức )
Đằng trc là Logo MeeGo ( Logo chính thức )
Là thể hiện quá khứ và tương lai
Sau lưng còn có Barcode là Link đến http://www.tinhte.vn/meego-maemo-405/
Phía trên có Chữ được lấy ra từ Logo của Tinhte
Bỏ phần Sologan đi thì nhìn thoáng mắt hơn 😃
Barcode mình tưởng mọi người biết hết rồi chứ nhỉ ? trong kho có mbarcode giải mã cực tốt, thời gian giải mã nhanh, ko cần chụp mà chỉ cần đưa qua là nó tự nhận và giải mã thôi
1/ mình thấy cái hình 3D này đc à. nhưng chỉ nổi trên nền đen - nghĩa là áo của mình chỉ đc màu đen, màu tối - mặc nực à ^^ Hay các b muốn làm 2 cái (1 cái màu tối, 1 cái màu sáng - họa tiết 2 cái khác nhau)?
2/ dù gì mình cũng thích cái logo Maemo như trên Maemo.org hơn. Đơn giản mà phong cách
3/ cái logo tinhte phía trước ngực áo, nên in nhỏ thôi
4/ nếu b để cái Barcode thì chưa chắc những người khác (mình mặc chủ yếu cho người ngoài cuộc nhìn thấy mà) ko biết đó là gì! với lại mình nghĩ nên để hình N900 ở sau - tôn vinh em nó đấy chứ....?
5/ nói chung để thi xong, mình sẽ tìm cách liên lạc ngay với bác 4ever - hỏi b thiết kế trên ct nào, rồi up mẫu mình lên
6/ trước mắt, mình thấy chúng ta nên để ít biểu tượng thôi. thêm vào đó là thiết kế phần các họa tiết cổ áo, tay áo cho "sắc" 1 chút, thế mới phong cách
đừng ném đá mình nhá ^^
Thiet ke 1 cai ao mua he va 1 cai mua dong
Ao mua dong co the thiet ke ao phong dai tay hoac ao gio
Ý bác B là thế này àh 👼
[MENTION=24522]trunkz[/MENTION] : bác cho anh em tý ý kiến với bác họa sĩ ơi 😁
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
hehe, cái logo tinh te thì nên nhỏ lại thôi, và chữ maemo và meego cũng nên nhỏ lại, to quá thì cảm thấy nó choáng choáng sao áh, và cái barcode thì e cùng chung với ý kiến của Azzo von klaka, nhìn barcode sẽ ít người hiểu được ý nghĩa của nó là gì (ngay cả em cũng hem hiểu cho lắm :D ). Ý kiến bổ sung của e là thế. Còn cài hình 3D của a đưa, nếu sử dụng thì nên để ở phía sau.
P/s: A dũng đừng nóng nhé, vì có lẽ sẽ làm a sửa đi sửa lại, nên cũng mệt nhưng chỉ là ý kiến để cho thiết kế hoàn thiệt hơn thôi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019