Làm mờ ngôi nhà của bạn trên Google Street View, tránh bị theo dõi
Lê Huyền Vân
13 ngàyBình luận: 44
Làm mờ ngôi nhà của bạn trên Google Street View, tránh bị theo dõi
Google Street View, chế độ xem phố trên Google Maps được giới thiệu vào năm 2007 cung cấp cho người dùng những hình ảnh thực tế khi tìm đường. Street View cung cấp những hình ảnh thực tế từ Google tự thu thập hoặc được người dùng đóng góp về các địa điểm ở khu vực đang tìm kiếm.
Ở chế độ xem này người tra Google có thể xem tất cả những hình ảnh về con đường, các cửa hàng, tòa nhà xung quanh, tiện lợi cho việc hình dung và xác định vị trí. Tuy nhiên, mặt trái của việc này lại là quyền riêng tư có thể không được bảo mật, khi mà ai cũng có thể chụp ảnh khu bạn ở, nhà bạn ở, thậm chí là zoom cận để chia sẻ lên Google. Điều này đôi khi không tránh khỏi nguy cơ bị theo dõi trực tuyến vì chả có gì là bí mật cả. Nếu là một người cẩn thận, coi trọng quyền bảo mật cá nhân thì bạn hoàn toàn có thể báo cáo điều này với Google và yêu cầu làm mờ đi hình ảnh ngôi nhà hoặc căn hộ của bạn trên Google Street View. Bởi vì theo chính sách thì Google sẽ hỗ trợ làm mờ hoặc xóa hình ảnh khuôn mặt, nhà riêng hoặc thông tin nhận dạng khác mà chưa có sự đồng ý của bạn.

Cách thực hiện:

• Trên máy tính, truy cập Google Maps và nhập địa chỉ nhà bạn vào
  • Bật Street View trên desktop lên bằng cách bấm vào biểu tượng hình người màu vàng
  • Xác định đúng vị trí và hình ảnh nhà của bạn > bấm vào biểu tượng 3 chấm ở góc trên bên trái màn hình > Báo cáo sự cố
  • Điều chỉnh hình ảnh nhà bạn vào giữa khung màu đỏ
  • Chọn lý do tại sao bạn báo cáo hình ảnh này?
  • Điền địa chỉ email của bạn vào và Gửi đi
Sau khi bạn nhấn "gửi", bạn sẽ nhận được email từ Google thông báo rằng Google đang "xem xét hình ảnh bạn đã báo cáo và sẽ gửi email cho bạn khi yêu cầu của bạn được giải quyết”. Trong suốt quá trình báo cáo, có thể yêu cầu bạn cung cấp thông tin cụ thể hơn về khu vực bạn muốn làm mờ để tăng cường tính xác thực.

Lưu ý: Phải thật sự cân nhắc trước khi làm điều này vì Google cũng cảnh báo rằng một khi đã làm mờ ngôi nhà của bạn trên Street View thì nó sẽ tồn tại vĩnh viễn.
May mà chỗ mình ở chưa có bản đồ street view ! Chứ không cảnh chăm chăm ngắm mấy cháu học sinh cấp 3 mà bị vợ thấy thì toi chuyện 😂😂😂
@dangtu4444 Người nó làm mờ đi mà. Mùa này mát mẻ, buổi tối toàn thấy mấy em gái chơi mốt giấu quần, mướt mườn mượt.
@dangtu4444 Hỏi vợ thế giờ bà thích tui ngắm zai hay ngắm gái?
Cái street view này bác nào cứ tò te ngoài đường thì coi chừng. 😁
@xuantruong1992 có zụ li kì rồi
bà vợ đi hú hí ,dính zô tấm hình của gg
ông chồng tình cờ soi đc :D
Cũng mất công nhợ
Lúc biết mà làm mờ thì nó đã chình ình lên cho cả thế giới rồi. Cũng không hiểu sao các chính phủ lại cho phép nó đi vào tận hang cùng ngõ hẻm nhỉ, giả dụ thời chiến thì thế nào các bác?
@Daviddv9prada haha thời nào cũng vậy thôi ,dù ko có gg thì nước nào cũng bị soi hết rồi :satellite
@Daviddv9prada đã mặt tiền nhà phố còn sợ bị chụp hình... :v ...
Nếu có địa chỉ nhà bạn rồi thì kẻ xấu nó theo dõi tận nhà luôn chứ coi street view làm gì. Còn nếu ko có địa chỉ thì có lên streetview tìm còn khó hơn ra thực tế tìm...
cho nên xoa mặt thì còn có ý nghĩa bảo mật.. Còn mặt tiền nhà mà xóa thì cũng chả ý nghĩa gì lắm
Cảm ơn Mod, làm mờ trc mấy căn mặt đường mình ưng, khi nào có đk sẽ xuống tiền. Mình là mình đề cao sự riêng tư
Mình có ai theo dõi đâu @@
Mình cũng tự hỏi nhiều khi chỗ nào càng mờ càng khiến trộm nó tò mò đến tận nhà thì sao?
ngiamom
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Sang quán lại cho bác nào mở shop chắc khóc thét 😁 tự nhiên ghim địa điểm lên chụp xong bị làm mờ cmn hết cái shop khỏi nhận diện
Ngon thật. Hnay mới vô coi mới thấy
Phúc Luca
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Giờ mới biết cái này. Cảm ơn Mod.
Ok .để thử
h3ti3n
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@hoangsytai Làm mờ quán TT ở NKKN đi.
@h3ti3n 😀
Quan trọng gớm
cũng hay, giờ mới biết
A0kiji
TÍCH CỰC
12 ngày
Hay nhỉ, có cách để có thể làm luôn. để đảm bảo quyền riêng tư
Nguy hiểm quá nhỉ
Mới biết vụ này luôn. Bài viết hay nè.
MrNamN
TÍCH CỰC
12 ngày
Càng làm bí mật thì người ta càng tò mò và tìm hiểu, thậm chí đến tận nơi! Cái nhà nó đã chường mặt ra ngoài đường rồi thì giấu đi đâu! Nếu giấu thì giấu nơi vùng sâu vùng xa rồi, giấu đằng sau các bức tường rồi...
Muốn giấu cao thủ thì như chính phủ hay quân đội Mỹ, nó bắt Google, Apple, Microsoft xóa các căn cứ bí mật của nó trên bản đồ vệ tinh up đầy lên trên mạng...
Rồi thực ra cũng khó qua mặt vệ tinh của Nga, TQ... Vệ tinh trên trời giờ có thể đọc được chữ to trên mặt báo 1 người đang cầm dưới mặt đất... rồi nó dùng AI,siêu máy tính để tự động phân tích, quét từng m vuông trong cái dữ liệu khổng lồ vệ tinh chụp được....
Phản tác dụng!
Làm thế còn khiến người ta chú ý hơn
kaphuongpt
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Tôi muốn ngắm gái mà. Ơ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019