Làm sao tạo được account trên trên viettel.blackberry.com

thienvuong2309
2/8/2011 10:58Phản hồi: 10
Mình đã đăng ký gói Bis BBMAIL của Viettel, nhưng không thể nào đăng ký account trên trang viettel.blackberry.com được, trên điện thoại lẫn trên máy tính! Trên điện thoại khi tạo thì lúc nào nó cũng thông báo đỏ chói usename hay pass không thể sứ dụng được gì đó, mình đã làm rất nhiều cách, như usename gồm chữ và số...vv vẫn không được! Có bạn nào biết không giúp đỡ với! Xin cảm ơn!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thêm 1 chữ cái in hoa bác nhé
dongden
TÍCH CỰC
13 năm
bạn vào Browser trên BB tạo, rồi sau đó sẽ đăng nhập dc trên trang chủ nhé ;)
Cảm ơn các bạn! Mình tạo được rồi! Các bạn cho hỏi thêm cái mail [MENTION=435185]viette[/MENTION]l.blackberry.com chỉ có thể gửi và nhận trên Blackberry thôi hả, nếu đăng nhập được trên pc thì vào địa chỉ nào?
Chỉ dùng được trên bb thôi.
datbi_201
ĐẠI BÀNG
13 năm
tạo được mail [MENTION=435185]viette[/MENTION]l.bb.com chứ, bạn làm thử như sau nhé (mình làm thế này):
1. Đăng ký thành công BIS, cái này hiển nhiên rồi;

2. từ BB, dùng Browser vào trang viettel.blackberry.com, nó sẽ tự động đăng nhập vào mà không hỏi bất kỳ điều gì;

3. Vào Settings, chọn Create login, rồi bạn tự chọn ID và pass để đăng nhập vào web vt.bb.com. Chú ý là pass PHẢI CÓ CẢ CHỮ CÁI LẪN CHỮ SỐ, CÓ CẢ CHỮ HOA VÀ CHỮ THƯỜNG nhé;

4. Xong bước này rồi, bạn có thể vào web viettel.blackberry.com trên máy tính. Sau đó add mail account;

5. Nó sẽ có 2 lựa chọn, "thêm account có sẵn" và "cần account viettel.blackberry.com"; tất nhiên là mình chọn cái thứ 2 rồi;

6. Thế là xong thôi.

Chúc vui
sao mình dùng browser của bb vào trang viettel.blackberry.com thì nó hiện ra cái khung bắt nhập user/pass mới cho vào, hoặc là phải đk mới, mình vào đk, điền pin và imei thì nó nói " your account í not accessible via html browser. please use your device to access blackberry internet service."

các bác giúp mình với.
mình cũng bị y chang bác này, đợt dùng thử bis mobi cũng bị :cold:
forever3
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cứ đăng nhập bừa 1 mail không có, nó sẽ báo lỗi, kéo xuống dưới có chỗ tạo mail mới, đó chính là tạo mail vt.bb.com
tạo mail thì mình ko nói, ở đây là tạo account để đăng nhập viettel.blackberry.com cơ :cold:
pcorsairmoon
ĐẠI BÀNG
8 năm
-Nếu tiếp tục gặp lỗi sai tài khoản hoặc mật khẩu các bạn nhấn vào đây:
https://g.co/allowaccess

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119