(LÀM ƠN HÃY GIÚP MÌNH) MÁY BỊ MẤT HẾT DỮ LIỆU QUAN TRỌNG TRONG Ổ CỨNG!

sakat
25/1/2014 16:36Phản hồi: 5
Xin chào tất cả mọi người! Mình đã tìm hiểu về vấn đề mà mình đang gặp phải nhưng muốn mở 1 topic để trao đổi với mọi người dễ hơn! Cụ thể như sau:
Thời gian gần đây máy mình bị lỗi cứ tự khởi động lại nhiều lần mà ko lên win, mày mò cách sửa mãi ko dc mình quyết định đem ra quán để sửa. Tất nhiên họ sẽ nói cài lại win cho máy và hỏi trong ổ đĩa C có gì ko, mình nói ko sao thế là anh đó cài lại cho mình bằng 1 cái đĩa CD. Anh đó vừa cài cho mình vừa sửa cho 1 máy khác. chỉ tầm 30' là xong rồi. Rồi anh bảo bị mất ổ D rồi,???? 😔(( ổ E vẫn còn nguyên! lúc đó mình ngơ ngơ sao cũng ko để ý, nghĩ chỉ mất file nhạc và phim nên chỉ ậm ừ cho qua. Đến giờ ngồi copy ảnh vào máy mới nhớ ra TOÀN BỘ SỐ ANH TRONG 4 NĂM QUA CỦA MÌNH ĐÃ BỊ MẤT :((( mình hiện là sinh viên năm cuối, sắp ra trường, bao nhiêu hình ảnh kỉ niệm với bạn bè, người thân đều mất hết!!! Thực sự nó rất quan trọng với mình. Tìm hiểu mình dc biết vẫn có cơ hội khôi phục bằng phần mềm Recovery :((( mừng quá, nhưng ko biết phải làm cụ thể sao, vi mình ko biết gì về máy tính. Mong quý bạn, quý anh chị, hãy giúp mình khôi phục lại nó. Bằng mọi giá mình ko thể để mất nó dc. Nghe nói phải mất 1 ngày nhưng mình Chỉ cần khôi phục file Ảnh là dc rồi. Mình đang hối hận vì bản thân, mong rằng mọi người hãy chỉ cho mình. thực sự ko biết làm sao chỉ biết nhờ đến thành viên tinhte :( Hãy giúp mình! làm ơn!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duy1393
TÍCH CỰC
10 năm
bác ra benhvientinhoc xem.
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
bác lên kiếm phần mềm active file recovery đó, xem hướng dẫn trên mạng đó. Nếu chỉ format thì xác suất lấy lại được khá cao nhưng nếu động chạm gì khác thì hên xui
meigyoku
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chụp cái hình disk mângerment đi bạn.
nah747
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn xem phân vùng NTFS hay Fat32 rồi tải phần mềm Get data back NTFS hoac Fat32 tùy phân vùng,mình dùng cái đó thấy tốt,hình thì cứu được khoảng 90% đó
pm cứu dữ liệu thì nhiều lắm, nên dùng getdataback mình thấy thằng này khá tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019