Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm thế nào để tìm kiếm trên Google?

Duy Luân
23/2/2017 15:54Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

code
ĐẠI BÀNG
6 năm
Những bài thế này phải cho vợ và mấy ông đồng nghiệp đọc mới đc, cái gì cũng hỏi , mình bảo search google thì cũng ko tìm đc @@ thời đại này nếu thực sự chăm chỉ thì hầu như cái gì cũng có thể tự học được bằng google, youtube , facebook, biết cách thì free hết
Bounen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái phần bổ sung của anh @Black Mamba gì đấy phải nói là hay, còn bài viết nào của mod @Duy Luân cũng hữu ích ghê luôn. Thanks 2 anh nhiều nhiều
cho em hỏi ngu là em muốn SEO từ khoá: nước hoa xách tay , thì làm sao tốt nhất ạ, chân thành cảm ơn
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Đa số không biết cú pháp và kỹ thuật tìm kiếm. Cứ gõ và gõ thôi.
Rất hữu ích cho những ai chưa biết
Thêm nữa biết tiếng anh là một lợi thế trong việc search google, vì tiếng anh là một ngôn ngữ quốc tế thông dung do đó cơ sở dữ liệu sẽ khổng lồ hơn, tìm kiếm sẽ dễ dàng cho ra kết quả mong muốn, đặc biệt đối với các vấn đề mang tính academic một tí.
Cú pháp tìm kiếm từ không muốn hiện kết quả từ, cụm từ?

Thí dụ: tìm kiến cụm từ sau: cộng hoà xã hội chủ nghĩa việt nam
- Khi kết quả tìm ra của google bảo đàm không có cụm từ xã hội trong 1 loạt kết quả tìm kiếm
pvming
TÍCH CỰC
6 năm
Mình hỏi google Ngọc Trinh thường làm tình ở đâu ??? Mà nó ko biết.
sunwear
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pvming Hotel
dual1
CAO CẤP
6 năm
Mod có tâm, cảm ơn nhé!
Tb Thienquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chính xác.
Bài viết này hình như đã đọc ở đâu rồi, hình như là trên tinhte.
Đúng là tìm kiếm cũng phải có một chút tư duy thì mới hiệu quả, chứ cứ gĩ bừa thì mất thời gian và kết quả không như mong muốn.
@Tb Thienquoc Trước đấy là infographic
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Bài viết rất bổ ích, hồi đó giờ tui toàn hỏi bạn bè địa chỉ chứ không biết tìm kiếm, muốn vô trang nào thì tôi lấy điện thoại điện hỏi bạn bè
datmacom
TÍCH CỰC
6 năm
VTV3 đang hướng dẫn này 😆
Vậy mình là nghệ sĩ
Seoer có lẽ sẽ là những người rõ nhất:rolleyes::rolleyes:
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
just for fun: <tên shop> + "lừa đảo": cách check 1 shop có uy tín hay không. 😆)))
WUBU
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác gồ thông mình vồn:" Hôm e chỉ tìm cái video nói về Iphone X" mà nó ra tận tới cái Xvideos.
Click vào là hậu quả mất sức.
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa, các thủ thuật vi tính thì mua "vi tính thật là đơn giản" để xem. Bây giờ thì vào tinhte. 1 8x đời đầu cho hay 😆
trutan
TÍCH CỰC
6 năm
JAV HD

Google cực kỳ thông minh việc này. nhớ bật ẩn danh nếu ko muốn ai biết lịch sử duyệt web.
_ Cảm ơn mod, oánh dấu vì có 1 số ít thứ mình còn chưa biết khi search google, tí về đọc lại để search hiệu quả hơn nữa 😁
Hình như hai toán tử "OR" và "+" cho cùng một kết quả.
@hanoiwap OR là phép cộng mà... vd: 1 OR 2 = 3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019