Làm sạch boong Nồi chiên không dầu bị két cháy bằng thứ này
Thu Hương Mia
2 tháng trướcBình luận: 0Lượt xem: 349
Chào các anh em, mình hay nấu nồi chiên không dầu lắm, đơn giản vì nó không văng dầu mỡ vào mặt mình. Nhà mình có hai người nên dùng nồi Phillips loại chiên được tối đa 0.8kg.

Nhân tiện bữa nay làm món bò nướng lá lốt nên mình chia sẻ cách vệ sinh nồi cho anh em nhé 😆)

Mình cũng dùng giấy bạc và giấy nến. Tuy nhiên, không phải món nào mình cũng lót được vì giấy nến có thể cản trở sự lưu thông của luồng khí và làm úng nước món ăn.

Vậy nên nếu nấu thức ăn trực tiếp trên mặt lưới mình phải chấp nhận việc dầu mỡ hoặc thức ăn (da cá, da gà) sẽ bị két dính trên đó, đặc biệt là những chỗ thành lưới, lâu ngày sẽ đen thui luôn, rất khó làm sạch bằng dầu rửa chén thông thường.

Lúc này, BAKING SODA (muối nở) chính là thánh cứu tinh. TADAAAA.

Có hai cách:
  1. Bạn dùng cái thìa hay cán dao hay bất cứ cái gì dẹt dét nhét baking soda vào cái rãnh đó hay những chỗ két dính (nhớ xịt nước ướt mấy chỗ đó trước nhé), để trong nửa tiếng.

2. Bạn hoà 2 thìa baking soda với nước ngập tới cái lưới và cũng để đó nửa tiếng luôn, cách này phù hợp với lưới bị két cháy nhẹ.
Bạn cũng có thể dùng muối nở để tẩy rửa nồi niêu xoong chảo bị cháy đen nha.

Bên trên là cách làm sạch giỏ chiên và đáy nồi, nếu bạn quan tâm tới việc vệ sinh thanh nhiệt thì có thể theo dõi video dưới đây.

Tóm tắt: Rút điện, lật ngược nồi, dùng khăn mềm nóng lau nhẹ thanh nhiệt.

Cám ơn các bạn đã theo dõi XD!

Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 146VIPhemilo
9.262 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 65TÍCH CỰCQuyetND_Jr
776 bài đăng
hoangsytai+ 64CAO CẤPhoangsytai
3.230 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156