Làm gì khi mất Iphone

thirellouma
9/7/2018 7:14Phản hồi: 9
Hi all,

Mình vừa bị mất chiếc Iphone X (quên trên grab). Gọi tài xế thì họ bảo không thấy, có nhờ xin số 2 khách hàng đi sau mình, nhắn tin cũng không thấy reply. Thôi thì xác định là mất, muốn hỏi anh em là:
- Máy có cài passcode, face ID => có bị hack qua các bước bảo mật này không? Tối hôm qua mình dùng find my iPhone thì vẫn thấy last location, sáng nay vào thì lại không thấy máy ở trong líst device của mình nữa.

- Máy đó giờ bán được bao tiền? Mình đang muốn chuộc lại mà không liên lạc đc???
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nynohu
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu có bật icloud thì người khác ko dùng dc máy đâu bạn. CÒn ko thấy trong list device thì xem lại coi có phải đang để chỉ view online device ko?
DX_
TÍCH CỰC
6 năm
nếu vẫn đang sign in icloud thì chưa có cách nào hack qua các bước bảo mật đó đâu bạn. Bạn đăng nhập icloud web, sign in rồi vô mục all device, mình nghĩ nó vẫn ở đâu đó thôi. Siêng thì chạy lòng vòng SG chuộc được.

bạn cho máy hiện message là bạn cần chuộc + số đt, có người gọi cho bạn liền thôi, bữa mình chuộc 2tr/ iphone 7.
thirellouma
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đồng Red Máy mình vẫn sign in icloud, hôm thứ 7 mất thì thứ 7 và CN còn thấy máy trong líst device, đến thứ 2 thì ko thấy nữa.
Mình có chuyển máy sang lost mode và để lại message, tuy nhiên có vẻ máy ko online lại (ko connect wifi hay 3g) nên không hiệu lực trên máy.
Update: sáng nay trên iphone mới của mình hiện thông báo đang có apple ID cố đăng nhập tại Quảng Nam (mình ở HN) 😁
DX_
TÍCH CỰC
6 năm
@thirellouma Để lost mode và message lại bạn, mình chuộc lại có 2tr thôi.
thirellouma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ không hiểu là máy có passcode mà sao hack được dễ thế, trong khi FBI trầy trật, đòi kiện cả apple =))
voromo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thirellouma Hack để dùng được iphone khác với việc dùng nó để đọc nội dung tin nhắn chứ nhỉ
nguyenvung09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu bạn chuộc lại 10 triệu may ra. Xác iphone x dính icoud giờ hơn 10 chai rồi
bombombom456
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mất, biết tìm không được nhưng để số ở đây biết đâu có người hỏi chuộc 😔(
Model:iPhone X
Phiên bản:iOS 12.4.1
Số điện thoại:+84 97 379 97 11
Số Seri:F2LVWECVJCL9
IMEI:35 304709 311755 8
If you lost your mobile some where then you can find it eassyly . here is the best way to <a href="https://www.technicalhint.com/how-to-find-your-lost-mobile/">find lost mobile with imei number</a>

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019