Làm sao để không mù đường khi du lịch, chuyện mua SIM nước ngoài, cách đi lại, các thứ phải chuẩn bị

Duy Luân
25/7/2017 10:57Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DzatBuon
TÍCH CỰC
7 năm
ngon.
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
Mình đi Sing với Malay, Bà xã lên mạng lấy hết thông tin hướng dẫn chỗ ăn chơi, cách di chuyển ( trên mấy trang phượt có các bạn hướng dẫn rất tận tình)...in ra một xấp cả chục tờ A4. Thế là chưa theo đó mà đi, không lạc xíu nào. Muốn đi tới chỗ nào thì đếm trạm dừng xe buýt hay MRT trước, leo lên ngồi đếm đúng số trạm là đảm bảo tới nơi.

Góp ý thêm bác chủ thớt là phải lưu số đt của Đại sứ quán hay Lãnh sự quán tại nơi mình tới nữa, đề phòng trướng hợp bị lột sạch thì còn có chỗ cầu cứu gấp
Đúng là du lịch thì ko xài google maps nếu ko có mạng được kể cả down map offline, ko có mạng thì google cũng chả search được hay chỉ đường gì cả here thì ngon lành.
Dùng cục phát 4G wifi ở Vietnam sang đó mua SIM 4G gắn vào có dùng dc như ở VN khong ta
Oánh dấu. Nói chung có Google Maps thì không phải lo gì nữa. Tuy nhiên, phụ thuộc vào nó quá đôi khi làm mình không biết hết được thành phố mình đến (vì đi đâu cũng dựa vào map rồi nên không nhớ được gì).
nhiều thế....chỉ 1 chiếc smartphone có kết nối internet, hành lí 2-3 bộ đồ, 1 cái túi ngủ. đi dài hạn cũng ko sao;);)
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@kungfu9999 Hay, mà đt hết pin thì chờ chết ah? 😆
traiheogiong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân
Mod đẹp trai xanh tươi và các bạn khác, cho mình hỏi chuyện vé máy bay nhé. Đi qua nước ngoài, giả sử mình muốn thăm thành phố A, B, C , D,... có cái app nào thông minh có thể tự tìm và so sánh vé máy bay giữa các điểm đến cho mình không?
Ví dụ: trên lý thuyết mình sẽ đi theo thứ tự A, rồi qua B, rồi qua C, rồi qua D. Nhưng thực tế có thể bay từ A qua C tiền vé sẽ rẻ hơn là tư A qua B, app sẽ so sánh và báo mình biết để mình có thể sắp lịch phù hợp.

Cám ơn các bạn.
@traiheogiong Có Skyscanner hỗ trợ multi city. Nhưng để đổi thứ tự và xem giá thì bạn phải tự đổi thủ công thôi chứ mình không biết có cái nào đáp ứng trọn nhu cầu của bạn không
Vĩnh Nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở Sài Gòn có 1 đơn vị bán sim điện thoại cho hầu hết các điểm đến trên thế giới và theo đánh giá của mình là khá hợp lý và dễ sử dụng.

Đầu năm mua 1 sim 4G đi Australia giá 800k, gởi hộ chiếu cho họ và họ kích hoạt sim trước 1 ngày mình đến Úc. Máy bay vừa hạ cánh là có 4G dùng luôn và khỏi phải chờ, đợi khi mua tại sân bay

Các bạn tham khảo ở đây:
https://www.facebook.com/ctsimcard/
Duy Luân nên bổ sung phần mềm WIFI MASTER KEY. Mình nghĩ sẽ hữu dụng
@romano19 App này có xem offline pass được đây nhỉ, phải có mạng nó mới quét chứ
@hung07trandai Hữu ích khi hạn chế data 3G. Quét có wifi chùa thì dùng ngon hơn
Ở Singapore và Malay có nhiều chổ có wifi để truy cập không vậy
@hung07trandai Sing thì không, Malay thì mình không rõ. Sing nhiều khách sạn còn charge tiền Wi-Fi 😆 mình toàn lựa khách sạn free Wi-Fi mới ở
Luân mập thua huyền chip rồi. Huyền chip đi khắp thế giới có bao h phải download bản đồ gì đâu. just for fun 😃
Cục Wifi Laxgo hình như chỉ cho thuê chứ người ta ko bán :eek:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
VPN thì chỉ đi Trung Quốc thì thật sự cần. Mr Tập chặn hết mấy cái service nước ngoài nên ko có app VPN là bó tay
Ông ý đang xúi mọi người vô sa mạc Sahara hay chui rúc vô rừng rậm Amazon hoặc leo đỉnh Everet .... Hay sao mà phải chuẩn bị ghê vậy ? Không khác gì chuẩn bị cho chuyến đi cuối cùng trong đời vậy . Phát gớm
@minhthuvc Bài này có phải chuyên nói về việc soạn hành lý đâu
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc Thế ah? Vậy đi du lịch bạn có mang theo cái gì ko? Ko cần chuẩn bị gì hết đi. Hay kinh nghiệm của bạn là nhất thiên hạ rồi mới chuẩn bị được, người khác là = 0 hết chắc? Lạy thánh. Vô đây ko chia sẻ kinh nghiệm thì thôi. Ta đây ngon 😆
@minhhq1980 Ok . Đơn giản lắm . Bạn chỉ cần bỏ ra 20 năm lang thang đầu đường xó chợ thì bạn sẽ biết cái gì cần và cái gì không . Chứ đừng có sách vở sáo rỗng . Ok
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc Đầu đường xó chợ thì biết nhiều chắc? Những gì trong bài viết là kinh nghiệm người ta đã trãi qua, ok? Có cần chứng minh ko bạn? Kinh nghiệm có thể của cá nhân nhưng người ta biết chia sẻ, chứ ko phải chỉ trích hay chê bai. Đừng chê bai người khác khi mình ko làm được, ok?
Có tiền thì đặt cái vé khách sạn 5 hay 7 sao gì đó...tới nơi nó đem RR ra đón khỏi lăn tăn chuyện hưởng thụ... ko thì như mình dẫn em gấu giỏi eng-lích đi theo là xong... kaka.
Có cái quan trọng 1 mà không thấy mod nói. Money " thần chưởng " 😁
lehuybao91
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gì thì gì chắc cũng phải mua cái sim có Internet cái ròi tính =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019