Làm sao format ổ cứng ngoài dạng 32 bit, các bạn?

mr.Bang
19/3/2009 10:25Phản hồi: 16
làm sao format ổ cứng ngoài dạng 32 bit, các bạn?
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wuhoatu
TÍCH CỰC
15 năm
Không hiểu ý bro hỏi cái gì luôn.
chắc ý của bro là format theo dạng FAT32 đây mà
Bro nói rõ hơn đi, hiện đang dùng ổ ở đihj dạng nào? Muốn format sang định dạng nào, nói rõ tình trạng xem
ổ cứng thì làm gì có 32 bit hả bro 😕 còn nếu bro có ý format hdd với định dạng ntfs thì xài pq magic là đơn giản nhứt 😁
Chào mấy bros,
Sorry mình nói không rõ.
Chuyện là như sau: mình có 1 ổ cứng ngoài, loại nối qua cổng usb đó, các bros biết mà. Mình xài winxp, khi mua về xài, khi xài lần đầu tiên format trong winxp dạng ntfs. Bi giờ mình muốn format theo fat32 giống như may stick memory usb mấy gb đó mấy bros. Nhưng khi format trong winxp không có cho chọn fat32.
Bi giờ nhiều khi có mấy thiết bị cho đọc usb như đầu máy , màn hình có cổng usb có thể chơi nhạc, phim nhưng để nó nhận ra phải format fat32.
Trong đĩa hiren boot có pq magic, nó nhận dạng được cổng usb đó. Bạn dùng để format về fat32. Mình cắm usb 4gb vào nó cũng nhận dạng và format được.
Hello bros,

mình không thấy pq mqgic trong hiren nhưng search gôgle tìm được swissknife dùng để format fat32 cho external hard disk. Delete NTFS sau đó format fat32 rất nhanh.
Bó nào cần thì dowload về xài.

Format fat32 dùng cho các thiết bị có cổng usb, cho linux, mac...Trước đây mình xài linux chỉ đọc được ntfs, không ghi được.
wuhoatu
TÍCH CỰC
15 năm
1. Bác không thể format sang FAT32 vì HDD của bác lớn hơn so với dung lượng FAT32 có thể quản lý được.

2. Nếu bác định format sang dạng FAT32 chỉ để đọc trên đầu máy, TV có cổng USB thì em khuyên bác là không nên. Lý do: Đầu máy hoặc TV có cổng USB đó load file cực chậm, HDD là loại thiết bị lưu trữ dung lượng lớn, do vậy khi bác cắm HDD vào đầu máy hoặc TV thì nó load lâu thấy nản luôn. Hơn nữa, chưa chắc đầu máy và TV đã hỗ trợ HDD USB. Em đã thử với con HDD 20GB Laptop cắm vào đầu máy rồi, không nhận. USB 8GB Crossair cũng không nhận, 4GB load cực lâu.
Mình cắm USB 4GB vào còn LCD SAMSUNG nhà mình rồi. Nghe nhạc thì nó load cũng được. Ảnh thì mấy cái cỡ bé và dung lượng nhẹ thì load nhanh, còn ảnh mà chụp bằng máy ảnh kỹ thuật số xịn (cỡ và dung lượng đều lớn cả) thì load lâu lắm.
Mà TV và đầu máy chỉ hỗ trợ nghe nhạc và xem ảnh thôi chứ nhỉ.
wuhoatu
TÍCH CỰC
15 năm
Một số hỗ trợ cả xem phim avi codec xVid và DivX nữa bro ạ.
Cái LCD SAMSUNG nhà mình chỉ hỗ trợ nghe nhạc và xem ảnh.
Đầu đĩa không có cổng USB nhưng khi cho đĩa vào, nó xem được AVI, MPG nhưng hình ảnh không đẹp bằng xem trên PC có cài K-Lite Codec Pack
minh thay nen de dinh dang ntfs vi hom vua roi co dung usb 8g copy phim hd no chi nhan dinh dang ntfs, no khong nhan dinh dang fat32
Mình có con lap còi, ổ cứng có 10G (một ổ), em định dùng đầu chuyển đổi từ IDE sang usb để ghost cho nó, không biết phải thực hiện thế nào?
wuhoatu
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn có thể tháo cái HDD 10GB cắm qua adapter IDE->USB rồi cắm qua máy khác để ghost.
SULLEY
TÍCH CỰC
15 năm
Tưởng ông này muốn format FAT32 64 bit/sector 😁 mà hình như ổ cứng dung lượng trên 40GB mới format kiểu này dc thì phải

don gian qua ban chi viec vao mycomputer, chon manager, chon device manager, disk driver, chon o dia muon format, chon properties, chon policies, chon dong potimize for perfomance the la xong. Nhung minh khuen ban khong nen format fat32, nen dung format ntfs thi moi copy duoc phim hdmi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019